Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
tớ thấy có con trống đứng cạnh 3 con mái đấy h.gửi tớ con đấy nhé,,he....

Khà khà, nghe cũng hợp lý đấy nhỉ. Con trống đó bây giờ mà thịt thì...... thôi rồi, nhưng phải chờ nó hết nhiệm kỳ đã nhé! Nhớ chụp cho mình xem con trống nhỏ của mình và mấy e gà mái nhé, để xem khoảng gần tháng nữa có ổn không, néu ổn thì hôm nào caauj gửi ra cho mình là mình mang về biếu bố vợ ăn Tết luôn! À, con mái nào đẻ 10 trứng rồi đấy nó ấp chưa?

Khà khà, nghe cũng hợp lý đấy nhỉ. Con trống đó bây giờ mà thịt thì...... thôi rồi, nhưng phải chờ nó hết nhiệm kỳ đã nhé! Nhớ chụp cho mình xem con trống nhỏ của mình và mấy e gà mái nhé, để xem khoảng gần tháng nữa có ổn không, néu ổn thì hôm nào caauj gửi ra cho mình là mình mang về biếu bố vợ ăn Tết luôn! À, con mái nào đẻ 10 trứng rồi đấy nó ấp chưa?
ok.nhưng con trống sau bé lắm.chưa dc 3kg..chắc bị đánh nhiều nên ko lớn dc..gà mới mà..con mái gửi trước đẻ 11 qua rồi mà chưa ấp cơ

Xin chào toàn thể anh em nông dân tham gia diễn đàn, cũng từ lâu rồi Đậu Đỏ đã tham gia diễn đàn và học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm quý giá về nông nghiệp của anh em trên diễn đàn và mỗi người trên diễn đàn đều có niềm vui, đam mê và xu hướng chăn nuôi 1 giống vật nuôi của riêng mình. Cá nhân Đậu Đỏ thì thích nuôi gà Đông Đảo nên Đậu Đỏ đã tìm hiểu và nuôi được 1 năm rồi. Hôm nay mình lập topic để khoe với anh em thành quả của mình sau 1 thời gian chăn nuôi để anh em giao lưu, đặc biệt là anh em nào ở Hải Dương thì ủng hộ Đậu Đỏ nhé; Gà của Đậu Đỏ đây
1, Gà bố mẹ lúc mới khởi nghiệp đây( Gà này mình mua của anh Phước An - Hải Phòng)

Và đây là bố mẹ khi đã sinh sản được 1 đàn con:

2, sản phẩm của chúng đây( hai đàn nở được 22 em gà con, lúc này được 1 tuần tuổi)

Thêm 1 đàn nữa của con mái đẹp nhất của mình - ra con toàn chân khủng( có con chân to đột biến nhé)

3, Và đây là ảnh bọn con của nó mình chụp cách đây 3 tuần lúc này được 1 tháng tuổi

Anh Việt - Phước An có đi ngang qua thì up ủng hộ em nhé, hoan nghênh tất cả anh em vào giao lưu đóng góp ý kiến để Đậu Đỏ ngày càng có nhiều gà đẹp hơn nhé.

Bác bán gà trên này cũg lâu rồi mà h mình mới thấy,dạo này có nhìu gà con bán ko?

Bác bán gà trên này cũg lâu rồi mà h mình mới thấy,dạo này có nhìu gà con bán ko?

uh, mình đợt này chỉ còn đàn gà con mình up bên trên thôi nhưng hiện tại đàn đó cũng có người đặt gạch 5 con rồi, còn lại 4 con. Bạn có bán được nhiều không?

--------

ok.nhưng con trống sau bé lắm.chưa dc 3kg..chắc bị đánh nhiều nên ko lớn dc..gà mới mà..con mái gửi trước đẻ 11 qua rồi mà chưa ấp cơ
Ừ, hôm nào chụp cẩn thận rồi up lên cho mình xem với nhé. Chắc sang năm đến Tết là cậu cũng có gà thịt biếu bố vợ rồi đây. Hi hi!

Last edited by a moderator:
uh, mình đợt này chỉ còn đàn gà con mình up bên trên thôi nhưng hiện tại đàn đó cũng có người đặt gạch 5 con rồi, còn lại 4 con. Bạn có bán được nhiều không?

Hì... Bác đắt hàng thế xem có bán hộ mình một ít đc ko(?).mấy hôm trước cũg bán được mấy con nhưg vì ko để ý đến cân nặg nên bán ko đc giá mấy nên thấy hơi tiếc!

Hì... Bác đắt hàng thế xem có bán hộ mình một ít đc ko(?).mấy hôm trước cũg bán được mấy con nhưg vì ko để ý đến cân nặg nên bán ko đc giá mấy nên thấy hơi tiếc!

Mình cũng không bán nhiều vì công việc của mình là chính mà, nuôi gà ban đầu thì vì thich nuôi nhưng đến khi nhiều gà thì bán bớt đi thôi. đa phần là anh em quen biết ủng hộ đấy chứ, mình chưa bán cho khách lạ bao giờ, bạn nhiều gà giống thế à? Giá cả bán như thế nào? mình đang muốn tìm 1 con trống đạp mái để thay thế con trống già của mình!

Mình cũng không bán nhiều vì công việc của mình là chính mà, nuôi gà ban đầu thì vì thich nuôi nhưng đến khi nhiều gà thì bán bớt đi thôi. đa phần là anh em quen biết ủng hộ đấy chứ, mình chưa bán cho khách lạ bao giờ, bạn nhiều gà giống thế à? Giá cả bán như thế nào? mình đang muốn tìm 1 con trống đạp mái để thay thế con trống già của mình!

Mình nuôi lứa đầu 15con đc ~1thág thì toi hết nên lần này quyết định mua từ lúc mới nở về nuôi để phòng bệnh.lúc đầu định băt 20c,nhưg mua thế người ta ko bán.thế là lên 50.rồi hôm lấy gà thấy khách hẹn của người ta ko đến nên mình bắt luôn là thành gần 100c.cứ thích là mua mà ko nghĩ là tiền ăn,tiền thuốc và công chăm mới là quan trọng.suốt ngày lọ mọ với chúg nó như con mọn vậy.mình cũg còn việc của mình nên lắm lúc cứ mê tơi hết cả lên.giờ chúg nó cũg đc 4,5thág rồi.bạn ở gần thì xuống xem ưng con nào thì bắt,gà trống mình có đến gần 60c

Mình nuôi lứa đầu 15con đc ~1thág thì toi hết nên lần này quyết định mua từ lúc mới nở về nuôi để phòng bệnh.lúc đầu định băt 20c,nhưg mua thế người ta ko bán.thế là lên 50.rồi hôm lấy gà thấy khách hẹn của người ta ko đến nên mình bắt luôn là thành gần 100c.cứ thích là mua mà ko nghĩ là tiền ăn,tiền thuốc và công chăm mới là quan trọng.suốt ngày lọ mọ với chúg nó như con mọn vậy.mình cũg còn việc của mình nên lắm lúc cứ mê tơi hết cả lên.giờ chúg nó cũg đc 4,5thág rồi.bạn ở gần thì xuống xem ưng con nào thì bắt,gà trống mình có đến gần 60c

Bạn nuôi nhiều nhỉ, mình thì ban đầu được Phước An tuyển gà giống giúp nên mình mua đủ 1 cỗ gà giống gồm 1 trống và 3 mái thế là chúng nó tự sinh sản đến bây giờ thôi. thi thoảng nhiều quá thì bán bớt đi còn lại nuôi để cuối tuần về là ....thịt, được cái bọn này thịt ngon thật. mình đang có ý định thay đổi nguồn gen mới cho đàn gà nên khi nào rảnh mà mình về quê thì mình sẽ alô bạn, nhà mình ở gần Thị Trấn Cẩm Giàng. Chúc bạn bán đắt hàng!

Bạn nuôi nhiều nhỉ, mình thì ban đầu được Phước An tuyển gà giống giúp nên mình mua đủ 1 cỗ gà giống gồm 1 trống và 3 mái thế là chúng nó tự sinh sản đến bây giờ thôi. thi thoảng nhiều quá thì bán bớt đi còn lại nuôi để cuối tuần về là ....thịt, được cái bọn này thịt ngon thật. mình đang có ý định thay đổi nguồn gen mới cho đàn gà nên khi nào rảnh mà mình về quê thì mình sẽ alô bạn, nhà mình ở gần Thị Trấn Cẩm Giàng. Chúc bạn bán đắt hàng![/QUOTE]

Ùh!gà thịt gà đông tảo thì thật sự là rất thơm ngon nhưg mình vẫn mê nhất là cặp chân.mình cũg chủ yếu nuôi để gây giống và thưởng thức thôi nên bán được bao nhiêu thì được còn lại để nhà dùng.trên bác anh e nào có nhu cầu mua giống giới thiệu xuốg mình để lại cho,giá cả thì ko phải lo,đam mê mới là quan trọng.mình rất muốn bán cho anh e nào có nhu cầu mua về làm giống.

Bạn nuôi nhiều nhỉ, mình thì ban đầu được Phước An tuyển gà giống giúp nên mình mua đủ 1 cỗ gà giống gồm 1 trống và 3 mái thế là chúng nó tự sinh sản đến bây giờ thôi. thi thoảng nhiều quá thì bán bớt đi còn lại nuôi để cuối tuần về là ....thịt, được cái bọn này thịt ngon thật. mình đang có ý định thay đổi nguồn gen mới cho đàn gà nên khi nào rảnh mà mình về quê thì mình sẽ alô bạn, nhà mình ở gần Thị Trấn Cẩm Giàng. Chúc bạn bán đắt hàng!

Ùh!gà thịt gà đông tảo thì thật sự là rất thơm ngon nhưg mình vẫn mê nhất là cặp chân.mình cũg chủ yếu nuôi để gây giống và thưởng thức thôi nên bán được bao nhiêu thì được còn lại để nhà dùng.trên bác anh e nào có nhu cầu mua giống giới thiệu xuốg mình để lại cho,giá cả thì ko phải lo,đam mê mới là quan trọng.mình rất muốn bán cho anh e nào có nhu cầu mua về làm giống.[/QUOTE]

Uh, mình sẽ lưu lại ý kiến của bạn, chúc bạn làm ăn phát đạt và thỏa mãn niềm đam mê!

anh mua 100 cởn đâu vậy ? giá cả thế nào vậy anh? hình bầy gà anh mua có phải ở link bên kia ko?

anh mua 100 cởn đâu vậy ? giá cả thế nào vậy anh? hình bầy gà anh mua có phải ở link bên kia ko?

Uh.gà nhà mình ở bài"đang bán gà đông tảo đó".100 con đấy đứa bạn mình làm kt ở cty cám nhờ mấy ông chuyên giao cám bên hưg yên mua hộ.mấy ông ấy bắt để trừ tiền cám dần với lại chỗ quen biết nên cũg dễ hơn mình vào tận nơi mà ko biết dễ bị luộc lắm.mà thực tế là mình đã bị luộc 15con gà đầu tiên rồi nên ko phải cứ vào nhữg nhà có tiếg mà mua đc gà tốt đâu

ảnh mới nhất gà của mình..ae nhận xét giùm nhé
https://lh6.googleusercontent.com/-cyoaSLhalfQ/UskyK1ytVTI/AAAAAAAC-y0/nzYxUsGppWI/Agriviet.Com-

ảnh mới nhất gà của mình..ae nhận xét giùm nhé
https://lh6.googleusercontent.com/-cyoaSLhalfQ/UskyK1ytVTI/AAAAAAAC-y0/nzYxUsGppWI/Agriviet.Com-

Gà này còn to nữa chứ M, con gà trống gửi sau có vẻ còi cọc quá nhỉ. Nhìn con trông to của cậu cũng hoành phết đấy chứ!

uh..hi vọng dc như con bố nó thì ngon quá..chân cẳng,mặt mũi thấy dc ko hả đậu đỏ..con gửi sau bị đánh nhiều quá,nhưng chân cẳng cũng dc đấy bạn ah

uh..hi vọng dc như con bố nó thì ngon quá..chân cẳng,mặt mũi thấy dc ko hả đậu đỏ..con gửi sau bị đánh nhiều quá,nhưng chân cẳng cũng dc đấy bạn ah

Uh, nhìn cũng ổn đấy M ạ, con trống đó vẫn chưa lớn hết cỡ mà. Con trống nhỏ thì chắc là mang về rồi thịt thôi - ko dám biếu bố vợ con đó vì nó hơi bé( biếu con ở nhà to hơn nhiều). Tết mình thịt luộc con đó ,he he!

Dear Hậu,
Anh Diệp đây.
Đàn gà em mang qua cho a tối hqua đã về đến nhà an toàn rồi.
Tết này về a sẽ chụp ảnh & up lên sau.
Hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi và không em nào phải ra đi oan uổng hờ hờ.
^_^

Dear Hậu,
Anh Diệp đây.
Đàn gà em mang qua cho a tối hqua đã về đến nhà an toàn rồi.
Tết này về a sẽ chụp ảnh & up lên sau.
Hi vọng mọi chuyện sẽ thuận lợi và không em nào phải ra đi oan uổng hờ hờ.
^_^

To Mr Diệp.
Vâng, e cũng hy vọng như thế và mong rằng bọn nó sẽ ko phụ công em chọn lọc! Tết về nhớ up ảnh lên anh nhé!

Back