Vấn đề về gia xúc, gia cầm - nhờ các cao thủ chỉ giúp

• Thread starter lecongtuananh
  • Ngày gửi
Vấn đề như zầy - mong ae cao thủ nông dân chỉ giúp
Con chó nhà em nó ăn trứng gà - em muốn nó ko tồn tại - em vứt nó xuống sông - nhưng nó vẩn bơi vào được - mà em chưa từng thấy nó học bơi bao giờ - em thấy lạ quá em vứt thử con mèo xuống sông nó vẩn bơi vào - em chẳng tin - nên vứt thử con gà xuống sông nó vẩn bơi vào.

Em cứ nghĩ bọn này lén học bơi - nên biết bơi - mà mình ko để ý - Nên em quyết định quăng con heo xuống sông là nó chết chắc - vì nó ở trong chuồng từ nhỏ đến giờ - Ai nhè nó cũng bơi vào được luôn các bác à

Vậy mà em quăng thằng em xuống sông - nó lại chìm - mà ko tự bơi vào được - Làm hại em phải vớt nó lên - bị người lớn chửi quá trời

Vậy kính nhờ các bác nông dân - giải thích rõ - cho em mát cái bụng - thông cái não của em - là :
Vì sao con vật ko học bơi mà nó tự bơi được - Ngược lại con người ko học bơi là ngủm dưới sông sâu

Định hỏi các bác thú y - nhưng hỏi toàn bộ ae cao thủ nông dân cho có câu trả lời hay nhất .

Mong được thông não ! - các bác giúp em nhé !

Nó sắp chết, thì đơn nhiên nó cố gắn bơi vào để tìm sự sống, nhằm con chó quăng xuống sông cũng chết bình thường.

Em củng thắc mắc là tại sao người biết bơi nhảy xuống sông Không Cần Bơi củng tự nổi lên được, còn người không biết bơi nhảy xuống sông thì lại chìm luôn.
Chả nhẽ bắt nguồn từ phổi

Vấn đề như zầy - mong ae cao thủ nông dân chỉ giúp
Con chó nhà em nó ăn trứng gà - em muốn nó ko tồn tại - em vứt nó xuống sông - nhưng nó vẩn bơi vào được - mà em chưa từng thấy nó học bơi bao giờ - em thấy lạ quá em vứt thử con mèo xuống sông nó vẩn bơi vào - em chẳng tin - nên vứt thử con gà xuống sông nó vẩn bơi vào.

Em cứ nghĩ bọn này lén học bơi - nên biết bơi - mà mình ko để ý - Nên em quyết định quăng con heo xuống sông là nó chết chắc - vì nó ở trong chuồng từ nhỏ đến giờ - Ai nhè nó cũng bơi vào được luôn các bác à

Vậy mà em quăng thằng em xuống sông - nó lại chìm - mà ko tự bơi vào được - Làm hại em phải vớt nó lên - bị người lớn chửi quá trời

Vậy kính nhờ các bác nông dân - giải thích rõ - cho em mát cái bụng - thông cái não của em - là :
Vì sao con vật ko học bơi mà nó tự bơi được - Ngược lại con người ko học bơi là ngủm dưới sông sâu

Định hỏi các bác thú y - nhưng hỏi toàn bộ ae cao thủ nông dân cho có câu trả lời hay nhất .

Mong được thông não ! - các bác giúp em nhé !

He...he....Dễ ợt...!
Chú em mày chơi đố "mẹo", do chú chưa đọc kĩ bài "Cơ chế Kháng nguyên_Kháng thể..." của tôi viết ra đó thôi..!
_ Giải thích:
Vì loài người & động vật mới sinh ra đều có khả năng biết bơi như nhau ( đó là khả năng trời cho), nhưng khi lớn lên, loài người đã ăn thịt động vật quá nhiều, do đó trong cơ thể của người đã sinh sản ra Kháng thể chống lại (biết bơi của động vật).
Vậy nên cơ chế biết bơi tự nhiên của con người mất đi..!
Nếu không tin chú em cứ tìm 1 em bé mới sinh ra chưa bú sữa mẹ, đem quẳng ra giữa sông...thì vài ngày sau chú tự bơi vào bờ...!
(nhớ là em bé chưa bú sữa mẹ nhé, vì bú sữa của bà mẹ đã ăn thịt động vật rồi...thì mất ngay khả năng tự có ban đầu..!!!).
_ Vậy con người muốn tồn tại được bản năng biết bơi tự có ban đầu, thì khi sinh ra nên bú sữa của "Ni-cô" tại chùa, chính cái sữa "Trinh nguyên" đó mới giúp cho con người tồn tại mãi cái khả năng tự có (biết bơi) ban đầu...!
_ Sao thõa mãn chưa bạn...?

He...he....Dễ ợt...!
Chú em mày chơi đố "mẹo", do chú chưa đọc kĩ bài "Cơ chế Kháng nguyên_Kháng thể..." của tôi viết ra đó thôi..!
_ Giải thích:
Vì loài người & động vật mới sinh ra đều có khả năng biết bơi như nhau ( đó là khả năng trời cho), nhưng khi lớn lên, loài người đã ăn thịt động vật quá nhiều, do đó trong cơ thể của người đã sinh sản ra Kháng thể chống lại (biết bơi của động vật).
Nếu không tin chú em cứ tìm 1 em bé mới sinh ra chưa bú sữa mẹ, đem quẳng ra giữa sông...thì vài ngày sau chú tự bơi vào bờ...!
(nhớ là em bé chưa bú sữa mẹ nhé, vì bú sữa của bà mẹ đã ăn thịt động vật rồi...thì mất ngay khả năng tự có ban đầu..!!!).
_ Vậy con người muốn tồn tại được bản năng biết bơi tự có ban đầu, thì khi sinh ra nên bú sữa của "Ni-cô" tại chùa, chính cái sữa "Trinh nguyên" đó mới giúp cho con người tồn tại mãi cái khả năng tự có (biết bơi) ban đầu...!
Hoan hô bác Chí. Câu trả lời của bác rất hay.

He...he....Dễ ợt...!
_ Giải thích:
Em chẳng thông bác à !
Nếu giải thích như bác - liệu 1 em bé sinh ra uống nước cơm pha đường - ăn chai tới lớn là tự bơi được sao ?
Con chó - bẹc ghê - cho nó ăn toàn thịt - chưa kể thịt sống - chẳng lẻ nó ko tự bơi được sao ?

Con thỏ ở rừng thì nó bơi được - chưa chắc thỏ nuôi bơi được đâu bác

Vấn đề là em muốn mọi người bàn luận cái lý giải ko bằng chứng - " ăn động vật nhiều thì ko thể tự bơi "

Con sâu ăn lá cây - rơi xuống sông vẩn ngủm thôi bác à

Em bé - chưa bú - quăng giửa sông - vài ngày - tự bơi vào bờ - em còn biết bơi nằm sấp là em bé trai - bơi bằng chóp đầu là em bé gái nữa - còn em thì tự bơi vào nhà đá bác ạ - bác xuối dại kinh quá !
Sữa Ni Cô - hiếm lắm bác à - viện nghiêng cứu VN còn chưa mua nổi 1 giọt bác à - thằng bé nào bú sữa Ni cô sống được - chắc chị em phụ nử VN vú to vĩ đại bác nhỉ ( vì cố vắt sữa cho nó bú )

Em nghĩ bác chơi trò lá diêu bông với em à ! - Đi tìm cái không thể, cái không thật để minh chứng 1 vấn đề à - Cũng như người lớn thường trả lời câu hỏi của trẻ nhỏ " vì sao người đàn bà có bầu " vẩn là câu trả lời " do ngủ chung với ai đó khác giới " - Nhưng sự thật ngũ chung thôi thì làm sao tinh trùng di chuyển xuyên cái quần được phải ko bác - bác nói zậy thì em nghe zậy - có thể nhiều người cứ cho là như zậy - ko cần bàn cải - nhưng ko thuyết phục được em bác à

Nếu như bác nói thì con người ko thể nào tự bơi được vì có kháng thể - Phải tập bơi - vậy bác trả lời 9xkhoinghiep giúp em nó nhé - lúc này ko liên quan gì kháng thể rùi bác nhé !

Sẳng đây bác trả lời hộ em vì sao con chó ăn xương vẩn ỉa ra phân - ăn cơm ỉa ra phân - nhưng ăn gạo sống lại ỉa ra gạo - bác nhỉ ?

Con vượn thì mấy tỷ năm nó cũng là con vượn thôi - con người mấy tỷ năm vẩn là con người - con vượn tiến hóa thành con người - con người tiến hóa thành con gì ae nhỉ ???

- xin đừng lý giải mơ hồ áp đặt cho phần đông nhân loại sống trên trái đất này -
Thân chào tất cả !

Last edited by a moderator:
Thất bại của tạo hóa, gia môn bất hạnh.
Haizz... học thêm chính tả rồi hãy lên đây hỏi tiếp nha bạn. Chào thân ái và quyết thắng

He...he....Dễ ợt...!
_ Giải thích:
hài và vui nhưng bác chí chém ghê quá .....

giờ bác lecongtuananh cứ kiếm cái đũa, vót cho nhọn 1 đầu
sau đó chọc đầu nhọn vào lỗ mũi hoặc lỗ tai.
Có thể tự làm, hoặc sợ thì nhờ ai đó, vỗ cho 1 cái vào đầu còn lại
tự nhiên nó thông tới não thì sẽ được thông não, thông minh hẳn cmn ra
bớt hỏi o_O

giờ bác lecongtuananh cứ kiếm cái đũa, vót cho nhọn 1 đầu
sau đó chọc đầu nhọn vào lỗ mũi hoặc lỗ tai.
Có thể tự làm, hoặc sợ thì nhờ ai đó, vỗ cho 1 cái vào đầu còn lại
tự nhiên nó thông tới não thì sẽ được thông não, thông minh hẳn cmn ra
bớt hỏi o_O
Câu trả nhời hay quá. Like mạnh

Từ ngày úp dao diện mới - agriviet củng thay đổi rất nhiều - những nông dân thực sự - những cây trồng vật nuôi cho giá tri thực sự ko còn mấy ai - pa sàm,pa láp, nhảm nhảm, ngu dốt thì nhiều - nông dân thực sự máy tính bàn họ còn sử dụng chưa xong - chứ đâu có kiểu nông dân @ sử dung iphone ipad lướt wed vào diển đàn - lương tâm sao = lương tháng - chỉ vì mấy cái điện thọại lướt wed ấy à - sữa tên wed thành nôngdân@.vn đi - thôi đành chia tay agriviet một thời gian - tạm chia tay các ae trong toppic " cây mù u " và các ae mà mình nhắc tới trong toppic cây mù u nhé - bye bye !

Từ ngày úp dao diện mới - agriviet củng thay đổi rất nhiều - những nông dân thực sự - những cây trồng vật nuôi cho giá tri thực sự ko còn mấy ai - pa sàm,pa láp, nhảm nhảm, ngu dốt thì nhiều - nông dân thực sự máy tính bàn họ còn sử dụng chưa xong - chứ đâu có kiểu nông dân @ sử dung iphone ipad lướt wed vào diển đàn - lương tâm sao = lương tháng - chỉ vì mấy cái điện thọại lướt wed ấy à - sữa tên wed thành nôngdân@.vn đi - thôi đành chia tay agriviet một thời gian - tạm chia tay các ae trong toppic " cây mù u " và các ae mà mình nhắc tới trong toppic cây mù u nhé - bye bye !
Đúng là 1 lecongtuananh Mù u :Downheart::Downheart: thân thương.
Với danh hiệu thân thương tôi dành riêng tặng bạn.
Rất tiếc là bạn sinh ra quá muộn...so với cùng thời của nhà vật lí học Isaac Newton. (Niu-tơn), nên ông ta đã cướp đi thuyết "Vạn vật hấp dẫn..."...! Nhưng không sao, nó còn rất & rất nhiều để cho bạn khám phá thế giới này. Tôi tin rằng ở miền tây có rất nhiều dừa...bạn sẽ gặp trường hợp giống như Niu-tơn...khi trái dừa đó rụng xuống trúng đầu...! (thay cho qủa táo).
Tôi không muốn việc xui xẻo ấy đến với bạn (là trái dừa vô tình rơi trúng...), nhưng tôi tin là sự va chạm đó có thể tạo ra 1 xung động mạnh, làm cho sự "giao thoa" của các bước sóng điện từ trong não lên đến điểm cực đại... có khi lúc đó bạn phát minh ra cho thế kỉ này 1 thuyết học vượt xa của ông Niu-tơn...!:Downheart:
Archimedes. (Acsimet) nhà bác học lỗi lạc của Hy Lạp, cũng có nhiều điểm tương đồng như bạn..! Ngày xưa ông ta tắm sông hay biển gì đó...rồi chạy trần truồng một mạch về nhà, khi ông ta phát hiện ra lực đẩy của nước...! Rất tiếc bạn đang nghiên cứu về lực đẩy của nước...! Nhưng ông ta đã phát minh ra trước bạn cách đây 24 thế kỉ...! (284 - 212 trước Công nguyên).
_ Nhưng tôi tin là ông ta vẫn để lại cho bạn 1 câu nói:..
"Hãy cho tôi một điểm tựa, tôi sẽ nhấc bổng trái đất lên!”...
Việt Nam có bạn sẽ thực hiện được câu nói đó. Với biệt danh lecongtuananh Mù u.
Chào bạn, lâu lâu nhớ ghé lại diễn đàn thăm bà con nhé.:Downheart:

Theo em cái mà động vật ko cần học bơi mà biết bơi là do luật sinh tồn, kể cả con người, khi mới sinh ra củng có thể bơi, nhưng do cha mẹ quá che chắn, bao bọc nên bản năng sinh tồn đó dần mất đi, còn động vật thì ko như con người, ko được bao bọc kỹ như con người, nên bản năng đó ko mất đi. Vì bản năng của con người mất đi thì nhất thiết phải lo học lại lại, vì vậy bác @Nguyễn Ngọc Chí nói đúng, trẽ em mới sinh ra là đả biết bơi rồi, nhưng do chúng ta ko dy trì bản năng đó nên sẻ tự mất đi.

Theo e ngỉ thì động vật có lá gan to hơn con người nên nhưng lúc cận kệ vs cái chết co vật sẻ cô gắng dùng hết sức mình để thoát chết , còn con người thì sự sợ hại lân áp bản nặng vốn có của họ

con người thì cũng có bản năng chứ, và bản năng ấy cũng mạnh như các loài. nhưng có những người được che chở quá nên bản năng ấy nó lặn đi. ví thử bây giờ ném 1 chú bé làng chài xuống nước, thì nó cũng tự bơi được không cần ai dạy, nhưng ném 1 chú bé thành phố xuống nước, nó sẽ chìm ngay vì bản năng bơi ấy bị lặn rồi. trường hợp bản năng mà phát triển thì cũng gọi là thông não, còn nếu lặn thì tức não chưa thông
:Hello:

[ình TE="lecongtuananh, post: 613718, member: 125335"]Vấn đề như zầy - mong ae cao thủ nông dân chỉ giúp

Mong được thông não ! - các bác giúp em nhé ![/QUOTE]
Minhf cũng muốn biết vì sao,chưa thỏa mãn vơis các câu tra lời.

Back