Thất nghiệp - Làm ăn thất bại- Tớ về quê đào ao nuôi Vịt làm giàu

  • Thread starter Thread starter chodacsan.net
  • Ngày gửi Ngày gửi
Năm rồi tớ làm ăn thất bại, số tiền tích lũy bao nhiêu năm phiêu bạt ở đất Sài Thành tan theo mây và khói.
Không người yêu, không bạn bè, không nhà cửa .

Nên Tớ nghĩ tớ sẽ về quê đào ao nuôi vịt và nuôi chó để làm giàu.


vit%204.jpg


Chiều nay ngồi viết cái kế hoạch sơ bộ như sau.

Một con Vịt xiêm( con Ngan ) giống có giá 25k/con
Tớ sẽ mua 200 con để nuôi với giá : 200 * 25 = 5tr vnd.
Với đặc tính của loài Vịt là hay ăn chóng lớn.
Sau 3 tháng ( tính từ lúc nở ) sẽ tăng trọng được 3,5 kg.
Giá mỗi kg thịt Ngang hiện tại là 60k/kg
Như vậy một con ngang sau 3 tháng sẽ bán đc 60 * 3 + (60/2) = 210k /con

Tớ nuôi 200 con sau 3 tháng tớ sẽ được
200 * 210k = 42 tr VND.

Trừ ra hết chi phí như sau:
5tr tiền giống
2tr tiền thuốc
8tr tiền thức ăn thực phẩm . Còn lại Chủ yếu là tớ đi mò cua bắt cá ở ngoài sông về nuôi Vịt.
2 tr tiền hao hụt

Như vậy tớ sẽ còn lại

42tr - (5 + 2 + 2+8 ) = 25tr

Một năm tớ nuôi được 4 lứa vịt.
Như vậy thì tớ sẽ kiếm đc 100tr trong vòng 1 năm và trở lại Sài gòn khởi nghiệp trở lại .

He he .Viết lên đôi dòng chia sẻ cho các bác chém gió cho vui !
Bác nào thấy hay hay thì áp dụng với hoàn cảnh của bản thân mình xem sao !

Còn vụ nuôi chó lấy thịt thì tớ đang ngâm cứu !
Sẽ bổ sung bài sau khi ngâm cứu và tham quan mô hình trang trại nuôi chó lấy thịt chó sắp tới !
 
Năm rồi tớ làm ăn thất bại, số tiền tích lũy bao nhiêu năm phiêu bạt ở đất Sài Thành tan theo mây và khói.
Không người yêu, không bạn bè, không nhà cửa .

Nên Tớ nghĩ tớ sẽ về quê đào ao nuôi vịt và nuôi chó để làm giàu.


vit%204.jpg


Chiều nay ngồi viết cái kế hoạch sơ bộ như sau.

Một con Vịt xiêm( con Ngan ) giống có giá 25k/con
Tớ sẽ mua 200 con để nuôi với giá : 200 * 25 = 5tr vnd.
Với đặc tính của loài Vịt là hay ăn chóng lớn.
Sau 3 tháng ( tính từ lúc nở ) sẽ tăng trọng được 3,5 kg.
Giá mỗi kg thịt Ngang hiện tại là 60k/kg
Như vậy một con ngang sau 3 tháng sẽ bán đc 60 * 3 + (60/2) = 210k /con

Tớ nuôi 200 con sau 3 tháng tớ sẽ được
200 * 210k = 42 tr VND.

Trừ ra hết chi phí như sau:
5tr tiền giống
2tr tiền thuốc
8tr tiền thức ăn thực phẩm . Còn lại Chủ yếu là tớ đi mò cua bắt cá ở ngoài sông về nuôi Vịt.
2 tr tiền hao hụt

Như vậy tớ sẽ còn lại

42tr - (5 + 2 + 2+8 ) = 25tr

Một năm tớ nuôi được 4 lứa vịt.
Như vậy thì tớ sẽ kiếm đc 100tr trong vòng 1 năm và trở lại Sài gòn khởi nghiệp trở lại .

He he .Viết lên đôi dòng chia sẻ cho các bác chém gió cho vui !
Bác nào thấy hay hay thì áp dụng với hoàn cảnh của bản thân mình xem sao !

Còn vụ nuôi chó lấy thịt thì tớ đang ngâm cứu !
Sẽ bổ sung bài sau khi ngâm cứu và tham quan mô hình trang trại nuôi chó lấy thịt chó sắp tới !



Nuôi ngỗng đi bạn. Ngỗng là loài ăn tạp nên dễ nuôi, chi phí nuôi thấp. Thức ăn chủ yếu của ngỗng là cỏ và rau xanh. Ngỗng lớn nhanh ít bẹnh tật. Khối lượng xuất chuồng lớn. Bạn có thể bán thịt cho các nhà hàng hoạc bán trứng va con giống. Mình cũng đang nuôi
 
Hay mềnh đi buôn vịt nhỉ...từ KT-Hải Dương chuyển vào chỗ chủ topic bán kiếm lời:huh:
Bác chodacsan.net đâu roài nhận vụ này ko để thằng em nghiên cứu thêm nào...:8^:
 
Last edited by a moderator:
Hay mềnh đi buôn vịt nhỉ...từ KT-Hải Dương chuyển vào chỗ chủ topic bán kiếm lời:huh:
Bác chodacsan.net đâu roài nhận vụ này ko để thằng em nghiên cứu thêm nào...:8^:
Đúng là ông nói gà, bà nói vịt. Người ta nuôi ngan (vịt xiêm), mình nuôi vịt, lại cứ so sánh giá với nhau.
Thớt này lâu quá rồi nhưng buồn cười quá nên em lại lôi nó lên.
 
với 50 con là ngan là như vậy, với diện tích không đổi, mật độ tăng cao sẽ kéo theo nào là dịch bệnh, ô nhiễm, không cần nói là dịch bệnh nhưng cắn mổ nhau cũng đã ảnh hưởng rồi.Còn tiêm phòng thì mình nên chủ động, tránh tình trạng" Bắc nước đợi gạo người". chúc bạn thành công
 
Back
Top