Vốn 10 triệu bắt đầu làm thủy canh thương mại

• Thread starter nuôiheo
  • Ngày gửi
Thưa mọi người, con đang muốn trồng rau thủy canh thương mại nhưng vốn chỉ có 10 triệu thôi ạ. Con sử dụng tôn nhựa để làm máng trồng, sử dụng phương pháp NFT. Con định trồng rau cải ngồng, xin mọi người cho con lời khuyên là con nên dùng lưới lan có độ giảm nắng là bao nhiêu ạ ? Hình này con dùng hình của 1 anh cũng trồng rau thủy canh ở đồng nai.

Thưa mọi người, con đang muốn trồng rau thủy canh thương mại nhưng vốn chỉ có 10 triệu thôi ạ. Con sử dụng tôn nhựa để làm máng trồng, sử dụng phương pháp NFT. Con định trồng rau cải ngồng, xin mọi người cho con lời khuyên là con nên dùng lưới lan có độ giảm nắng là bao nhiêu ạ ? Hình này con dùng hình của 1 anh cũng trồng rau thủy canh ở đồng nai.

Phân bón sẽ ăn mòn rất nhanh các vật liệu bằng kim loại, bạn nên dùng vật liệu bằng nhựa!

À, mình đọc ko kỹ, nhìn hình tưởng bằng kim loại. Nhưng 10tr thì chắc khó.
em chỉ e là cái rãnh tôn nhựa *tấm lấy sáng không đủ chứa dung dịch cũng như sẽ bị tắc khi bộ rễ của cây cải ngồng phát triển, cái cây cải ngồng này rễ nó nhiều quá xá to chà bá luôn.

chào bạn.Bạn ở đâu tôi đang có miếng đất 2600m cũng thích trồng rau thủy canh thử coi ntn.Nếu bạn có hứng thú ae hợp tác làm,đất khỏi tính tiền thuê.Chủ yếu làm thử cho biết.

chào bạn.Bạn ở đâu tôi đang có miếng đất 2600m cũng thích trồng rau thủy canh thử coi ntn.Nếu bạn có hứng thú ae hợp tác làm,đất khỏi tính tiền thuê.Chủ yếu làm thử cho biết.
Chào anh,
Em là Mali Duong, vừa TNS nông nghiệp ở Israel về. Đang cùng một người bạn là người Thái Lan quản lí farm ở Israel được 4 năm về VN tìm hợp tác trồng rau sạch thủy canh. Qua Tết em tiến hành.
Mong sớm nhận được liên lạc của anh để cùng trao đổi hợp tác.
Chúc Anh sức khỏe!
Mali Duong 090.1368.159 (duonglieu1905@gmail.com)

Hien tai mot so bang o My khong ung ho voi phuong phap trong thuy canh, rat nguy hiem cho suc khoe,...cay trong trong dat la phai dung dat de trong,..

Hien tai mot so bang o My khong ung ho voi phuong phap trong thuy canh, rat nguy hiem cho suc khoe,...cay trong trong dat la phai dung dat de trong,..
Nhưng mà cũng phải nói thật trồng thủy canh mới thực sự là công nghiệp trở rau. Là tạo ra rau với nhân công ít nhất và hiệu suất cao nhất.

Anh Nghia5000 ở đâu ạ

Nhưng mà cũng phải nói thật trồng thủy canh mới thực sự là công nghiệp trở rau. Là tạo ra rau với nhân công ít nhất và hiệu suất cao nhất.
Rau thủy canh mà dùng các chế phẩm hóa học vô cơ, phân vô cơ để trồng thì e thấy lo vì dư lượng tồn tại nhiều trong rau. Bác nào quan tâm đến chế phẩm hữu cơ, ko hóa chất để trồng rau thủy canh thì có thể cùng trao đổi nhé

Rau thủy canh mà dùng các chế phẩm hóa học vô cơ, phân vô cơ để trồng thì e thấy lo vì dư lượng tồn tại nhiều trong rau. Bác nào quan tâm đến chế phẩm hữu cơ, ko hóa chất để trồng rau thủy canh thì có thể cùng trao đổi nhé
Tôi buồn khi thấy 1 ng không hiểu gì lại đi phát biểu lặp lại :" Lo tồn dư lượng Nitrat ", thưa bạn : Việc tồn dư lượng hay không là do chính bạn (người trồng có đạo đức) chứ không phải do Phương pháp, nói như bạn thì hệ thống Rau thủy canh của Vincom đã và đang lừa đảo ng tiêu dùng sao ?
và bạn cũng chả biết gì về chế phẩm sinh học nhỉ ? .Bạn có chắc mấy cái HTX hữu cơ gì đó là nới sx an toàn không ? Riêng tôi thì không tin.
Mong bạn tìm hiểu thật kỹ và có những nhận định chính xác về cái gọi là Rau sạch ! (chỉ Rau an toàn thôi)

Chào anh,
Em là Mali Duong, vừa TNS nông nghiệp ở Israel về. Đang cùng một người bạn là người Thái Lan quản lí farm ở Israel được 4 năm về VN tìm hợp tác trồng rau sạch thủy canh. Qua Tết em tiến hành.
Chúc Anh sức khỏe!
khoảng hơn 2000 m2 có làm nhà mngf được không bạn ,
mình dư đất vị trí rất đẹp thuận đường đi lại , giữa phố mà chả biết làm gì. bạn có thể tận dụng hợp tác làm thủy canh ko , mình cũng thích nghề này mà ngại mỗi đầu ra.
nếu bạn có nhã ý , mình cùng liên kết nhá ,
có gì inbox mình

khoảng hơn 2000 m2 có làm nhà mngf được không bạn ,
mình dư đất vị trí rất đẹp thuận đường đi lại , giữa phố mà chả biết làm gì. bạn có thể tận dụng hợp tác làm thủy canh ko , mình cũng thích nghề này mà ngại mỗi đầu ra.
nếu bạn có nhã ý , mình cùng liên kết nhá ,
có gì inbox mình
2000m2 là làm thoải mái rồi anh. Em có ông anh ở đồng nai làm vườn thủy canh có 1000m2 tháng cũng thu nhập được 5-7tr.

Chào anh,
Chúc Anh sức khỏe!
Mình có mấy ha đất muốn trồng rau thủy canh và một số cây khác rất muốn hợp tác làm cùng với các bạn- mình ở nghệ an cũng ơ Đức về rất thích làm trang trại trồng cây thủy canh. Vule 0985894457

Back