Thắc mắc về vẹt ta

• Thread starter thaitd_2110
  • Ngày gửi
Chào mn trong 4rum, mình là người chưa bh từng nuôi 1 loại chim nào nên kiến thức gần như ko có, giờ mình muốn nuôi vẹt nên thử qua hỏi thỳ đc người bán giới thiệu 1 loại là vẹt ta, trông thỳ người nó chủ yếu toàn màu xanh hết, họ bảo con non (đã 1 năm tuổi rồi:() thỳ mỏ màu đen, lớn lên thỳ mỏ chuyển màu vàng đỏ (họ cũng tách riêng 2 lồng).Con mỏ đen bán đắt hơn con mỏ đỏ-con mỏ đen họ nói 400k (còn con non thật đợt tới họ hét 600k:mad:)
Hỏi thêm 1 loại so giá thỳ giới thiệu 1 loại vẹt hồng kông giá chỉ 150k thôi.

Mình dưa vấn đề này mong mn chỉ xem họ tư vấn có thật hay ko, hay họ thấy mình khù khờ nên chém ko thương tiếc. Và họ cũng bảo con vẹt ta này thỳ dạy nói đc còn vẹt hồng kông chỉ nuôi như chim thường thôi.

Xin cảm ơn!

Ban oi vet o viet nam co 8 loai co hai loai nhieu nguoi nuoi nhieu nhat la vet nguc hong(Ket) loai Kia la vet ma vang(xich) vet nguc hong gia con non dang moc long tam 300 gio bat dau vao mua vet non roi khi nho thi ca trong ca Mai mo do het sau do chuyen sang den dc 1 nam con trong thi chuyen sang do con Mai thi mo van den .Vet ma vang thi con non gia 2trieu trong Mai deu mo do sau 3 nam trong co vong co mau do con mai thi ko ban nen mua con non sau nay Chim se Quan Chu ban mua bot an dam cua e be ve pha voi nuoc am cho vet an nhe

Ban oi vet o viet nam co 8 loai co hai loai nhieu nguoi nuoi nhieu nhat la vet nguc hong(Ket) loai Kia la vet ma vang(xich) vet nguc hong gia con non dang moc long tam 300 gio bat dau vao mua vet non roi khi nho thi ca trong ca Mai mo do het sau do chuyen sang den dc 1 nam con trong thi chuyen sang do con Mai thi mo van den .Vet ma vang thi con non gia 2trieu trong Mai deu mo do sau 3 nam trong co vong co mau do con mai thi ko ban nen mua con non sau nay Chim se Quan Chu ban mua bot an dam cua e be ve pha voi nuoc am cho vet an nhe
mình thỳ chưa mua đang tham khảo thôi, như bạn tư vấn thỳ xđ vẹt họ bán hơi khó nhỉ vì họ tách ra 2 lồng,1 lồng mỏ đỏ và 1 mỏ đen, mỏ đen họ bán đắt hơn mỏ đỏ (vì họ bảo mỏ đen là non, mỏ đỏ là già rồi nên rẻ hơn), còn con non mới về họ hét đến 600k lận :) khiếp vía

Ban dang o dau ma vet nguc hong toi 600 k vay Minh o binh Duong chu tiem Chim bao 1 tuan nua vet nguc hong non chi 300k quay lai thoi con ban noi cho do oh tach 2 loai thi theo Minh ngi vet mo den la Nhung con chua dc 1 tuoi mua truoc ho chua ban het con loai mo do da hon 1 tuoi ca hai loai kho day noi vi da lon roi ban nen mua vet non con dut an thi day noi de hon

Ban dang o dau ma vet nguc hong toi 600 k vay Minh o binh Duong chu tiem Chim bao 1 tuan nua vet nguc hong non chi 300k quay lai thoi con ban noi cho do oh tach 2 loai thi theo Minh ngi vet mo den la Nhung con chua dc 1 tuoi mua truoc ho chua ban het con loai mo do da hon 1 tuoi ca hai loai kho day noi vi da lon roi ban nen mua vet non con dut an thi day noi de hon
tiện tên gì vậy bạn, ở chỗ nào? Mình tính năm nay nuôi, nếu ở tp Hồ Chí Minh đắt thì mình xuống dưới đó! cám ơn bạn.

Tiem Chim Minh ko nho ten Nhung no o ngay quoc lo 13 huong di len thu dau mot Ben duoi sieu thi metro de Mai Minh di lam ve hoi xem co Chim non chua nhe Minh Alo cho sdt cua Minh nay 0969 043449 Minh moi mua be xich truoc tet lon nhanh lam ban oi

Tiem Chim Minh ko nho ten Nhung no o ngay quoc lo 13 huong di len thu dau mot Ben duoi sieu thi metro de Mai Minh di lam ve hoi xem co Chim non chua nhe Minh Alo cho sdt cua Minh nay 0969 043449 Minh moi mua be xich truoc tet lon nhanh lam ban oi

cám ơn bạn nhe! Mình chiều nay mua em két 280 nghìn (hi chưa biết đưa ảnh trực tiếp lên) xich 1triệu 8 trăm hi chưa có tiền mua.

Vay a chuc mung ban vet non a ban hom nay e xich cua Minh bay mat qua rung tre Minh di goi mai huyt gio the la no bay xuong voi Minh hen qua ban oi ve Minh cat canh roi ban chua bt cach up anh a ban chon gui Tra loi Sau do lick vao chon a roi up anh len bao viet la ok

CáM ơn bạn! Chúc mừng bạn nhé, chim của bạn non và khu vực nuôi không có chim ngoài tự nhiên thì cũng không sợ bay mất lắm nếu nó còn há miệng đòi ăn thì đợi lúc nó đói thì gọi đơn giản hơn, đương nhiên người, mèo, chó. lúc nào cũg cần đề phòng. Lúc nó đói thì bạn cho nó ăn nhưng đừng đi ra chỗ nó mà hãy để nó bay ra chỗ bạn vậy như thế nó quấn mình hơn! Kinh nghiệm nuôi chim thả của mình (khuyên, chào mào, chích(hay làm tổ công tơ điện)). Mình cũg thích nuôi chim thả, con khuyên của mình sau này mình cho chú họ, ông cũg nuôi thả ôg kể: muà đông nó dẫn cả bầy ngoài tự nhiên về ngủ, nhưng có hôm ông nhốt nó mấy ngày liền đến khi thả ra nó bay luôn!
Hi hôm nay mới nhìn thấy nút chọn ảnh bên dưới!

à mà bạn cho xích ăn gì vậy? Mình mua két chủ cửa hàng nói cho ăn bánh bò hoà loãng hoặc cho ăn sữa bột của em bé. Mình thì định cho ăn ngô non vợi cơm nhưng thấy nó ăn ngô mà chỉ nhằn nát thôi!

Ket non cua ban thi mua bot Em be dang an dam ve pha voi nuoc soi de Khoang 50 do la dc roi moi ngay cho an 3 LAN la ok ban oi
Minh ko thay hinh Chim cua ban dc
Minh Thay hinh roi dau vuong hinh nhu Chim trong ban chup a khac ro hon ban nho cat bot canh di nhe keo Chim bay mat

chim của bạn biết mổ chưa? Khi nào nó biết mổ đỡ lo nó đói. Như tầm chim của mình chắc nhanh nhất một tuần nữa mới bay đc nên mình chưa cắt lông vội. Hôm mua về mình thấy họ cho ăn no qúa đến tối ngày hôm sau vẫn chưa hết mình sợ cho ăn ít đi nhưng vẫn thấy no lâu hôm qua cho ăn nó ăn, mà no ăn it́ hẳn. Sáng nay nó đói nhìn mất hết cả sức sức sống chiều nay về thấy nó khoẻ lại rồi hay quá!
À mà bạn có tính nuôi nó sinh sản không? ở chỗ bạn có bán chim buổi không? bạn ở nhà hay nhà chọ? mình muốn nuôi sinh sản nhưng chưa có chỗ cho nó! mà con chim của bạn lúc bé có hôi không? con của mình hai ngày đầu mới mua về hôi lắm cả phòng mùi nó luôn nhưng giờ đỡ rồi hay quá!

Minh o tro oi ngoai be xich minh con nuoi nguc nua boi de choi thoi xich minh ko hoi dau ban no cung bieng an lam ma clip nguc hong non của ban day a hình nhu no la chim trong ban oi
Nguc hong boi cua Minh nay ban oi

Minh o tro oi ngoai be xich minh con nuoi nguc nua boi de choi thoi xich minh ko hoi dau ban no cung bieng an lam ma clip nguc hong non của ban day a hình nhu no la chim trong ban oi
Nguc hong boi cua Minh nay ban oi
Xích của bạn có mỏ đỏ đẹp thật! Chim đực à cám ơn bạn nhé! Nhưng mình cũg không quan trọng lắm đâu có điều kiện mình sẽ mua cho đủ cặp))) Ngực hồng cuả bạn mình kôg ảnh, mà ở đó giá chim buổi ntn?

Anh nguc hong cua Minh nay ban oi o cho Minh Chim boi tu 300 den 400
Dien thoai Minh Sao up anh ko dc nay ban oi khi nao dc thi Minh up len cho xem nhe

Uh cám ơn bạn, chiều hôm 20 vừa rồi mình bị tai bay vạ gió bị người ta nổi cơn điên đập cho mấy nhát búa tạ gãy nát cẳng chân, 2 con vàng anh mua buổi sáng phải thả đi, còn vẹt non quá không thả đi được mà cũg kg cho ai đc, nó phải nhịn 2 bữa rồi nhờ người cho ăn được 2 bữa nữa thì thấy nói nó ra đi trưa 22. tiếc quá! Đành đợi khi nào có nhà cửa đàng hoàng thì mới bắt đầu nuôi vậy!

Ban oi ban oi co do chua vay minh chia buồn cung ban nhe chục ban va gia dinh nhanh on dinh lai nhe ban dang di lam hay con di hoc vay

Cám ơn bạn nhiều, mình đỡ hiều rồi thứ 6 được ra viện. về nhà điều trị tiếp mắt thì nhỏ thuốc chân thì 2 tháng mới được tập đi! Mình mới đi làm được mấy tháng thôi!

Ban oi sao ban bi nang qua vay ma cong an co bat may thang danh ban chua nha ban o quan may vay co gang cho nhanh khoe lai nhe suc khoe la trên het nhe

hôm đó dân quanh đó gọi côg an bắt. sau một ngày tàm giam ôg đc thả về, thấy chú chủ nói thì thương tật 11% côg an mới khởi tố mà muốn biết % thì phải giám định(mà chú chủ là bác sĩ quân y nói mình kg đến 11% và ông đó nói chuyện với người ở cùng tỏ ra hối hận và muốn làm để bồi thường cho mình)
mình ở q GÒ VẤp nhưng khỏi hẳn mới về nhà.
cám ơn bạn nhiều

Back