Xin ý kiến về địa chỉ bán giống bồ câu Ngọc Điền Củ Chi

• Thread starter NuoiBoCauThit
  • Ngày gửi
Số là em muốn khởi nghiệp bằng con bồ Câu thịt,dò tìm thì thấy cũng nhiều nơi bán nhưng trại Ngọc Điền thì gần nhà,giao thông thuận tiện và còn nghe nói là có bao tiêu sản phẩm,nhưng giá con giống họ cao quá.Chiều nay lang thang tìm trên mạng thì thấy cái này bocaungocdien.com,thấy ý kiến dữ quá không biết thế nào.Tìm trên Google thì bài viết ở trên diễn đàn mình,bác Ngọc Điền có online vô cho em vài thông tin với ạ.
Cảm ơn các bác!

Ban nen danh thoi gian toi tan noi de Tham quan, tim hieu Thuc se huong dan cho ban, con giong o do OK

Số là em muốn khởi nghiệp bằng con bồ Câu thịt,dò tìm thì thấy cũng nhiều nơi bán nhưng trại Ngọc Điền thì gần nhà,giao thông thuận tiện và còn nghe nói là có bao tiêu sản phẩm,nhưng giá con giống họ cao quá.Chiều nay lang thang tìm trên mạng thì thấy cái này bocaungocdien.com,thấy ý kiến dữ quá không biết thế nào.Tìm trên Google thì bài viết ở trên diễn đàn mình,bác Ngọc Điền có online vô cho em vài thông tin với ạ.
Cảm ơn các bác!
bạn chiệu khó đến tặng nơi để thựt tới. và tiềm hiểu họ sẽ hướng vẫn cho bạn .sao đó rồi mới tính đến việt có nên đầu tư vào hay khong .chúc bạn thành công

Bạn xem bài này chưa?
http://agriviet.com/threads/bo-cau-ngoc-dien-uy-tin-bi-danh-roi.18056/
lời khuyên chân thành : nuôi vì đam mê thì nuôi vài cặp đi rồi quyết định khởi nghiệp với nó.
Cũng chưa biết thế nào đâu bác ! Trên forum này cũng có khá nhiều trường hợp những trại lớn cạnh tranh nhau rồi dùng cả chiêu thức "dìm hàng" nhau. Lấy ảnh minh họa hoặc đăng bài viết nói xấu nhau, tốt nhất mình nên tìm hiểu thực tế, chứ k nên cả tin như vậy !

Cái trên web của họ cũng y như trên diễn đàn mình.
Vào mà nhìn lại đi bác ! BC Ngọc Điền chưa lập trang Web cũng như chưa từng đăng ký tên miền. Còn trang web bác vào chỉ là do người khác lập ra để bán tên miền thôi !

mình mua giống ở trại ngọc điền ne.giá 500k căp bố mẹ nhỏ con.600k cặp bố mẹ to con.đó là giá của trại 1.trai thứ 2 no bán mắt lắm.tui mua 2 con đực giống về gép cặp mà nó đòi 600k.choáng lun.nói chung mua giống ở trại 1 dc.nếu bạn vô mua mà nó dẫn vô trại 2 thì bạn phải hỏi giá nhiêu cặp trước.bạn mà mua không hỏi giá trước thì lúc ra tính tiền nó chếm thẳng tay.mỗi trại nó có 1 người chăm sóc và bán riêng.nên người tốt thì đúng giá của trại.ng không đàng hoàng thì nó đòi giá trên tròi.tốt nhất bạn nên găp trực tiếp anh thức thì mới đúng giá

Last edited by a moderator:
Cảm ơn các bác!
Cảm ơn các bác!
Chào NuoiBoCauThit!Trước khi muốn đầu tư vào bc NĐ bạn nên bỏ ra chút thời gian tìm hiểu một số việc để khỏi phải phiền muộn sau này :
1/con bc có giống con gà con vịt không?nếu người ta không thu mua nữa thì có mang ra chợ bán được không?
2/Tai sao có nhiều trại bc ở củ chi cần thanh lý gấp?
3/Bạn phải tìm hiểu những trại bc mà NĐ bao tiêu họ làm ăn có ok không?(theo tui bạn nên bỏ ra 1 tháng đón họ ở cửa trại NĐ bạn sẽ có câu trả lời chính xác và nó quyết định 99%bạn có gặp NĐ hay không)
4/Bạn lên mạng rao cần thu mua bc thịt rồi rao cần bán bc thịt bạn sẽ thấy nó có nhộn nhịp,đầu ra có rộng mở như người ta hot không?
5/Vốn đầu tư vào bc NĐ nhiều hay ít(thường người ta nói không bao nhiêu!!?),đầu tư khoảng bao nhiêu cặp giống thì mới có lời?bao lâu thu hồi vốn?
6/còn về chuyên môn như bc một năm đẻ bao nhiêu lứa,thuốc men ,bệnh dịch ...bạn chưa cần tìm hiểu vì nều đầu ra không có,nuôi không lời thì tìm hiểu làm chi
Vài ý chân thành gởi tới bạn,chúc thành công?

Cảm ơn các bác!
Nếu bạn chưa nuôi bao giờ thì nên nuôi loại đã ghép đôi, sắp đẻ thì tốt nhất vì loại này khỏe mạnh, ít bệnh và không nêu nuôi nhiều ngay, bạn có thể nuôi khoảng 50 đôi, sau 1-2 tháng rồi thì nuôi thêm cũng dc. Ở MN có trại Ngọc Điền uy tín đó bạn, giá cả tùy vào chất lượng con giống mà.

BC Ngọc Điền họ biết giá chim trên thị trường là bao nhiêu, nhưng họ vẫn bán giá cao hơn rất nhiều, 500k/cap thì phải. Cũng như BC của VCN vậy, 1tr/cap. Trong khi bao nhiêu trại bây giờ bán 350k/cap.
Mình cũng vậy, tương lai sau này sẽ bán không dưới 400k/cap. Mình nói từ mình ra nhé:
Khởi đầu mình bắt 66 cặp giá 350k, về chim hết bệnh này đến bệnh khác, tốn bao tiền thuốc, công chăm sóc và sau nửa năm thì bán tất thảy hơn 40 đôi giá chim thịt. CHính vì thế mà tương lai mình không bán giống dưới 400k, mình khẳng định được rằng chim nhà mình tốt hơn rất nhiều chim mình bắt ở trại kia.

Cứ suy nghĩ bạn ah.

BC Ngọc Điền họ biết giá chim trên thị trường là bao nhiêu, nhưng họ vẫn bán giá cao hơn rất nhiều, 500k/cap thì phải. Cũng như BC của VCN vậy, 1tr/cap. Trong khi bao nhiêu trại bây giờ bán 350k/cap.
Mình cũng vậy, tương lai sau này sẽ bán không dưới 400k/cap. Mình nói từ mình ra nhé:
Khởi đầu mình bắt 66 cặp giá 350k, về chim hết bệnh này đến bệnh khác, tốn bao tiền thuốc, công chăm sóc và sau nửa năm thì bán tất thảy hơn 40 đôi giá chim thịt. CHính vì thế mà tương lai mình không bán giống dưới 400k, mình khẳng định được rằng chim nhà mình tốt hơn rất nhiều chim mình bắt ở trại kia.

Cứ suy nghĩ bạn ah.
Chưa chắc đâu bạn !
Chim mới bắt về, nếu vào độ 2-3,5 tháng tuổi, cộng thêm vận chuyển đường xa, thời tiết bất ổn... thì khi về đến nhà chim nào cũng bị vậy cả thôi !
Đàn của e hiện tại cũng đang nhân ! Cách đây hơn tháng, e chuyển trại mới và phải di chuyển cả đàn, mặc dù quãng đường chỉ có 200m nhưng lứa chim hậu bị sau khi đến trại mới cũng phải mất gần 3 tuần mới hoàn hồn ! Còn lúc đầu thì k thể tránh đc !

Đúng là giá bc Ngọc Điền có 2 giá với 2 giống BC khác nhau, 1 loại là Pháp-Hà Lan nhỏ con, toàn màu Trắng thì rẻ, loại 2 là Pháp VN1 to con như ở Miền Bắc đang nuôi giá cao hơn. Bạn mua giống loại nào thì hỏi giá loại đó trứoc, không phải họ chặt chém đâu .

Bài viết có nội dung tương tự

Back