về quê lập nghiệp

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
em sin ra ỏ quê Mo Cày Bến Tre nhưng hoàng cảnh khó khăn nên theo bố mẹ lên Sài Gòn lập nghiệp từ bé giờ em đả có gia đình nên về quê lập nghiêp. em mới mua 7 công đất có chiều dài nhưng chiều ngàn tầm 70 mết, dừa tơ đả có trái. cho em hỏi nều dừa như vậy thì em có thẻ trồng cỏ hoặc trồng cây khác sen vào hok. hiện tại em đang nuôi 20 heo thịt, hon 20 em gà đá. khoảng 50 em vit xim ,8 em gà đông tảo,xấp có gà đông tảo con roi. nều đất em như vậy còn chăn nuôi dc con gì nửa. xin máy anh tư vấn giúp em, còn 1 điều nữa đất em cao ráo ko bi ngập nước

Chúc bác nhanh chóng thành công. Đẩy mạnh kế hoạch nuôi gà đá. CHọn những dòng tốt và cho lai tạo đạt hiệu quả cao e nghĩ là hướng hay nhất. :D

dừa em cũng hơi cao rồi người ta nói ko tròng cỏ dc. em cũng ko biet sao nua

em sin ra ỏ quê Mo Cày Bến Tre nhưng hoàng cảnh khó khăn nên theo bố mẹ lên Sài Gòn lập nghiệp từ bé giờ em đả có gia đình nên về quê lập nghiêp. em mới mua 7 công đất có chiều dài nhưng chiều ngàn tầm 70 mết, dừa tơ đả có trái. cho em hỏi nều dừa như vậy thì em có thẻ trồng cỏ hoặc trồng cây khác sen vào hok. hiện tại em đang nuôi 20 heo thịt, hon 20 em gà đá. khoảng 50 em vit xim ,8 em gà đông tảo,xấp có gà đông tảo con roi. nều đất em như vậy còn chăn nuôi dc con gì nửa. xin máy anh tư vấn giúp em, còn 1 điều nữa đất em cao ráo ko bi ngập nước
Mình cũng ở Bến tre hiện đang làm cty ở Bình Dương, mình cũng rất muốn về quê làm Nông nhưng nhà có ít đất quá. Bạn truonggiang cho mình hỏi đất nông nghiệp bên Mỏ Cày bây giờ giá khoảng bao nhiêu tiền một công vậy??

neu dat ruon thi co 60trieu con o lo thi 100tr

Đất nhiều thế mà bác chăn nuôi vậy thì vẫn ít quá! bác mà có vốn bây giờ em thấy đầu tư vào nuôi gà Đông Tảo được đấy bác ạ! em cũng đang tìm hiểu đây, trên mạng em thấy nhiều người tìm mua gà Đông Tảo lắm!

chúc bạn thành công

Hien tai gà đông tao em đa dẻ va có gà con. Ai mua lh.0966844650 em cung có vai em gà tre nua. Ai mua thi goi em

Điều kiện của pác tốt thật, ước gì mình có đk như vậy. Hic...Mình thì cho 1 phiếu đẩy mạnh gà đá, vì nuôi ít giá cao. kaka

Khi dừa còn nhỏ, trồng cỏ được, và cỏ che lấp
dừa, làm dừa không lớn được. Ta gọi là trồng
cỏ bỏ dừa.

Khi dừa lớn lên, lá mọc ra che mất nắng, cỏ
không sống nổi. Rất dễ hiểu, phải không bạn.

Nghề nông trồng trọt, bắt buộc phải có diện
tích nắng, chứ không thể trồng trong rợp. Chỉ
người ngồi văn phòng gõ phím, chưa hề trồng
cây gì bao giờ, mới ngỡ trồng xen có năng suất
thôi.

Nghề nông chăn nuôi, không cần diện tích nắng,
có thể hoàn toàn trong rợp. Bạn có thể tăng
diện tích chăn nuôi bằng cách làm chuồng nhiều
tầng dưới bóng dừa. Nói nghe ngon vậy, chứ cách
chăn nuôi nhiều tầng dưới bóng dừa vất vả lắm,
không chắc tiền lời có bõ với công lao bỏ ra
không.

Khi dừa còn nhỏ, trồng cỏ được, và cỏ che lấp
dừa, làm dừa không lớn được. Ta gọi là trồng
cỏ bỏ dừa.

Khi dừa lớn lên, lá mọc ra che mất nắng, cỏ
không sống nổi. Rất dễ hiểu, phải không bạn.

Nghề nông trồng trọt, bắt buộc phải có diện
tích nắng, chứ không thể trồng trong rợp. Chỉ
người ngồi văn phòng gõ phím, chưa hề trồng
cây gì bao giờ, mới ngỡ trồng xen có năng suất
thôi.

Nghề nông chăn nuôi, không cần diện tích nắng,
có thể hoàn toàn trong rợp. Bạn có thể tăng
diện tích chăn nuôi bằng cách làm chuồng nhiều
tầng dưới bóng dừa. Nói nghe ngon vậy, chứ cách
chăn nuôi nhiều tầng dưới bóng dừa vất vả lắm,
không chắc tiền lời có bõ với công lao bỏ ra
không.