[Xin] các biện pháp tránh thất thoát sau thu hoạch ở các cây ăn trái

• Thread starter vn2700554
  • Ngày gửi
như tiêu đề ạ, e cũng có kiếm thông tin trên gu gồ và 1 số trang thư viện, k bít là e gà quá hay sao nhưng hầu như không tìm thấy có bài viết nào nói về vấn đề này, nhờ các ace ai có bít về vấn đề này hoặc biết ở đâu có thể đọc đc chia sẻ với e xíu ạ, e xin cám ơn

ps: k bít e post ở đây có đúng k, lần đầu e post bài, các ad thông cảm nhé

bạn muốn bảo quản và vận chuyển hả ?
Loại cây ăn trái nào vậy?

bạn muốn bảo quản và vận chuyển hả ?
Loại cây ăn trái nào vậy?

cây cam a ạ (nếu có các loại cây khác nữa thì càng tốt vì e cần tìm các loại cây ăn trái nói chung) bảo quản vận chuyển và thu hoạch, và các công nghệ sau thu hoạch phổ biến được sử dụng ở vn mình, nhân tiện cho e hỏi nhà sơ chế là gì lun, sr vì e hỏi hơi nhìu, e còn gà mờ lắm :unsure:

Bạn pm bác Mục tử đi, chò khi nào bác ấy online hoặc nhắn tin vô inbox cho bác ấy hỏi.
Cho bác 2 link đọc tham khảo. em chưa úng dụng vì nhà không trồng cây ăn trái.
Bài này khá đày đủ http://www.google.com.vn/url?sa=t&r...=r3xlRf9iY2sZO9TVZUKmYw&bvm=bv.55123115,d.cGE

Đây là bài của agriviet http://agriviet.com/home/threads/4757-Bao-quan-cam-sau-thu-hoach-o-nhiet-do-thuong#axzz2inwZ2avh

Có một cách bảo quản cam nhà vườn hay dùng là lau sạch trái rùi nhúng paraphin. nghe bảo để dành đc 2 tháng. Em chưa đc tận mắt chứng kiến, chỉ nghe kể thui

Last edited by a moderator:
Bạn pm bác Mục tử đi, chò khi nào bác ấy online hoặc nhắn tin vô inbox cho bác ấy hỏi.
Cho bác 2 link đọc tham khảo. em chưa úng dụng vì nhà không trồng cây ăn trái.
Bài này khá đày đủ

Đây là bài của agriviet

Có một cách bảo quản cam nhà vườn hay dùng là lau sạch trái rùi nhúng paraphin. nghe bảo để dành đc 2 tháng. Em chưa đc tận mắt chứng kiến, chỉ nghe kể thui

thks bác rất nhiều, ebook bác gửi e rất đầy đủ, e phải thks miệng vì chả kiếm được cái nút thk ở đâu cả :lol:, e còn non yếu về kinh nghiệm, mong đc các bác chỉ bảo thêm

Back