An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
minhhai123 Gửi bởi nhanongthanhpho cho cháu hỏi: Chú còn rắn Ráo Trâu nhỏ không ạ?

hình nhu chú Hải cũng nuoi rắn? thế chú có rắn con o ạ? có thì chú để lại cho cháu một ít nuôi thử với? hiiiii.... Nghe cách nói chuyện thì chú Hải và chú Hậu có vẻ thân thiết.;:wacko:

A cho em hỏi lam thế nào để biết rắn đực hay rắn cái.Có người nói nhìn duôi nó nhỏ nhọn là cái,cũng khó ghê.Co người nói đè lỗ huyệt,em đè muốn chết con rắn lun mà có thấy gai giao cấu gì đâu.Có người nói nhìn cái lưng tam giác là rắn đực ,em thấy con nào đói mà chả tam giác.Thật là buồn quá đi vì đi mua rắn mà không bíết đực cái làm sao mua.nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em với.Thêm huyện nữa là co anh nào có kinh nghiệm trong việc nuôi rắn rừng không chỉ giúp em vài chiêu do em mới mua được con rắn rừng 1,5kg về nuôi mà cả tuần rồi mà nó không chịu ăn uống gì,em sợ nó ngủm quá.Làm ơn chỉ giúp em nha mấy anh.Cám ơn nhiều
mình cũng chỉ biết sơ sơ thôi ! có gì nhờ ae chỉ bảo giúp
* Cách nhận biết rắn đực và rắn cái bằng cách quan sát bên ngoài như sau:
* Đặc điểm của con đực Trưởng thành:
- Thường to hơn con cái; nhìn đầu, và đuôi rất to, nhìn kỷ trên lưng từ nửa thân đến hậu môn có các đường chỉ chạy dọc theo lưng nếu ta sờ vào cảm giác nhám nhám, con cái vẫn có đường chỉ nhưng nhạc hơn và thường là đường chỉ lặng. con đực đực thì đường chỉ nổi lên và cuộm.
- Con đực thường có 2 trái khế nằm ở phía sau hậu môn dùng để giao phối, do đó phía sau hậu môn nó to ra 2 bên , còn con cái thì không nên đuôi nó nhỏ thon và dài.
* cách nhận biết rắn con:
- rắn đực chúng ta vẫn thấy các đường chỉ trên lưng, rắn còn nhỏ vẫn thấy , rắn đực có đường chỉ rất đậm, rắn cái nhạt hơn, đầu to, phía chót đuôi hình tròn, còn rắn cái đầu nhỏ, phía chót đuôi nhọn như như mũi kim và dài.
* mình chỉ biết nhiêu đó thân chào bạn; thường xem chính xác con đực và cái từ tháng thứ 6 trở đi là chúng ta có thể phân biệt chính xác nhất.
* về thuần rắn rừng:
- bạn nên để chuồng phía xa nhà, tránh người qua lại, bạn che cuồng kín lại , hạn chế ra thăm thường xuyên, 2 tháng đầu bạn hạn chế ra vào, bạn bỏ cóc, chuột vào, vì ngoài rừng rắn chủ yếu ăn chuột và cóc, rắn ăn sáng sớm hoặc chiều tối, bạn áp dụng như thế sẽ thành công, chào bạn. nói nhở với bạn là rắn rừng nuôi không thành công đâu, vì nó lâu lớn và tính hoang dã còn nhiều nên nhút nhát và ăn rắn ít, có khi 1-2 tuần mới ăn 1 lần, chào bạn

Last edited by a moderator:
Các bác ơi rắn mỗi lần lột da rắn sẽ có màu khác dần, hay rắn giữ nguyên 1 màu từ nhỏ vậy bác hen! em thấy có vài con từ màu đen sậm chuyển sang nhạt dần rồi trắng hơn, vàng thì dần dần vàng nhạt hơn, như vậy là bình thường phải không các bác!

Rắn chuyển sang màu vàng và lường bụng củng vàng mà không ăn là bị bệnh rồi

Hỏi anh Hậu mới biết bao giờ có .
chú hay chú Hậu có để cho cháu cũng được. tại cháu thấy nuôi con này hay hay nên định nuôi thử ấy mà. có vẻ con giống nay hiếm hả chú??????????????

không phải bác à! rắn có màu da vàng sẳn, chỉ chuyển thành nhạt dần thôi, chứ không phải từ màu khác thành màu vàng nha bác. Còn có con màu đen thì bây giờ thấy trắng hơn ,nhạt hơn, hii
tranh thủ phát hiện sớm xem rắn có bị gì không? híc

Còn nếu bị như trên (theo ý của bác ) thì bác làm thế nào! Hình như bác có chỉ 1 lần rồi thì phải? hii

rắn đẻ phải làm sao

do hôm bữa mình mua được con rắn hổ hèo hoang dã nặng 1,5 kg về thả vào chuồng ,đến hôm nay la ngày thứ 10 nhưng nó không ăn mình lo lắm sợ ngũm.bỗng lúc trưa mình ra thăm thì thấy nó đẻ được mười mấy trứng mà không biết làm sao.có nên lấy trứng ra liền không hay để vài ngày mới lấy ta ấp.mong mọi người gớp ý giúp.

sao anh Hải chỉ bác Hậu mà không bán,định chuyển sang hổ chúa bỏ long thừa luôn hả hihi
Trứng hôm bữa đêm về có nỡ chú nào chưa anh,ở em nở được 1 chú nữa,nó dữ wa

Cường à !
Đây là khách của anh Hậu / để bác Hậu giao lưu .
Trứng hôm rồi nở được 2 em rồi .
Cường bỏ rắn con vào cái xô nhựa rồi lấy cái rổ đặt lên là ok .

--------

do hôm bữa mình mua được con rắn hổ hèo hoang dã nặng 1,5 kg về thả vào chuồng ,đến hôm nay la ngày thứ 10 nhưng nó không ăn mình lo lắm sợ ngũm.bỗng lúc trưa mình ra thăm thì thấy nó đẻ được mười mấy trứng mà không biết làm sao.có nên lấy trứng ra liền không hay để vài ngày mới lấy ta ấp.mong mọi người gớp ý giúp.
Lấy ra cho vào lu ấp liền / để lâu là hư đó .

--------

không phải bác à! rắn có màu da vàng sẳn, chỉ chuyển thành nhạt dần thôi, chứ không phải từ màu khác thành màu vàng nha bác. Còn có con màu đen thì bây giờ thấy trắng hơn ,nhạt hơn, hii
tranh thủ phát hiện sớm xem rắn có bị gì không? híc

Còn nếu bị như trên (theo ý của bác ) thì bác làm thế nào! Hình như bác có chỉ 1 lần rồi thì phải? hii
KHông sao đâu / đó là do trại nuôi của bạn sáng hơn trại cũ ?
Một phần nữa là do nguồn nước của bạn khác nguồn nước cũ .
Rắn lột da đều / không bị gẫy vỡ là ok .

--------

chú hay chú Hậu có để cho cháu cũng được. tại cháu thấy nuôi con này hay hay nên định nuôi thử ấy mà. có vẻ con giống nay hiếm hả chú??????????????

Khoảng 2 tháng nữa anh mới có rắn con .
Lứa trước nở cách đây hơn 1 tháng rồi .

Last edited:
Cám ơn anh Hải nhiều! em đang tập phát hiện bệnh sớm cho rắn để chăn nuôi cho chắc cú! hii

rắn con của anh Hải đầu tọc ăn mạnh chưa, rắn em ăn dữ quá, bắt riết hết thằn lằn lun rồi

rắn con của anh Hải đầu tọc ăn mạnh chưa, rắn em ăn dữ quá, bắt riết hết thằn lằn lun rồi

Bắt phải chừa lại cho chúng nó sinh đẻ duy trì nồi giống chứ bác? hii,

Các bác có cho uống men tiêu hóa và vitamin trộn vào thức ăn nhiều không? không biết trộn hoài rắn khi ăn mồi có sợ mùi lạ, đắng từ thuốc thấm vào mồi không bác nhỉ, rồi bỏ ăn luôn? em thấy rắn nào mà ít ăn thì có trộn gì đi nữa giống yếu vẫn ít ăn và lớn chậm thôi, không cải thiện được nhiều!

mấy ngày nay tập cho rắn con ăn tay chân của ếch , nhái ,còn thân ếch thì rắn lớn ăn.........bà cha nó ăn hổn quá, cắn nhau ầm ầm ,can gần chết..........ngồi canh như "thằng điền vì rắn" (con vợ nó bảo thế)...thế mà lại vui

uh, không ăn thì chán sao mà không chịu ăn mà khi có một con ăn thì mấy con kia giành mới đau! hơi gian nan đó nhen!hii

mấy ngày nay tập cho rắn con ăn tay chân của ếch , nhái ,còn thân ếch thì rắn lớn ăn.........bà cha nó ăn hổn quá, cắn nhau ầm ầm ,can gần chết..........ngồi canh như "thằng điền vì rắn" (con vợ nó bảo thế)...thế mà lại vui
Songdu sao ko cho rắn con hôm bữa mua anh Hậu ăn nháy co dc rùi, lúc nầy nháy trên bn nhiều mà nhưng ko bằng mọi năm, vì năm nay chổ bn làm thêm lúa vụ 3 nên khó bắt nháy phải ko? Dạt hồng ngự thường phước năm nay làm vụ 3 hết rùi, năm 2003 tôi có nuôi mấy bè cá Bống tượng ở Long An Hồng Ngự sông VN & campuchia giáp lúc đ vào tháng nầy là nháy lùa vào lưới mà xúc có nhiều chổ chất trà nháy 7 ngày thu hoạch vài chục kg nhì mà ham luônU

Ngày đó xa rồi các bác ơi! bây giờ muốn ăn gì thì phải nuôi, phải trồng thôi, đời sinh voi trời không sinh "cỏ" nữa rồi, hii, coi vậy mà an giang còn nhiều nhái nhỉ! Quê mình bây giờ chỉ còn lúa với cỏ thôi, nhái rất ít và rất khó bắt! đi mỏi cả chân bắt được vài con!

Còn cái Topic nầy mà bị đóng lại nữa thì chết
Anh Em viết bài đừng úp chủ đề mà muốn
Nói chuyện với người nào thì viết tên đó
Chứ đừng úp chủ đề xuống nó nặng lắm
Anh Huynh 0948.10.10.10 chủ Diển Đàn
Sẽ khoá Topic và có thể bị xoá luôn là chết Hậu
Nếu bị xoá thì số điện thoại của Hậu 0939.233.188
Sẽ không nhập được Nick khác vào Diễn Đàn nầy
Hậu mong Anh Em thông cãm khi vào Topic nầy
Anh Em viết bài thật cận trọng vì đã bị răn đe rồi

Back