Hỏi đáp Thiết bị nuôi gà.

• Thread starter Nguyễn Văn Long ÊBan
  • Ngày gửi
E xin chào các bác.
E mới tập nuôi gà và rất thích nuôi gà, mới đâu gặp bệnh tật linh tinh nhưng mà cứ tìm hiểu trên diễn đàn mình và cũng trị được. Giờ e lại gặp vấn đề về máng ăn, gà ăn kiểu gì cũng bới ra ngoài, e tìm hiểu có các loại máng có lưới sắt bao quanh hay là chia ngăn nhỏ vừa đầu con gà để nó ăn khỏi văng ra ngoài. E ở Đăk Lăk mà mới nuôi nên không biết chỗ nào bán máng ăn như vậy, anh em nào ở cùng quê thì chỉ thằng e cái địa chỉ bán với nhá, em cảm ơn nhiều.

E xin chào các bác.
E mới tập nuôi gà và rất thích nuôi gà, mới đâu gặp bệnh tật linh tinh nhưng mà cứ tìm hiểu trên diễn đàn mình và cũng trị được. Giờ e lại gặp vấn đề về máng ăn, gà ăn kiểu gì cũng bới ra ngoài, e tìm hiểu có các loại máng có lưới sắt bao quanh hay là chia ngăn nhỏ vừa đầu con gà để nó ăn khỏi văng ra ngoài. E ở Đăk Lăk mà mới nuôi nên không biết chỗ nào bán máng ăn như vậy, anh em nào ở cùng quê thì chỉ thằng e cái địa chỉ bán với nhá, em cảm ơn nhiều.
bạn có thể vào link sau để xem bài viết máng ăn tự chế của mình xem có hữu ích gì không nhé ,
( có 1 bạn @ndk1990 ở bình định sau khi làm thử nghiệm 15 máng ăn theo mình hướng dẫn , sau đó đã nhận order 300 cái của 1 trại gà khác đấy !!!!)
http://agriviet.com/threads/mang-an-danh-cho-ga.242066/

bạn có thể vào link sau để xem bài viết máng ăn tự chế của mình xem có hữu ích gì không nhé ,
( có 1 bạn @ndk1990 ở bình định sau khi làm thử nghiệm 15 máng ăn theo mình hướng dẫn , sau đó đã nhận order 300 cái của 1 trại gà khác đấy !!!!)
http://agriviet.com/threads/mang-an-danh-cho-ga.242066/
Cảm ơn Bác Thiện nhá. Cái máng của bác rất hay đấy ai cũng làm được, cái đó nuôi gà lớn thì ok luôn. Còn mấy con gà từ 1-2 tháng thì nhỏ hơn ? nếu làm máng vậy ko ổn bác ơi ? Còn nếu thiết kế cái loại nhỏ hơn thì thức ăn bỏ vào ít hơn ? Ở đây e muốn tìm hiểu về loại máng tự động như kiểu mua ở thị trường ngoài nhưng lại có những cái ô vừa đầu con gà để nó khỏi bươi thức ăn ra. Tại e làm việc nhà nước sáng đi chiều về ko thể chăm mấy e gà được chu đáo, nên sáng phải chuẩn bị thức ăn đủ tới chiều, chỉ có thời gian buổi tối là nhiều thôi.

em dùng máng nhựa mua ngoài của hàng treo cao ngang lưng gà nó ăn còn phải ngoái cổ lên bác à,nên nhiều lúc thấy nó ăn mà chân cứ đạp đạp đất nhìn hài lắm bác

Mình thấy o ngoài bắc dùng mán bằng thiết, gióng mán nhựa nhưng có 1 khung sac để gà k nhay vo bới ra, cai này chế cũng dc mà

.. quan trọng là bạn có chịu độ chế ko thôi. .. ko gji là ko thể ...bác thiện tag e vô chi zậy ... ngại quá .hjhj

.. quan trọng là bạn có chịu độ chế ko thôi. .. ko gji là ko thể ...bác thiện tag e vô chi zậy ... ngại quá .hjhj
ngại cái chi đâu ! " kiếm dc chút cháo " mà sợ ngta biết ak !!! hixix , 300 máng đó làm 15 ngày là lượm 9 triệu khỏe re hén !!!! mai mốt zô TPHCM là phải đãi tui 1 bữa nhậu vĩa hè đấy !!!! hehe

E làm cấp tốc ngày đc sơ sơ thôi bác ah . Chính xác là h i em tới nhà nè . Mần gà tre .. ngon quá . Ngày nay e làm 100 cái máng cơ . Cũbg như bác thiện .. kiếm tiền cho con " bú sữa " ( mẹ 2) ... hehe

Back