Tương lai của con dúi giống, dúi sinh sản và dúi thương phẩm!

• Thread starter tranvando
  • Ngày gửi
Mời bà con cho ý kiến về hiệu quả và năng xuất về nghề nuôi dúi, làm thế nào để con dúi phát triển và mang lại hiệu quả kinh tế cao nhất đảm bảo sự phát triển về số lượng, chất lượng con dúi trong môi trường nuôi nhốt. Làm sao để dúi để ra không bị chết con, dúi mẹ không ăn con, và dúi mẹ khi tách con ra chúng chóng để trở lại đảm bảo 1năm để từ 4-6 lứa. Có cách nào mới hơn những gì đã đề cập của những người đi trước không?
Mình nuôi dúi được 1 năm nay mình lần đầu tiên thấy nó để được 4 em, bác nào có dúi dể con nhiều hơn cho mình xem ảnh với. Giọi cho mình sđt 01684431567 hoặc địa chỉ gmail: trando97@gmail.com

Last edited by a moderator:
ok bác phải mơi mọi người thưởng thức xem thế nào !

dúi sinh trưởng và phát triển phụ thuộc vào sư chăm sóc của mình, hãy chọn cho chúng loại thức ăn mà chúng thích!!!!!!!!

Tại sao nuôi dúi đc 6 tháng rồi mà dúi ko đẻ?

Có bác nào có kionh ngiệm giúp em với?
em nuôi dúi gần nửa năm nay mà nó ko đẻ, một số con đã mang bầu rồi nhưng lại không đẻ?
không hiểu lý do tại sao? có bác nào có thể giúp em giải quyết đc vấn đề này ko? em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

Có bác nào có kionh ngiệm giúp em với?
em nuôi dúi gần nửa năm nay mà nó ko đẻ, một số con đã mang bầu rồi nhưng lại không đẻ?
không hiểu lý do tại sao? có bác nào có thể giúp em giải quyết đc vấn đề này ko? em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
Hậu tạ thì mình không nhận đâu. Dúi của bác nuôi được nửa năm mà vẫn chưa để ư? Bác mua giống ở đâu? Khi mua dúi của bác được mấy tháng tuổi rổi giờ nó đã cân nặng được bao nhiêu rồi ? Và dúi của bác đã chửa theo như bác đã quan sát như thế nào mà bác khảng định là dúi chửa mà không để? bác cung cấp thông tin cho tôi cụ thể tôi sẽ giúp bác. Chúc bác thành công!

Hỏi kỹ thuật nuôi dúi sinh sản

Anh Tranvando cho tôi hỏi thăm cách nuôi dúi sinh sản với. tôi muôi lâu mà không thấy đẻ mặc dù nhìn thấy phối giống, trước kia tôi nuôi 1 đực 1 cái còn bây giờ muôi theo cách 1 đực 4 cái nhưng cả hai cách đều không thấy đẻ cả. anh là người đi trước nhờ anh tư vấn giùm với cảm ơn nhiều.

Cách nuôi dúi sinh sản của tôi thì tôi nuôi con cái riêng lể chỉ khi nào tôi quan sát thấy dúi cái có biểu hiện động dục tôi mới tiến hành ghép đực vào và qua sát chúng có nhảy đực không, sau thời gian khoảng 5-7 ngày tôi sẽ quan sát con đực xem cón cái có biểu hiện chửa không? nếu con cái có biểu hiện chửa thì tách đực ra. nếu không chửa tôi sẽ tiến hành đổi con đực khác và tiếp tục quan sát biểu hiện của chúng, tôi đánh dấu những con đực và cái đã ghép hợp nhau lại để tiến hành ghép lứa ở lần sau. Đây là kinh nghiệm của tôi, nhưng phải quan sát cụ thể mới nối rõ được, Bạn thử áp dụng xem thế nào. Chúc bạn thành công.

Cách nuôi dúi sinh sản của tôi thì tôi nuôi con cái riêng lể chỉ khi nào tôi quan sát thấy dúi cái có biểu hiện động dục tôi mới tiến hành ghép đực vào và qua sát chúng có nhảy đực không, sau thời gian khoảng 5-7 ngày tôi sẽ quan sát con đực xem cón cái có biểu hiện chửa không? nếu con cái có biểu hiện chửa thì tách đực ra. nếu không chửa tôi sẽ tiến hành đổi con đực khác và tiếp tục quan sát biểu hiện của chúng, tôi đánh dấu những con đực và cái đã ghép hợp nhau lại để tiến hành ghép lứa ở lần sau. Đây là kinh nghiệm của tôi, nhưng phải quan sát cụ thể mới nối rõ được, Bạn thử áp dụng xem thế nào. Chúc bạn thành công.

Cảm ơn anh rất nhiều, anh làm ơn cho tôi hỏi thêm là khi con cái có chửa thì nó có biểu hiện như thế nào? vì tôi nuôi chưa đẻ lần nào nên không biết cách phân biệt rõ ràng. làm phiền anh tư vấn giúp tôi với.

Cảm ơn anh rất nhiều, anh làm ơn cho tôi hỏi thêm là khi con cái có chửa thì nó có biểu hiện như thế nào? vì tôi nuôi chưa đẻ lần nào nên không biết cách phân biệt rõ ràng. làm phiền anh tư vấn giúp tôi với.
Dấu hiệu của dúi đã có dấu hiệu dúi đã chửa khị ta quan sát trong truồng dúi đã ghép đôi nếu thấy con đực và con cái có biểu hiện gằm gè nhau và nằm tách ra hai góc khác nhau, ta sách con dúi cái lên ta quan sát bầu vú của chúng xem và so sánh, bình thường dúi không có chửa bầu vú của chúng sẽ teo và có mầu trằng. nếu dúi chửa vú của con dúi sẽ căng và chuyển sang mẩu đỏ hồng.sau khi tách đực ra khoảng 1 tuần rồi ghép lại chúng sẽ găm gè và cắn nhau. Bạn hay quan sát biểu hiện của tôi miêu tả xem thế nào nhé. Chúc bạn thành công!

Nếu dúi của bà con khi nuôi mà không đảm bảo chế độ dinh dưỡng thì dúi sẽ gầy và dễ mắc bệnh tật.

--------

Không biết giá dúi giống hiện tại bao nhiêu bác travando
Dúi có rất nhiều loại giá, bac muôn mua nuôi hay tham khảo để bán vậy? 600 ngan - 1,5 triệu.

Anh trando cho hỏi dúi mang thai chính xác là bao nhiêu ngày ? vì nghe có người nói 45, có người nói 50-60 ngày và có người còn khẳnh định là 3 tháng. vậy theo kinh nghiệm của anh là bao nhiêu ngày. thank you

Có bác nào trên diễn dàn nuôi dúi cho ăn "cơm nguội khơi khô" không? mình nuôi đang tập cho nó ăn cơm khô không biết có sao không.

Xem tận mắt mới tin được

Mời bã con cho ý kiến về hiệu quả và năng xuất về nghề nuôi dúi, làm thế nào để con dúi phát triển và mang lại hiệu quả kinh tế cao nhất đảm bảo sự phát triển về số lượng, chất lượng con dúi trong môi trường nuôi nhốt. Làm sao để dúi để ra không bị chết con, dúi mẹ không ăn con, và dúi mẹ khi tách con ra chúng chóng để trở lại đảm bảo 1năm để từ 4-6 lứa. Có cách nào mới hơn những gì đã đề cập của những người đi trước không?
Mình nuôi dúi được 1 năm nay mình lần đầu tiên thấy nó để được 4 em, bác nào có dúi dể con nhiều hơn cho mình xem ảnh với. Giọi cho mình sđt 01684431567 hoặc địa chỉ gmail: trando97@gmail.com
Chào

Đố ai hình này nhìn kỹ là 4 con Dúi con này sinh ra từ 1 hay 2 con mẹ chứ? sao màu lông khác nhau

Chào

Đố ai hình này nhìn kỹ là 4 con Dúi con này sinh ra từ 1 hay 2 con mẹ chứ? sao màu lông khác nhau

Nếu nói vậy các bác cho rằng dúi có thể nuôi con của một con khác để ra sao? Chúng không cắn nhau khi không cùng một mẹ đẻ ra à? hay cho rằng mình dùng kỹ thuật ghép hình?

Mời bà con đến thăm trang trại nuôi dúi của mình hiện tại có tới 50% dúi cái đang nuôi con.

Mời bà con đến thăm trang trại nuôi dúi của mình hiện tại có tới 50% dúi cái đang nuôi con.

khẩu phần ăn một ngày của dúi sinh sản như thế nào hả Bác Tranvando ?

khẩu phần ăn một ngày của dúi sinh sản như thế nào hả Bác Tranvando ?

Khẩu phần ăn của dúi sinh sản cho ăn một lần duy nhất, trong 1 ngay ăn khoảng 5-7 cm mía, 10-20 hạt ngô, và một khúc tre khoảng 3-5cm.

Back