Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
chân gà to thế này chắc nướng găm ăn chắc ngon lắm nhĩ ai từng ăn cho ý kiến. Kỹ thuật nuôi mấy con gà này có khó không, giá con giống thế nào?

Có lẽ trong những người mới nuôi gà ĐT thì mình cũng được ăn thịt khá nhiều thì mình thấy như sau:
1, Riêng cặp chân - bất kể là trống hay mái thì dù chế biến thế nào cũng miễn bàn( vì nó rất ngon)
2, Thịt gà ĐT thì thơm, giòn...... trước đây mình nuôi nhiều gà đòn và có sự so sánh giữa 2 giống gà là gà ĐT và gà đòn thì mỗi con có hương vị khác nhau nhưng với mình thấy gà ĐT ngon hơn gà chọi đòn( cái này do khẩu vị từng người và do cách chế biến nữa).
3, Kỹ thuật nuôi gà này thì cũng không quá khó vì mình thấy cứ tiêm phòng đầy đủ và nuôi ở môi trường sạch sẽ thì ko vấn đề gì cả.
Vì ban đầu mình nghĩ nuôi gà này là vì mình thích gà( cũng thik ăn thịt gà nữa, ha ha) nên mình nuôi để ngắm và để thịt ăn xem cảm giác như nào. Đến bây giờ có nhiều gà giống rồi thì thi thoảng cũng chia bớt cho anh e những con gà đẹp để làm giống. Chắc bây giờ nhiều người không được giống như mình - cứ mỗi cuối tuần về quê là lại vồ gà ĐT để thịt( tất nhiên là gà mái, còn gà trống đã có người đặt gạch để Tết bắt). Mình thấy nuôi bọn gà ĐT này cũng hay vì ngắm chúng lịch bịch đi lại thấy vui vui và nhất là ăn thịt thì lại ngon!

Cho minh hoi.ga mai Dt nuoi khoang may thang de vay.va trong luong khoag bao nhieu kg zay dau do.tai minh viet bang dien thoai kg de dau dc.

uh khi nao có chuyến vo Nam thi inbox minh nha Daudo hihi

Ok bạn, khi nào có khả năng thì mình sẽ thông báo với mọi người! Cám ơn bạn đã quan tâm.:9^:

--------

Cho minh hoi.ga mai Dt nuoi khoang may thang de vay.va trong luong khoag bao nhieu kg zay dau do.tai minh viet bang dien thoai kg de dau dc.

Cái này cũng tùy vào mình nuôi thế nào bạn ạ. Thông thường thì khoảng 7 tháng thì gà sinh sản được, như gà nhà mình thì 8 tháng bây giờ mới đẻ nứa đầu( vì lúc nhỏ ko cho ăn cám nên chậm lớn). Còn vấn đề cân nặng thì cũng tùy vào gà của bạn đọ thuần chủng tới đâu nữa, gà nhà mình bây giờ mái tơ con to thì được khoảng 3 kg, con bé cũng phải 2,6 - 2,8 kg, đang đẻ nứa đầu mình để cho 2 mẹ con thằng ku ăn trứng, nứa sau mình mới lấy giống. Đó là kinh nghiệm thực tế gà nhà mình, cũng còn nhiều thiếu sót, bác nào nhiều kinh nghiệm thì đóng góp thêm nhé!

Last edited by a moderator:
gà đẹp quá, em cũng rất thích nuôi gà, em ở Lạng Sơn muốn mua thì anh có ship dc ko ạ, và cho em hỏi giá gà giống 2 tháng tuổi là bao nhiêu, hình thức thanh toán thế nào ạ

gà đẹp quá, em cũng rất thích nuôi gà, em ở Lạng Sơn muốn mua thì anh có ship dc ko ạ, và cho em hỏi giá gà giống 2 tháng tuổi là bao nhiêu, hình thức thanh toán thế nào ạ

Ship được bạn ạ, nhưng hiện giờ mình chưa có gà giống mới nhỏ bạn ạ, chắc khoảng 1 tuần nữa thì gà mới nở( đến gần Tết là đẹp). Cám ơn bạn đã ủng hộ. Gà ĐT 2 tháng tuổi có giá khoảng 350 - 400 k/ con. Còn hình thức thanh toán thì nếu bạn quen nhà xe Lạng Sơn thì mình giao gà và nhận tiền với nhà xe. nếu ko thì bạn chuyển tiền rồi mình chuyển gà. Mình làm ở gần bến xe Lương Yên nhưng không quen nhà xe nào cả bạn ạ! Cám ơn bạn đã quan tâm!

mình ở tphcm . mình cần mua gà giống đông tảo

Như tiêu đề mình cần mua 2 cặp gà đông cảo giống tằm 2 tháng .mình ở tphcm ..baạn có chuyển gà vào cho mình được không . Bạn cho mình giá gà+ ship vào thpcm nha

Như tiêu đề mình cần mua 2 cặp gà đông cảo giống tằm 2 tháng .mình ở tphcm ..baạn có chuyển gà vào cho mình được không . Bạn cho mình giá gà+ ship vào thpcm nha

Cám ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ gà ĐT của Đậu Đỏ, như mình cũng đã nói bên trên giá gà 2 tháng tuổi là 350 - 400k/ con, ngoại trừ những con đặc biệt( chân khủng thì giá khác). Nhưng do thời gian vừa qua anh em đã ủng hộ nhiều nên hiện tại Đậu Đỏ không còn gà con, vì vậy 1 lần nữa Đậu Đỏ cám ơn anh em gần xa đã ủng hộ và khi những lứa gà giống tiếp theo ra đời thì Đậu Đỏ sẽ thông báo đến anh em!:9^:

--------

--------

--------

up ảnh mà lỗi qua..thành ra up đi up lại mấy lần..ae thông cảm .đây là đôi gà đậu đỏ gửi cho mình..con nhỏ là gửi sau .tại nhỏ hơn nên chân bé hơn gà mình một chút

--------

còn đây là con mái của đậu đỏ gửi cho mình..chân khủng ..rất đẹp..mình sẽ để lại làm giống e này

--------

--------

--------

up ảnh mà lỗi qua..thành ra up đi up lại mấy lần..ae thông cảm .đây là đôi gà đậu đỏ gửi cho mình..con nhỏ là gửi sau .tại nhỏ hơn nên chân bé hơn gà mình một chút

--------

còn đây là con mái của đậu đỏ gửi cho mình..chân khủng ..rất đẹp..mình sẽ để lại làm giống e này
Ok đó M, cứ nuôi hai con trống đó đến khi chọn lấy 1 con làm giống rồi guqửi lại cho mình 1 con nhé! Chăm bọn nó tốt vào nhé!
Hôm qua bố mình ở nhà vừa thông báo lại có thêm 1 ổ gà con vừa nở được 9 con của con mái chân khủng, hy vọng đàn này sẽ lại có nhiều con giống đẹp!

trống được, mái đẹp, hy vọng chúng nó múc nhau khỏe để chủ kê được nhờ :))

trống được, mái đẹp, hy vọng chúng nó múc nhau khỏe để chủ kê được nhờ :))

ok anh Việt, đấy là do bạn e mới nuôi nên chưa biết chụp, ko làm tôn lên vẻ đẹp của cặp gà này. Theo ý kiến của cá nhân e thì hiện tại bây giờ kiếm được những cặp gà giống như thế này cũng khá khó.Con trống trong ảnh vẫn chưa biết gáy, vẫn sợ gà mái mới đau chứ, chắc tại chưa đủ độ máu gái chăng!:lol:

up tiếp ảnh của con trống lên cho anh e nhận xét giùm sau một thời gian nuôi nhé..e này h là 3,5kg rồi ,gáy và đạp mái ngon lành rôi,con mái đã đẻ được 10 quả trứng,quyết định để ấp luôn

up tiếp ảnh của con trống lên cho anh e nhận xét giùm sau một thời gian nuôi nhé..e này h là 3,5kg rồi ,gáy và đạp mái ngon lành rôi,con mái đã đẻ được 10 quả trứng,quyết định để ấp luôn

Vộc ơi, sao ko chụp 2 con mái và con trống của anh gửi đó lên nữa à? con trống đó giờ to ko? hôm trước về nhà chụp bao nhiêu ảnh nhưng lại chụp bằng máy ảnh nên ảnh nặng quá nên úp thử vài cái xem được ko:
Gà thịt Tết

Gà bố mẹ:

Gà con đây:

Gà trống đc 3,5 kg thì có nhỏ so vơí gà trống thuần chủng không ạ? Vì e thấy gà trống đẹp thì tầm 8 tháng đã hơn 4kg rồi ạ

Gà trống đc 3,5 kg thì có nhỏ so vơí gà trống thuần chủng không ạ? Vì e thấy gà trống đẹp thì tầm 8 tháng đã hơn 4kg rồi ạ

Mình cũng không biết, vì nhà mình nuôi bằng thóc gạo từ nhỏ nên gà chậm lớn lắm và cũng không nặng như gà ăn cám. Mình đang úp ảnh mới nhất gà nhà mình lên bạn xem nó có nhỏ hơn gà khác không nhé, con trống đúc của mình là trên 5kg đấy, còn lũ gà thịt chắc tầm 3,5 - 3,8 kg( mình ko cân).

thật ra mình cũng ko rõ lắm..con trống gửi sau thì còn nhỏ lắm.chắc tại bị đánh nên lâu lớn..con trống già của đậu đỏ ngày hơn 8 tháng là bao nhiêu kg..nhưng mình nghĩ gà vậy là tạm ổn..có con nào gà thịt nhìn ngon lành chút ko.mình tham khảo thì thấy nói nếu gà lai thì cũng ít có con dc 3,5kg trong vòng 8 tháng lắm..a e có kinh nghiệm nhận xét giùm xem mặt mũi tay chân e nó thế đã đạt chuẩn chưa giùm mình nhé

thật ra mình cũng ko rõ lắm..con trống gửi sau thì còn nhỏ lắm.chắc tại bị đánh nên lâu lớn..con trống già của đậu đỏ ngày hơn 8 tháng là bao nhiêu kg..nhưng mình nghĩ gà vậy là tạm ổn..có con nào gà thịt nhìn ngon lành chút ko.mình tham khảo thì thấy nói nếu gà lai thì cũng ít có con dc 3,5kg trong vòng 8 tháng lắm..a e có kinh nghiệm nhận xét giùm xem mặt mũi tay chân e nó thế đã đạt chuẩn chưa giùm mình nhé

M chụp lại ảnh đi, và up hình cẩn thận nhìn ko bị nghiêng nữa nhé. Gà trống đạp của mình lúc mới mua nhà Phước An là 10 tháng khoảng 4 kg. gà thịt thì ở nhà còn 3 con trên hình đó, để lúc nào mình up thêm hình rồi cho cậu chọn lấy 1 con.

tớ thấy có con trống đứng cạnh 3 con mái đấy h.gửi tớ con đấy nhé,,he....

Back