Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
Rắn a cứ nuôi cho ăn đầy đủ khỏe mạnh,ắt sẽ bắt cặp,rắn e nuôi gần năm mới đẻ dc lứa đầu nè
A tiến cho chim cút ăn gì vậy

Vì hiện tại bây giờ rắn của anh 2bầy ,mỗi bầy 10con,anh nhốt riêng theo từng bầy chứ không có nhốt chung ,rồi mai mốt anh tách nó ra, nhung không biết đến khi nào mới tách ra được

Vì hiện tại bây giờ rắn của anh 2bầy ,mỗi bầy 10con,anh nhốt riêng theo từng bầy chứ không có nhốt chung ,rồi mai mốt anh tách nó ra, nhung không biết đến khi nào mới tách ra được
Để riêng 2 bầy vậy đc rồi bạn sao này lấy con của 2 bầy phối với nhau ko bị trùng huyết.
Rắn a cứ nuôi cho ăn đầy đủ khỏe mạnh,ắt sẽ bắt cặp,rắn e nuôi gần năm mới đẻ dc lứa đầu nè
A tiến cho chim cút ăn gì vậy
Chim cút ăn cám cút vũ à , có loại cám cho cút mà ra tiệm nói ng ta bán cám cút thì có

Chắc mình cũng phải nuôi cúc quá vì mình thấy rắn của mình thích ăn chim sẻ lắm. Để mình giải quyết chuồng rắn mối và chuồng dế rồi tính tới chuyện nuôi cúc

Có gì khó đâu bạn , bắt rắn mối cho rắn ăn từ từ cũng hết mà hihihi vừa bổ mà ko sợ rắn bị sên lãi như ăn ếch,

Cho minhCho mình hỏi bao lâu mới cho rắn xổ lải ,rắn của mình có xổ lãi được chưa, nếu được thì mua thuốc gì ở đầu

Mình xài thuốc của cty thịnh ý , cty nằm ở huynh tấn phát quận 7 đó, bạn lên trang wed thuốc trị bệnh rắn hổ hèo thì biết thuốc lãi ko tan trong nước nên bạn rắc lên mình ếch rồi cho rắn ăn nhớ đừng chế nước nhé , rắn trên 3 tháng tuổi thì dùng thuốc đc rồi.

Mình thấy trên web ghi quá nhiều loại thuốc, bạn đang xoài loại nào có hiệu quả không, bạn cho mình biết tên thuốc đi và giá thành, và bao lâu mới xổ lãi một lầnHôm nay sao không thấy vũ lên tám vậy ta

Bạn vô trang thuoc tri bệnh rắn hổ trâu kỳ đà ếch rồi xem các loại thuốc hiện mình xài 5 loại của cty thịnh ý men tiêu hoá, thuốc sổ lãi , thuốc viêm phổi, vitamin tổng hợp, thuốc gan thận mũ. Nếu cho ăn ếch nhái thì mỗi tháng đều sổ lãi, ăn gà và ếch cút thì 3 tháng hay 6 tháng sổ lần cũng đc.

Trên thị trường có nhiều loại thuốc trị bệnh cho vật nuôi,trị rắn cũng dc,nhưng mà thịnh ý thì bán thuốc đặc trị cho rắn đó a khoa,chỉ có 1 loại sổ lãi thôi,giá tầm 70-90k,thời gian sổ lãi thì a tiến nói đúng rồi đó

Cám ơn Tiếng và vũ nha để mình đi mua mấy loại thuốc mà tiếng nói, rồi nhờ chỉ giúp cách dùng cũng như liều lượng

Bạn khoa ở hóc môn à vậy lên trại chăn nuôi phước thịnh ở củ chi mua cho gần trại đó là đại lý thuốc của cty thịnh ý đó, trại đó nằm gần công viên nước củ chi đó khoa ,bạn lên trang wed dịch vụ chăn nuôi phước thịnh xem sdt và địa chỉ , qua lễ 30/4 mình và vũ cũng qua đó vũ mua cút giống còn mình mua rắn giống.

Mình ở lê minh xuân đường đi đức hoà vài ngày nữa mình có việc lên quận 8 rồi mình qua quận 7 mình mua luôn

Cty đó nằm trong hẻm gần bưu điện quận 7 hơi khó tìm nên bạn bưu điện rồi gọi điện ng ta dẫn vô bạn lên , mình cho bạn sdt của anh bán thuốc đó có gì bạn dt hỏi 0982068119 ảnh tên khanh.

Cám ơn nha tiến. Sao vậy vũ ko mua được cúc hả cứ từ từ đững nóng quá

Bạn biết con Quỳnh Quan không. Nó giống như con ếch mà nó có hai sọc vàng trên lưng khi đụng vào nó phình to lên. Rắn ăn có sao không vì rắn mình nó không ăn, và nó còn nhớt nữa

Back