Xin nhờ tư vấn XEN CANH rẫy cà phê

• Thread starter PhanAnhTuan
  • Ngày gửi
Kính gửi anh chị.
Em là member mới của diễn đàn.
Em có vài ý kiến xin học hỏi anh chị, cụ thể :
1. Hiện tại em đang ở Pleiku Gia Lai có 2ha cafe, trong này có 1 hồ nước rộng khoảng 400m2, điện 3 pha và hệ thống tưới ngầm ...
2. Hiện em muốn đầu tư xen canh tại Rẫy cafe này, có thể nuôi bò, nuôi cá, nuôi heo gà thả rông ...
3. Kinh nghiệm của em chưa có nhiều, em đang thuê người làm và chăm sóc cafe, rẫy cách nhà 15km, mỗi tuần vào 1 lần. Vậy xin các bác, anh chị có kinh nghiệm góp ý, tư vấn và hỗ trợ giúp hướng đi cho em với ạ.
Xin cảm ơn cô bác anh chị nhiều.
Trân trọng

thành lập ý tưởng, lên kế hoạch , trồng cây ăn trái hay cây gì đó, bón phân khoảng 2-3 năm, xây căn nhà nhỏ nhỏ, chuyển nhân khẩu vô ở, rùi nuôi cá thả gà, nuôi heo, trồng rau... ban ngày đi làm cty, chiều về chăm sóc cây cối, gia súc, gia cầm... thế là mãn nguyện rùi....

Kính gửi anh chị.
Em là member mới của diễn đàn.
Em có vài ý kiến xin học hỏi anh chị, cụ thể :
1. Hiện tại em đang ở Pleiku Gia Lai có 2ha cafe, trong này có 1 hồ nước rộng khoảng 400m2, điện 3 pha và hệ thống tưới ngầm ...
2. Hiện em muốn đầu tư xen canh tại Rẫy cafe này, có thể nuôi bò, nuôi cá, nuôi heo gà thả rông ...
3. Kinh nghiệm của em chưa có nhiều, em đang thuê người làm và chăm sóc cafe, rẫy cách nhà 15km, mỗi tuần vào 1 lần. Vậy xin các bác, anh chị có kinh nghiệm góp ý, tư vấn và hỗ trợ giúp hướng đi cho em với ạ.
Xin cảm ơn cô bác anh chị nhiều.
Trân trọng
Bạn ở huyện nào Gia Lai vậy

Back