xin cứu trợ khẩn - nuôi Sáo nâu

• Thread starter chieuyeu_vat
  • Ngày gửi
cháu có một con sáo nâu nuôi từ lúc mới biết ăn cám ấy ạ!!ngày xưa khi chưa biết nói thì nó với cháu như đôi bạn thân vậy nhưng bỗng dưng thời gian này thì sáo đã biết bập bẹ nhưng không hiểu sao khi không có cháu thi nó bình thường nhưng thấy cháu xuất hiện thì nó không những ko chịu nói mà lại còn nhẩy loạn cả lên như gặp kẻ thù vậy!!:1^:cháu bùn quá ai biết có thể giúp cháu với ạ!!

bạn có làm gì làm nó bị hoảng o
chim cũng như ng thôi ai làm nó sợ 1 lần là nó sẽ sợ ng đó 1 thời gian

Chắc tại hay lột lưỡi sáo, làm nó đau nên nó hoảng sợ..hồi trước nhà có con sáo nâu biết giả nhiều thứ tiếng chim hót lắm, mới đầu cứ ngỡ nhiều con đến chơi hót với nó không, rồi jen nghe người ta nói lột lưỡi cho mau biết nói , nhưng jen ko biết lột làm nó đau chảy cả máu, từ đó nó không hót nữa và thấy jen tới gần là sợ nhảy lung tung trong lồng

thật sự chiều thương những chú"nhóc"đó nhiều nhiều lém!chưa co người yêu nên chẳng biết chăm lo cho ai kả?bao nhiêu tâm huyết dồn hết cho chúng luôn!!thật nhìn thấy nọ phụ mình như thía buồn quá!!nhưng mình sẽ cố gắng lấy lại tình cảm với chúng!!ko nản trí?!!!!cám ơn mọi người nhiều nhiều!!!

Cố lên bạn ah, mình nghĩ chắc vài hôm là wen thôi mình hiện tại cũng nuôi 1 con sáo nâu đã biết nói nhưng nó thấy mình thì chẳng nói câu nào cả khi nhìn thấy người lạ thì nói nhìu lắm chắc nó đang ghét mình rùi và 1 chú chim nhồng cả tuần nay đang đau đầu về nó đây. Nó không chịu ăn cám ba vì nữa mấy bữa trước 1 ngày chén hết gần 2 hũ giác hơi cám hiện tại chỉ ăn chuối và sâu spw đang tức nó quá hihi.

con sáo nâu của mình cũng giống hệt vậy lun ah! còn chùm áo thì mình chưa nghĩ tới vì sáo rạn với mọi người ngoại trừ mình thui huhu!!!!!nhưng cũng thank nhiu ha!!mình cũng sẽ thử!!ah này chắc nhống cảu bạn no quá đó thôi đừng quá lo lắng ha!! hạn chế cho ăn chuối đi xem đói chắc phải ăn cám thui!!!!

con sáo nâu của mình cũng giống hệt vậy lun ah! còn chùm áo thì mình chưa nghĩ tới vì sáo rạn với mọi người ngoại trừ mình thui huhu!!!!!nhưng cũng thank nhiu ha!!mình cũng sẽ thử!!ah này chắc nhống cảu bạn no quá đó thôi đừng quá lo lắng ha!! hạn chế cho ăn chuối đi xem đói chắc phải ăn cám thui!!!!
Không phải no quá đâu bạn ah, mình đã thử bỏ đói nó rùi nhưng khi cho cám ba vì vào em nó cũng ăn rất ít hic hic, hiện tại thì em nó lại nghiền món superwom mới hay chứ mỗi ngày sơi hết vài chục con he he.:D

Back