Tìm người hợp tác về nông nghiệp

• Thread starter anhhaictc
  • Ngày gửi
Xin chào các anh/chị
Tôi tên Hải sinh năm 1969 ở Long Thành - Đồng Nai có một miếng đất diện tích 7000m2 cách ql 51 khoảng 300m, trên miếng đất tôi đã xây dựng tường rào xung quanh kiên cố, có nhà cửa, điện nước đàng hoàng, trước đây tôi đã nuôi nhím, nuôi kỳ nhông, nuôi gà, heo rừng nên chuồng trại sẵn có cũng nhiều, tôi rất thích về nông nghiệp nhưng không có nhân lực, tôi cần người có khả năng về nông nghiệp (chịu trách nhiệm về công và bỏ ra ít vốn), làm lãnh vực nông nghiệp nào cũng được miễn người hợp tác có khả năng, số vốn tôi có thể bỏ ra khoảng 500 triệu, nếu dự án hiệu quả tôi có thể bỏ thêm vào.
Yêu cầu của tôi đối tác phải tính toán cho kỹ và nghiêm túc trong công việc.
Vấn đề chia lợi nhuận thì tôi tạm tính người bỏ công 40%, người bỏ của 60%.
Ai quan tâm xin gởi thư cho tôi qua địa chỉ email anhhaictc@yahoo.com, xin đừng gởi tin nhắn qua điện thoại
Xin cám ơn các anh/chị

File đính kèm

1.1 KB · Lượt xem: 3.196
Last edited by a moderator:
Bạn để lại sdt. Tôi muốn làm nhưng dk kinh tế ko có. Làm thì tôi làm đc. Tôi và bạn có thể hợp tác ko?

Tôi sẽ ll với bạn trong thời gian sớm nhất
»
Cám ơn bạn đã quan tâm, SDT của tôi là 0945896999
Tôi đã bàn bạc với người nhà. Vì xa nhà quá nên tôi ko làm được. Mong bạn thông cảm.

Tôi sẽ ll với bạn trong thời gian sớm nhất
»

Tôi đã bàn bạc với người nhà. Vì xa nhà quá nên tôi ko làm được. Mong bạn thông cảm.
Cám ơn bạn đã thông tin lại, chúc bạn thành công trong công việc

Cám ơn bạn đã thông tin lại, chúc bạn thành công trong công việc
Mong bạn sớm tìm đc ng hợp tác và chúc bạn thành công. Tôi rất thích chăn nuôi và trồng trọt nhưng ko có vốn. Chỉ làm đc ít trên đất tại gia.

Em muốn hỏi bác là tại sao bác không duy trì như bác đã làm trước kia ạ
E thì ở ngoài Hà Nội nhưng thấy ý tưởng bác rất hay dám hỏi bác đã có ý tưởng nào chưa...
Em nghĩ với 7000m để bền và lâu dài thì nên lấy trồng trọt làm hướng chính ạ ( bưởi, mít ...là những cây lợi thế) kết hợp chăn nuôi.

E thì ở ngoài Hà Nội nhưng thấy ý tưởng bác rất hay dám hỏi bác đã có ý tưởng nào chưa...
Em nghĩ với 7000m để bền và lâu dài thì nên lấy trồng trọt làm hướng chính ạ ( bưởi, mít ...là những cây lợi thế) kết hợp chăn nuôi.
Cám ơn bạn đã quan tâm, tôi cũng xin trả lời bạn vấn đề bạn muốn hỏi, trước hết là về công việc trước đây, thật ra công việc trước đây tôi cũng gặp thời nhất là vào thời nuôi nhím, ngay ở ngoài Hà Nội cũng đã từng đưa xe tải vào thu mua nhiều chuyến, nhưng rồi ai cũng nuôi và bắt đầu rớt giá lúc đó tôi cảm thấy không là thời cơ tốt để chăn nuôi nhím nữa nên tạm ngưng, tôi cũng kiếm được khá tiền ở lãnh vực này, kế tiếp là về vấn đề nhân lực trước đây tôi cùng tham gia với người làm công cùng ăn, cùng làm nhưng bây giờ bận quá không có thời gian như trước mà mình không sát sao thì khó thành công được nên tôi mới có ý tưởng này, người thực hiện phải có trách nhiệm rõ ràng phải bỏ công, có khả năng và chịu trách nhiệm với công việc mình lãnh, tôi thì chỉ bỏ vốn và cơ sở hạ tầng mình hiện có. Về vấn đề trồng cây thì tôi không biết nhiều nên cũng đang chờ ý tưởng hay để cùng hợp tác.

Rất thích làm farm nhưng hiện tại cũng đang cày kiếm ít tiền làm vốn trước khi về làm nông nghiệp. Rất muốn hợp tác với bạn có điều thời điểm hiện tại chưa cho phép.

mình ở châu đức vũng tàu,0989577536 cần hợp tác trân thành
»
mình đang có nhiều dự án,cần hợp tác bên bác

bên em có mô hình nuôi lươn đã và đang nuôi có hiệu quả nhưng vì dt đất có hạn không thể mở rộng nếu anh thấy thích thì lh;0985216678

Mô hình nào có lợi nhuận là ok, bạn có thể cho thêm thông tin như cần bao nhiêu vốn, thời gian nuôi bao lâu, cần thêm điều kiện gì không, ngoài những thông tin tôi đăng ở trên, tôi cần người hợp tác thực sự cần những mặt thuận lợi tôi có và cần cho tôi thấy những mặt thuận lợi mà người hợp tác có, nếu người hợp tác cảm thấy với số vốn lớn mà chưa quen với mô hình lớn thì có thể chia ra nhiều bước để thực hiện. Tôi rất mong được hợp tác với các bạn.
»

Đất có nguồn nước ổn định không anh? Nếu được, tôi và anh hợp tác nuôi bò cái sinh sản, rắn, trồng nhãn tím... Hợp đồng phải ký ít nhất 5 năm nhe anh, anh đầu tư 600tr và đất, tôi đầu tư thêm 600tr và lo việc quản lý, tiêu thụ... ( thuê 2 công nhân lương tôi trả ), cam kết lợi nhuận hàng năm... Tỷ lệ chia là anh 60%, tôi 40%. Anh có thể đến tham khảo trang trại của tôi để thấy được thì hợp tác. Phong 0985790107

Đất có nguồn nước ổn định không anh? Nếu được, tôi và anh hợp tác nuôi bò cái sinh sản, rắn, trồng nhãn tím... Hợp đồng phải ký ít nhất 5 năm nhe anh, anh đầu tư 600tr và đất, tôi đầu tư thêm 600tr và lo việc quản lý, tiêu thụ... ( thuê 2 công nhân lương tôi trả ), cam kết lợi nhuận hàng năm... Tỷ lệ chia là anh 60%, tôi 40%. Anh có thể đến tham khảo trang trại của tôi để thấy được thì hợp tác. Phong 0985790107
Xin chào anh Phong, nguồn nước thì chưa bao giờ thiếu, nhưng có nhiều phèn, không biết có ảnh hưởng gì đến chương trình của anh không, tôi cũng muốn tham quan trang trại của anh, mong anh cho biết địa chỉ cụ thể ạ

Dạ, trại ở Cao Lãnh, Đồng Tháp anh ạ!

File đính kèm

84.9 KB · Lượt xem: 121
    37.1 KB · Lượt xem: 120
    64.4 KB · Lượt xem: 116

Back