Thắc mắc '' nhà kính cho cây mãng cầu''

• Thread starter thanh sung
  • Ngày gửi
ở quê e chuyen trồng mãng cầu. liệu công nghệ nhà kính có thể áp dụng vào trồng mãng cầu được không ?.
" được " ở đây là khả năng thích hợp và hiệu quả kinh tế.
nếu áp dụng thì 1ha chi phi đầu tư cho nhà kính khoảng bao nhiêu ? và thời gian khai thác được bao lâu?.
e khong phải làm nông nghiệp nhưng cũng rất quan tâm nông nghiệp tương lai ạ. xin các cao nhân chỉ lối. xin chân thành cảm ơn ạ!

Cây ăn trái thu hoạch trong vài tháng ..nhà kính để ngoài trời cả năm ..thế là thấy nó tào lao rồi
điều bác nói thì ai cũng hiểu nhưng ko nói ra. cơ bản là m muon biet nó có khả thi ko, hoặc đưa ra giải pháp mới với công nghệ nha kinh để áp dụng vao

Đầu tư nhà kính thì phải biết kiểm soát và khống chế nhiệt độ bên trong, mà được như vậy thì số tiền đầu tư rất tốn kém.
Giá thành đầu ra biết bao giờ lấy lại vốn hả bác? Bác thử làm 1 cái nhỏ tầm 200m² gì đó thử nghiệm là biêts được thôi, với nhà kính 180k/m² vậy phải đầu tư 36M/200m², hệ thống giải nhiệt khoảng 6M, hệ thống điểu khiển (cảm biến và cảm ứng) 7M, vậy tổng cũng đã gần 50M/200m² rồi..:( trồng được bao nhiêu cây? Giá thành sản phẩm ra...? :(

Trồng cây ăn trái trong nhà kính thì chỉ áp dụng cho các loại cây có giá trị cao, bán cho thị trường khó tính với giá cao thôi bạn. Chẳng hạng ở Nhật và Đài Loan người ta trồng xoài Nhật, trồng trong nhà kính (chỉ che kín hoàn toàn từ giai đoạn ra hoa đến thu hoạch, các giai đoạn khác thì điều khiển mái nhà hở ra như sân vận động ấy). Xoài Đài Loan thì bán sao mình không biết, chứ xoài Nhật thì 1 cặp trái đẹp giá khoảng 3-6 nghìn USD đó bạn.
Một số thông tin cùng bạn.

trồng mãng cầu thì bác nên trồng như bình thường chú ý về điều kiện cho cây một chút là ok rồi chứ trồng trong nhà kính thì theo tui thì ko dc khả thi cho lắm. Vì chi phí làm nhà kính cũng khá cao cho 1ha đó bác mà mãng cầu thì cũng không phải loại cây xuất khẩu mạnh hay gì hết nên trồng trong nhà kính vừa tốn mà lợi nhuận lại không cao.

ở quê e chuyen trồng mãng cầu. liệu công nghệ nhà kính có thể áp dụng vào trồng mãng cầu được không ?.
nếu áp dụng thì 1ha chi phi đầu tư cho nhà kính khoảng bao nhiêu ? và thời gian khai thác được bao lâu?.
e khong phải làm nông nghiệp nhưng cũng rất quan tâm nông nghiệp tương lai ạ. xin các cao nhân chỉ lối. xin chân thành cảm ơn
e khong phải làm nông nghiệp nhưng cũng rất quan tâm nông nghiệp tương lai ạ. xin các cao nhân chỉ lối. xin chân thành cảm ơn ạ!
Ôi ý tưởng thật điển rồ. Mình thích ý tưởng này? Cũng từng muốn làm như thế.

Back