tư vấn đầu tư chăn nuôi

• Thread starter hoinhap
  • Ngày gửi
Chào các anh chị trên diễn đàn !
Em xin giới thiệu về mình tí trước khi hỏi các anh chị,em tên là nguyễn văn hớn hiện tại năm nay em 24 tuổi và em đang làm việc cho công ty Hàn Quốc về ngành may mặc ,em thường xuyên lên mạng và tìm hiểu về mọi thứ có để có thể thay đổi cuộc sống làm thuê này .và em đã tìm ra một lối đi mới đó là làm kinh tế tại nhà vì điều kiên hiên tại của em ở quê có thể làm một trang trại kết hợp vườn ao chuồn .nhưng về vấn đề con giống ,cây trồng em chỉ mới tìm hiểu vậy mong các anh chị tư vấn cho em có thê bắc đầu từ đâu và làm gì trước tiên khi lập trang trại.mong được sự tư vấn của các anh chị.

Chào các anh chị trên diễn đàn !
Em xin giới thiệu về mình tí trước khi hỏi các anh chị,em tên là nguyễn văn hớn hiện tại năm nay em 24 tuổi và em đang làm việc cho công ty Hàn Quốc về ngành may mặc ,em thường xuyên lên mạng và tìm hiểu về mọi thứ có để có thể thay đổi cuộc sống làm thuê này .và em đã tìm ra một lối đi mới đó là làm kinh tế tại nhà vì điều kiên hiên tại của em ở quê có thể làm một trang trại kết hợp vườn ao chuồn .nhưng về vấn đề con giống ,cây trồng em chỉ mới tìm hiểu vậy mong các anh chị tư vấn cho em có thê bắc đầu từ đâu và làm gì trước tiên khi lập trang trại.mong được sự tư vấn của các anh chị.
bạn nên tìm hiểu về con giống trước! tham khảo những tài liệu có liên quan đến chăn nuôi. cây trồng .( heo , gà , vịt , cá ..vv.)
xem cách hướng dẫn xây chuồng , trại . áp dụng theo mô hình nào mà có khuynh hướng ít tốn kém tương đối an toàn trong quá trình nuôi học hỏi!
còn về vật nuôi đối với người chưa có kinh nghiệm bạn nên chịu khó tìm hiểu cho kỹ cách thức chọn con giống ,không thể làm theo sự ham muốn dụt tốc bất đạt sẽ để lại hậu thất bại!
theo tôi nhận thấy thì diễn đàn agirviet nầy là một nơi đáng tin cậy cho mọi người mới tập sự học hỏi, tìm hiểu kinh nghiệm về cây trồng, vật nuôi.
các bác ace trong nầy dầy dặn kinh nghiệm ,luôn sẳn lòng chia sẽ với mọi người bạn nên đặt câu hỏi theo thứ tự .td :em nuốn nuôi gà thả vườn .nhưng chưa biết cách thức nuôi ,xin các bác hướng dẫn giúp dùm ....thì mọi người sẽ chỉ dẫn cho bạn.
chứ đừng gộp chung tất cả lại hỏi .làm sau trả lời một lần với bạn cho hết !
chúc cho mơ ước của bạn sớm thành hiện thật.

Back