Trồng măng tây

• Thread starter Daovandungt37
  • Ngày gửi
Mình ở ninh thuận, ở đây điều kiện thời tiết khá khắc nghiệt, nắng nóng quanh năm. Mình dự định đầu tư trồng 3 xào măng tây, 5 xào trồng mít thái kết hợp nuôi gà thả vườn và nuôi dế cơm. Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình nhé. Tks mọi người nhiều.

măng tây trồng bằng rễ cũng lên, tôi thử tách 1 cụm măng tây ra nhân lên, cây lên khá nhanh, nhanh hơn trồng hạt

đúng rồi bạn măn tây nó có hai cách nhân giống gieo và tách bụi cũng đc..nhưng mà trồng măn tây bạn giàu lên thành đại gia chưa dậy

bác làm đủ thứ thế
đang dụe định bác ah. Tính 2029 ổn định công việc mới làm thôi bác, cũng kiếm thêm để phụ gia đình thôi bác. Nên muốn học hỏi các bác có kinh nghiệm để làm thôi bác ơi
»
măng tây trồng bằng rễ cũng lên, tôi thử tách 1 cụm măng tây ra nhân lên, cây lên khá nhanh, nhanh hơn trồng hạt
Uhm bác, em sợ đầu ra k ổn định bác ah

đúng rồi bạn măn tây nó có hai cách nhân giống gieo và tách bụi cũng đc..nhưng mà trồng măn tây bạn giàu lên thành đại gia chưa dậy
tui trồng ăn thôi ko có đất, nhưng rau này ngoài chợ chưa bán, mới bán ở của hàng và siêu thị giá cũng khá cao nên tôi nghĩ đầu ra cho các bác là vẫn còn

Mình ở ninh thuận, ở đây điều kiện thời tiết khá khắc nghiệt, nắng nóng quanh năm. Mình dự định đầu tư trồng 3 xào măng tây, 5 xào trồng mít thái kết hợp nuôi gà thả vườn và nuôi dế cơm. Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình nhé. Tks mọi người nhiều.

Bác đến đường gì em quên tên rồi ,gần bến xe phan rang,hỏi người ta công ty Linh đan chuyên cung cấp giống -tư vấn kỹ thuật - thu mua măng tây,gặp chú Trinh,rất nhiệt tình và vui vẻ,nhờ chú hướng dẫn

Back