thức ăn bổ sung cho gà

• Thread starter mr.chuoi
  • Ngày gửi
chào các bác.chỗ em nhiều con nhái đồng (em không biết chỗ khác gọi là con gì,)nó gần giống con. ếch ddồng ạ,với con ốc bươu vàng cho gà ăn có giàu ddạm không,có chứa mầm bệnh không,
em cảm ơn ạ.

chào các bác.chỗ em nhiều con nhái đồng (em không biết chỗ khác gọi là con gì,)nó gần giống con. ếch ddồng ạ,với con ốc bươu vàng cho gà ăn có giàu ddạm không,có chứa mầm bệnh không,
em cảm ơn ạ.

Vấn đề của bạn cũng giống của mình, và hiện tại mình cũng đang làm thí nghiệm theo cách chia đôi số gà đang nuôi thịt làm hai ngăn chuồng khác nhau. Tất cả hai ngăn mình đều cho ăn cám hỗn hợp đến 1.5 tháng, sau đó mình cho ăn riêng, một ngăn vẫn cho ăn thức ăn hh còn một ngăn mình cho ăn theo thức ăn tự chế để tận dụng các loại phụ phẩm NN có sẵn tại quê mình như: thóc, cám chà thóc, rau cỏ, ốc, hột gà hư hỏng (trừ hột gà thối), vỏ hột gà đã nở (nhà mình có một lò ấp trứng nhỏ). Tất cả những thứ có được mình đem xay nhuyễn và nấu chín và trộn theo tỷ lệ (đoán chừng) cho ăn. À mình có cho thêm men tiêu hóa một ít, hai ba ngày có thêm một chút kháng sinh, ngoài ra mình có bổ sung một ít lúa nảy mầm cho chúng hàng ngày. Qua 3 tháng nuôi, mình thấy gà nuôi theo thức ăn tự chế phát triển cũng như thức ăn hh nhưng mẫu mã gà cho ăn thức ăn tự chế đẹp hơn nhiều, lông rất mượt và rất dễ bán. Đôi dòng xin chia sẻ cùng bạn!.

Back