Vấn đề nuôi dế miền tây.

• Thread starter suppermen
  • Ngày gửi
đọc trn6 diển đàn thấy các bác nói về dế thấy ham quá.các bác nào trong lỉnh vực cho mình hõi về con giống ggia1 bán có bao nhiêu lạoi.mình thấy dế ban đêm nó gáy có phải dế đó ko.
chổ em ở bến tre co phù hợp cho môi trường và nhiệt độ dế sống ko.anh chị nào có hình ảnh cung cấp cho em xin vài tấm để lấy kinh ngiệm.và em muốn mua con giống nào nuôi có hiệu quả và đầu ra cao.cảm ơn anh chị.
thân.

Nếu Dế bán với giá 100K, mà nuôi Tắc Kè, Kỳ Đà, Rắn Mối, Kỳ Nhông,
Cóc, với tỷ lệ trọng lượng và thức ăn là 1/4, thì giá thành vật nuôi
không dưới 400K/kg, vì còn cộng tiền công, giá chuồng trại, khấu
hao dịch bệnh nữa, ít nhất 500K/kg. Muốn đủ sống, 1 ký cần có lời
100K nữa (không biết lời 100K có đủ cho chủ trại sống không)thì
giá thành là 600K/kg. Qua tay thương lái, hay tín tiền mang ra chợ
bán, thì giá là 700K/kg.
*
Giá 700K/kg người mua có sẵn lòng mua không? Giá Heo, Gà là bao nhiêu?
*

Nghe đám buôn tắc kè tuôn hàng từ Campuchia về là vỡ mộng. Đám tắc kè ăn dế kinh khũng lắm. Lấy dế nuôi tắt kè là hạ sách. Bán con dế lấy tiền liền chắc ăn.

đọc trn6 diển đàn thấy các bác nói về dế thấy ham quá.các bác nào trong lỉnh vực cho mình hõi về con giống ggia1 bán có bao nhiêu lạoi.mình thấy dế ban đêm nó gáy có phải dế đó ko.
chổ em ở bến tre co phù hợp cho môi trường và nhiệt độ dế sống ko.anh chị nào có hình ảnh cung cấp cho em xin vài tấm để lấy kinh ngiệm.và em muốn mua con giống nào nuôi có hiệu quả và đầu ra cao.cảm ơn anh chị.
thân.
Bạn nên mua giống dế thái để nuôi
Loại dế này khẻo mạnh, không bệnh tật
Giá lại cao
Mau lớn và vận chuyển đi xa tốt hơn dế ta rất nhiều

Bạn nên mua giống dế thái để nuôi
Loại dế này khẻo mạnh, không bệnh tật
Giá lại cao
Mau lớn và vận chuyển đi xa tốt hơn dế ta rất nhiều
Có loại vật nuôi khỏe mạnh , ko bênh tật, giá cao, mau lớn như vậy àh!

Theo tôi thấy thế này. Anh thegioicontrung nên chia sẽ kinh nghiệm làm giàu hiện tại của mình cho bà con nông dân cùng phát triển. Hiện tại tôi thấy hướng phát triển của anh thegioicontrung này rất khả quan.

Anh chuyên mua đi bán lại nhiều loại côn trùng. Làm như thế thì đỡ mất công nuôi, tránh rủi ro mất trắng. Anh còn cung cấp khá nhiều tài liệu, video hướng dẫn kỹ thuật chăn nuôi. Đa số các video đó anh lượm lặt trên youtube sau đó lồng tiếng của mình hoặc thêm phụ đề thegioicontrung chấm info vào để quảng bá thương hiệu của mình.

Cách làm này trong binh pháp của Tôn Tử người ta gọi là "BIẾN CÓ THÀNH KHÔNG - BIẾN KHÔNG THÀNH CÓ"

Có loại vật nuôi khỏe mạnh , ko bênh tật, giá cao, mau lớn như vậy àh!

Theo tôi thấy thế này. Anh thegioicontrung nên chia sẽ kinh nghiệm làm giàu hiện tại của mình cho bà con nông dân cùng phát triển. Hiện tại tôi thấy hướng phát triển của anh thegioicontrung này rất khả quan.

Anh chuyên mua đi bán lại nhiều loại côn trùng. Làm như thế thì đỡ mất công nuôi, tránh rủi ro mất trắng. Anh còn cung cấp khá nhiều tài liệu, video hướng dẫn kỹ thuật chăn nuôi. Đa số các video đó anh lượm lặt trên youtube sau đó lồng tiếng của mình hoặc thêm phụ đề thegioicontrung chấm info vào để quảng bá thương hiệu của mình.

Cách làm này trong binh pháp của Tôn Tử người ta gọi là "BIẾN CÓ THÀNH KHÔNG - BIẾN KHÔNG THÀNH CÓ"
Sao bạn nói y như tôi nghĩ vây ? Đợt trước tôi bắt đầu nuôi rắn đang loay hoay tìm kiếm con giống thì lọt vào topic của bác thêgioicontrung . thấy giá con giống ở đó rẻ hơn chỗ khác tới hơn 1nửa , mừng quá gọi điện thì ko có hứa hẹn mấy lần đến nay cũng chưa có . cũng hên là bác ấy không mang rắn kém chất lượng về bán cho tôi . nhưng hơi bị tốn tiền điện thoại . làm ăn theo kiểu của bác này xe ra hiệu quả đấy . hãy chia xẻ cho ace chút kinh nghiệm đi . BÁC THEGIOICONTRUNG ƠI.............

--------

Tôi đang nuôi dế bán hàng tháng. Giá dế đông lạnh tôi giao cho quán ăn là 150k/kg. Giá dế giao cho các tiệm chim là 100k/kg. Tôi nuôi trong thau và xô nhựa đối với dế thịt và nuôi bằng lồng lớn đối với dạng dế bán cho chim. Dế nuôi trong xô nhựa ít bị dịch bệnh, lớn đều, vàng bóng đẹp nuôi bán thịt tốt hơn. Nhưng nhượt điểm là số lượng ít, công chăm sóc nhiều. Dế nuôi trong lồng lớn ưu điểm là nuôi được nhiều, công chăm sóc ít. Nhưng nguy hiểm ở chổ dễ bị bệnh, bị dịch bệnh là chết sạch. Dế lớn không đều đủ loại.

Còn bạn ? sao nói tôi ko biết j ? Bạn đã nuôi dế, quy mô của bạn như thế nào ? Bạn nuôi được mấy con ?
Nếu bạn đang nuôi dế thành công và đầu ra ổn định thì bạn hãy mở lòng chia xẻ kinh ngiệm vơi ae . [ Nhất là chủ topic này] để mọi người được mở rộng kiến thức . Thứ nhất- Mua giống ở đâu? thứ 2 cách chọn giống . thứ 3 cách xắp xếp chuồng trại . thứ 4 cách duy trì độ ẩm , không khí trong trại ? vv.........

Last edited:
Bạn NuôiDế đã có nhiều bài kỹ thuật chi tiết rồi.
Khỏi phải có ai mất công viết bài mới nữa.
Bạn chịu khó tìm trong AgriViet đi.
*

trên agriviet rất nhiều còn không vào google nhiều tài liệu và video chi tiết giúp bạn thành công. nhưng bạn xem đầu ra nhé

Back