An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
May quá anh Hậu ơi con rắn hôm trứơc nói vói anh nó nuốt cộng dây truyền dịch nó ói được rồi mừng quá , nó bỏ ăn mấy ngày rồi thấy ốm quá ko biêt cứu nổi ko ?

Anh mua Vitamin B2 + Rifampicin mổi thứ 1 viên trộn với lòng đỏ trứng gà 10cc
bơm thẳng vào bụng rắn nhen nauyst69

Còn muốn nhét mồi cho rắn thi làm sao bác hen? lấy cây đủa nhét con nhái vào tới ruột rắn luôn phải không bác? em có nghe nói sơ là như thế mà chưa thử! hii,

Nhét mồi cho rắn khi bỏ ăn hoặc kén ăn có 2 cách TranTTuan à :
cách thứ nhất là dùng tay nhét mồi vào miệng rắn rồi vuốt dưới
lường bụng rắn cho con mồi từ từ vào nữa bụng rắn là thôi,cách
nầy đối với những người có tay nghề rồi mới nhét được nếu không
nhét xong thả rắn ra là nó dảy chết ngay(cách nầy chỉ áp dụng cho
rắn không có nộc độc)và những người có tay nghề
Cách thứ hai là dùng nhíp Inox làm thợ bạc dài 3 tất . Một người
cầm rắn một người nhét mồi(cách nầy áp dụng cho các loại rắn,nếu
chưa có tay nghề nên nhét cách nầy)

Hiện nay trại rắn hổ hèo Hậu đang vào mùa rắn nở,khoảng 1000 ngoài con rắn con
nhưng khách hàng đã đặt cọc hết chỉ còn 300>400 con gì đó vì số lượng cũng có
hạng nên ACE và bà con muốn nuôi con vật nầy thì alo trực tiếp Hậu hoặc đến nhà
Rắn đợt nầy rất đẹp và đều . Vì rắn lớn đẽ trứng bằng trứng gà tre nên ACE và bà con nuôi làm bố mẹ cho sinh sản hết ý . Nhanh tay số lượng giới hạng nhen
Thân ái kính chào

Cám ơn anh Hậu mình đã bơm thuốc và lòng đỏ trứng 2 ngày rồi , con rắn yếu quá ko biết qua được ko nửa......Còn vụ nhét mồi cho rắn theo anh Hậu chỉ lấy nhiếp gấp con mồi nhét cho rắn , ở nhà ko có nhiếp mình sủ dụng đủa .Đầu tiên minnh2 cầm con mồi lên đút vô miệng rắn ( nhằm con nó hả miệng cắn con mồi ) nó ngậm con mồi mình lấy cây đủa đẩy con mồi vô luôn ( TD : mồi con ếch lấy cây đủa đẩy ngay chân trước hoặc dưới càm của con ếch đẩy từ từ vô hơi sâu 1 tí nếu cạn quá con rắn sẽ ói ra mình vuốt ko kiệp ) xong lấy tay vuốt mồi cho nó đi xuống bụng giống anh Hậu chỉ vậy đó ......theo KN mình đã làm rồi , chắc là múa riều qua mất thợ . còn non quá xin AE đừng cười nha hi hi ...

--------

Rắn ko ăn mình bắt nhét mồi có làm cho nó hoảng sợ ko AE .....?

Last edited by a moderator:
Đi ra khu bán dụng cụ thợ bạc mua cây nhíp Inox loại xịn dài 3 tất có răng đầu bằng,khoảng 200>250 ngàn gì đó về để giành xài luôn.Nhét mồi bằng đũa rất nguy hiểm cho đường ruột của rắn(nuôi rắn mà thiếu cây nhíp đó là dở lắm)
---------------------------------------------------------------------------------
Rắn không ăn bắt nhét mồi là chuyện quá bình thường và bắt buột ta phài làm

Sử dụng cây inox có làm hư răn của rắn ko anh Hậu ? B2 +Rifampicin mổi thứ 1 viên pha 10cc bơm cho 1 con hay 10 con vậy anh Hậu ? 2 con đợt trước trị theo thuốc của anh thấy cũng đở nhiều , nhưng mà nó chưa chịu ăn mồi mình vẩn bơm trứng hằng ngày . Có cách nào làm cho nó ăn ko anh Hậu ? mình ko dám nhét mồi nửa sợ làm rắn hoảng .Theo anh Hậu thì làm thế nào ? chào anh .

Vitamin B2 + Rifampicin mổi thứ 1 viên nếu rắn 1kg trở lên bom 10cc
nếu rắn 500gr thì vẩn mổi thứ 1 viên nhưng pha lòng đỏ trứng gà là 20cc
bom 10cc cho một con rắn 500gr

Còn cây nhiếp Inox rất hây không làm hư răng gì cả,bơm thuốc kết họp phơi
nắng sáng.Cách một ngày nhét mồi một lần không có làm rắn hoảng sợ gì cả
kiên trì điều trị theo cách nầy và nhét mồi một thời gian rắn đủ lực,hết bệnh
là rắn tự ăn lúc đó rắn đã hết bệnh hoàn toàn rồi nhé

Cám ơn anh Hậu chia sẽ KN quí báo .Chúc anh mua may bán đắt .

--------

Gửi Na Uy :
Giá rắn thương phẩm hiện nay đang được giá anh nên bán liền bây giờ .
Lấy tiền đó mua rắn con về nuôi lại từ đầu chắc ăn hơn ..................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................
Giá rắn hiện nay bao nhiêu vậy anh Hải ? Lở rồi ráng nuôi tới gần tết bán và mình cũng rút KM cho đợt sau luôn . Còn 20 mấy con thấy nó ăn cũng tốt , mình cũng xổ lải rồi theo anh chỉ thuốc đó .Cũng định mua vài chục con giống về nuôi thử xem giữa rắn hoang và rắn thuần khác nhau thế nào ? cám ơn Hải đã quan tâm .

Anh sổ lải xong rồi rắn ăn mạnh lắm , tới lúc đó lo tiền mồi là vừa .
Cố gắng điều tiết nhiệt độ trong trại cho đều đảm bảo không có bệnh .
Chỉ sợ khí hậu thất thường thi khổ lắm .

Hải nói đúng rồi chờ gần tết rắn có giá bán đi,mua lại 100 con rắn con nuôi lại từ
đầu cũng không lâu quá đâu thời gian một năm sau là mình sẽ có một đàn rắn
vừa ý và có thể tuyển lại nuôi cho sinh sản rất ok

Cho mình hỏi tí nha anh Hậu , trên diển thấy anh chỉ AE tập ăn mồi chết rắn mao lớn hạng chế sên lãi , mình cũng đang tập cho ăn thử mà ko biết có đúng ko . Mua ếch về con rắn nào ăn mồi sống thì mình thả ếch còn sống vô còn những con ăn mồi chết thì mình cho ăn con chết , nhưng mình ko biết mồi chết anh đem đi chụng nước sôi sơ qua mấy con ếch có móc ruột bỏ ko hay để nguyên con cho rắn ăn luôn .Nếu mồi nhiều mình mua về để dự trử trong tủ đông cho ăn từ từ chắc phải móc bỏ ruột hả anh ? Mồi đông lạnh thời gian mình sử dụng được vài tháng ko anh ?Rắn con lúc nầy nở nhiều chưa anh , chào anh .

Anh xem bên Topic AN GIANG THAM QUAN MO HINH NUOI RAN HO HEO TRANHUUHAU.Tôi và anh Xuân Vũ chỉ cách tập lại cho rắn ăn mồi chết .
Rắn đang nở anh à đợt nầy khoảng 1000 ngoài con rắn con
Chúc anh tập rắn ăn mồi chết thành công

Anh xem bên Topic AN GIANG THAM QUAN MO HINH NUOI RAN HO HEO TRANHUUHAU.Tôi và anh Xuân Vũ chỉ cách tập lại cho rắn ăn mồi chết .Rắn đang nở anh à đợt nầy khoảng 1000 ngoài con rắn con Chúc anh tập rắn ăn mồi chết thành công
A Hậu có dắt mấy em nó đi chơi Trung Thu ko? Lên núi ngắm chú cuội chị Hằng hoặc Xuống LX ăn bánh Trung thu ngồi nhâm nhi vài ve rất Thú vị..

Back