An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Rắn đẻ hết chưa Bác Hậu, upppp

Songdu sao ko cho rắn con hôm bữa mua anh Hậu ăn nháy co dc rùi, lúc nầy nháy trên bn nhiều mà nhưng ko bằng mọi năm, vì năm nay chổ bn làm thêm lúa vụ 3 nên khó bắt nháy phải ko? Dạt hồng ngự thường phước năm nay làm vụ 3 hết rùi, năm 2003 tôi có nuôi mấy bè cá Bống tượng ở Long An Hồng Ngự sông VN & campuchia giáp lúc đ vào tháng nầy là nháy lùa vào lưới mà xúc có nhiều chổ chất trà nháy 7 ngày thu hoạch vài chục kg nhì mà ham luônU

Giờ trên em mua nhài ko có ,(vì lúa đang làm vụ 3 hết rồi) nên cho ăn nhái bầu (đặt bắt ở biên giới Vĩnh Xương -Campuchia) mà ko có nhìu nên mới xài cách đó(cho ăn tay chân ếch), cũng tiện lắm ...........

Rắn của Hải hôm nay được 80-90 cm rồi / ăn nhái lâu rồi /không cho ăn thằn lằn nữa .

rắn e cũng cở đó, đã tách chuồng phân loại (ăn mạnh -ăn ko mạnh)...........rắn ăqn khoẻ thấy cũng vui

Bác Hậu ơi rắn này em thấy mấy anh thuần rắn hoang thì ảnh bỏ vô lu, có đất, đậy kín như đậy khi mình đậy khi đựng nước! Không biết em định nuôi từng con, hay khi rắn bệnh không có chuồng riêng, em bỏ vào lu để chữa trị riêng được không các bác, như thế có ngọp lắm không, nếu kết hợp với phơi nắng (khi trị bệnh viêm phổi ) cho ấm nữa thì em sợ không được thoáng, vậy mình chuyển nắp xi măng thành nắp lưới + ánh nắng buổi sáng. Theo anh như vậy tốt không! Cám ơn các anh trước!

Trị như vậy tốt rồi TranGia nhưng nắp lu phải có lổ nhỏ hơn đầu rắn thoát hơi nha

Thanks anh nhiều, chuồng nuôi em bị gió lùa, ẩm, chuồng cây nên hơi lạnh lẽo, kiểu này em phải xây nhà riêng nhanh nhanh thôi, chứ từ đầu vụ tới giờ em bị 3 con rồi đó! hic, chắc muốn em thành chuyên trị bệnh chứ không phải chuyên nuôi!

--------

a, em xin góp ý anh Hậu, anh tạo thêm 1 topic mới đi, không cần hình ảnh cho nhẹ, khi đọc cũng không cần kéo xuống cuối mới đọc được vừa lâu mà vừa phiền, hii, hỏi đáp trong đó thì chỉ có hỏi và đáp nhanh, ngắn và gọn nhẹ!hii

Last edited by a moderator:
Đúng đó anh Hậu .
Anh chỉ cần tạo chủ đề rắn của Trần Hữu Hậu + ảnh 3 con rắn thôi .
Không đưa quá nhiều hình ảnh . Trả lời bài thì bỏ qua phần kèm trích dẫn .

A Hậu lập topic "Hỏi_Đáp về nuôi rắn hổ hèo (ráo trâu,long thừa)" cho anh em tham gia hỏi đáp và nhẹ nhàng (ko kèm hình ảnh).....

A Hậu lập topic "Hỏi_Đáp về nuôi rắn hổ hèo (ráo trâu,long thừa)" cho anh em tham gia hỏi đáp và nhẹ nhàng (ko kèm hình ảnh).....

đúng rồi,ý kiến hay đó các bác,trang nay cũng nhiều quá rồi+nhiều hình nữa
Mở trang khác là hợp lý đó bác Hậu .

Tôi cũng nhất trí Bác Hậu nên mỡ Topic mới vì quá nhiều người xem
Và úp bài trích dẩn làm quá nặng cho Diễn Đàn không ổn nên dễ banne

Cường vào trang [ mô hình nuôi rắn Trần hữu Hậu ] giao lưu .
Anh Hậu mới lập topic mới sang đó thảo luận / bên này nặng quá rồi .

Nuoi Ran Rao Trau

AE qua diển đàn nào hết rồi ko thấy ai vậy .hi hi

--------

Mình qua rồi anh Hải chủ đề đã đống .

Last edited by a moderator:
Topic nầy hỏi cũng được có sao đâu
Mà tìm làm gì ? các bạn vào đây luôn
Nhưng viết bài đừng trã lời trích dẩn
Làm nặng cho GYGABAY Diễn Đàn nhé

Back