Thắc mắc về cây hồ tiêu?

• Thread starter Phúc161
  • Ngày gửi
Mấy anh chị nào có kinh nghiệm về hồ tiêu cho e hỏi một vấn đề e thắc mắc là khi ta đôn gốc cho tiêu sau một thời gian thì từ gốc tiêu bắt đầu đâm ra rất nhiều chồi non vậy thì ta nên giữa lại hay loại đó bác chồi đó đi. Mong mấy anh chị chỉ giúp.! Thân.!

sát gốc thì ngắt bỏ đi bạn, 1 dây để tầm 3-4 mầm thôi, ở phía dưới tỉa hết cho thông thoáng, tránh để rậm rạp hay sâu bệnh đó

sát gốc thì ngắt bỏ đi bạn, 1 dây để tầm 3-4 mầm thôi, ở phía dưới tỉa hết cho thông thoáng, tránh để rậm rạp hay sâu bệnh đó
Đâm từ dưới đất lên củng cắt bỏ luôn hả a một trụ em trồng 4 dây theo 4mặt (trụ xi măng) e thấy nó đâm ra mầm to lắm mà đã số là nhánh lươn.

Đâm từ dưới đất lên củng cắt bỏ luôn hả a một trụ em trồng 4 dây theo 4mặt (trụ xi măng) e thấy nó đâm ra mầm to lắm mà đã số là nhánh lươn.
tuy theo tru mak de mam nha bac. tru song thi khoag 5-6 mam. tru ximang 8-9 mam. :D
\

Ai biết chỗ nào bán dây tiêu lươn ko vậy,chỉ mình mua vs.mình cần khỏang 50_100kg.có vườn nào cho mình tham quan học hỏi rồi mua giống thì càng tốt ạ. Mình ở Nha Trang nhé.

Ai biết chỗ nào bán dây tiêu lươn ko vậy,chỉ mình mua vs.mình cần khỏang 50_100kg.có vườn nào cho mình tham quan học hỏi rồi mua giống thì càng tốt ạ. Mình ở Nha Trang nhé.
b tính trồng ở Nha Trang à, có kn trồng tiêu chưa. ươm tiêu lươn cũng khó đấy

Vay ak.vay bn bày mình uơm dc ko zay.
ươm tiêu lươn thì mình cũng k rành. Mưa xuống mình lấy lươn gốc dập đại nó lên thôi chứ k có ươm, ươm tiêu thì quan trọng giá thể + đất sạch + yếm khí + vét cắt chuẩn mới ra rễ mạnh, tiêu mới khỏe.

Back