An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Rắn nhỏ mình mua về vận chuyển đường xa quá có ảnh hưởng jì ko anh Hậu ? và có bị lạ môi trường sống ko anh ?( bị sóc chưa thích nghi với môi trường mới ) mong anh thông cảm , đừng cười nha nhờ anh giải thích rỏ tí chào anh .

Last edited by a moderator:
Vượt đường 640 km về tới nhà Online
Chúc tất cả anh em Trung Thu vui vẽ !!! Tôi năm nay ăn Trung Thu ở Tây Ninh
đi cáp treo lên núi cúng Bà Đen rồi trở về Tòa Thánh dự lễ sau đó qua cữa khẩu
Mộc Bài mua ít đồ (đi về 3 đêm 2 ngày) Nhậu suốt bây giờ nó rim mình,tè le...

Anh em tới tham quan và mua rắn rủ lai rai không lẻ từ chối cũng kẹt,họp mặt
anh em cũng nhậu nói chung quá nhiều anh em đi tỉnh nào cũng có ACE nhậu

Rắn nở rồi nhen ACE bà con nào có mua con giống alo gặp Hậu nhe
trứng lớn nở con chất lượng nuôi mau lớn ít bệnh làm bố mẹ hết ý...

Tháng nầy còn mùa giao phối ko vậy anh Hậu ? Mấy con rắn nhà mình nuôi trong học và có để đất sét 1 lớp khoang 2 - 3 phân( xây học 1con/học ) nó vậy quá đất ở trong chuồng sới lung tung như gà làm ổ vậy .Xin hỏi A Hậu đó là biểu hiện động dục hay là rắn bị gì ko và lúc nầy rắn ăn mồi cũng ích hơn con thì ăn con thì ko ăn ? con cở 1kg trở lại có cho giao phối để đẻ trứng làm giông được ko A Hậu ? chào anh .

Vẩn còn,và đẽ suốt tới tháng 11al.Bỏ rắn đực vào,khi thấy nó dính lẹo hoặc không thấy dính lẹo thì thường xuyên mở cữa chồng ra xem,cho ăn,vệ sinh mà thấy có
một cục tinh trùng màu trắng như hỉ mũi của con người kẹo nẹo rất dẽo nằm trên đáy chuồng là nó đả
dính lẹo rồi (chỉ một lần thôi) bắt rắn đực ra.34 ngày sau nó đẽ
(rắn 1kg trở xuống đẽ lứa so trứng rất nhỏ từ 7 tối đa 12 trứng,nếu biết soi
đèn nhìn thấy rất nhiều trứng không có chỉ máu,ấp hư rất nhiều và rất khó ấp,
nuôi còn èo uột đèo đẹt nói chi làm bố mẹ...Không tốt đâu)

Mình cung cấp rắn ráo trâu ở hải phòng nè ai có nhu cầu a lo mì nhé 0169.68.78.788

Bạn akdc113 bán nhiêu 1 con mấy ngày tuổi , con so hay con ra vậy ?ĐT:0913786639

--------

Chổ mình có 1 trại nuôi rắn họ bán rắn đang ôm trứng cở 1kg2 trơ lên 1kg =750k có mua về làm rắn bố mẹ đựơc ko AE ?Họ nói nếu ko đẻ trứng sẻ đổi con khác hi hi .....:huh: AE cho ý kiến nha

Nếu là rắn thuần nuôi từ nhỏ lớn lên thì mua nhưng lựa con 1kg7 nó đẽ xong
rồi ốm còn 1kg2 (có giấy Cục Kiễm Lâm không ?) nếu không có thì hạ giá thêm
nhưng phải làm giấy bảo đãm là rắn thuần nuôi từ nhỏ lớn lên.Nếu họ không
làm được những điều trên và họ thắc mắc thì nói tôi không rành về rắn và tôi
rất sợ mua nhằm rắn hoang và rắn không có nguồn gốc...Đi mua rắn giả ngu
hây hơn làm tài lanh

Vậy con 1,2-1,4kg của em ốm xuống còn nhiêu ta? hii, Lần sau em phải tuyển giống thật đẹp thật khỏe mới được. Đẻ xong bây giờ bồi dưỡng lại lấy sức hả bác hen!

Nếu ôm trứng mà rắn hoang thì ko mua được hả anh Hậu ? Thí dụ : Nó đẻ ra trứng ấp nở ra rắn con mình nuôi từ nhỏ vậy con rắn đó có đựơc gọi là rắn thuần ko hay vẩn là rắn hoang anh Hậu ? chào anh .

Mua được nhưng phải rắn 1kg7 trở lên đẽ trứng hơi lớn hơn rắn 1kg2 nhưng
cũng nhỏ hơn rắn thuần 1kg4,giá rắn 1kg7 trở lên 700k thì mua cho đẽ xong
bán rắn thịt lấy trứng bỏ vào cái khăn choàng tắm cột túm lại treo lên vách
tường 12h rồi đem nhận vào cát ấp (cát cồn loại cát xây tô,không khô,không
ướt,bóc cát vào tay bỏ xuống cát còn dính trong lòng bàn tay là vừa.Sau đó 5
ngày đảo trứng 1 lần thấy cát khô thì dùng bình xịt hớt tóc xịt sương còn
thấy ướt thì đem trứng lên khỏi mặt cát 1 ngày) nói thật nha Hậu nầy chỉ hết
bài bản cho anh em rồi đó.Chứ ấp trứng còn khó hơn nuôi rắn.Hậu đọc rất
nhiều bài viết trong Diễn Đàn nầy thấy có những người chưa từng nuôi rắn
bao giờ mà lại chỉ ấp trứng nào là để 1/4 đất rồi cát 1/2 ...........Hư sạch trơn
không còn một trứng tội nghiệp người ta nuôi được con rắn đẽ được trứng
nói thật nha còn mừng hơn vợ đẽ. Vài lời Quí Báo chân thành với anh em !!!!!

Cám ơn anh Hậu nhiều cũng nhờ anh và những ngươi đi trước truyền đạt lại KN quí giá cho AE mới bước chân vào nghề nuôi rắn , chứ ở ngoài mình có đi tìm thử rồi ko có một tài liệu nào nói về kỹ thuật nuôi con vật nầy cả .Chỉ có trao đổi trên diễn đàn cũng nhờ AE có KN và những lảo tiền bối đã nuôi lâu năm truyền lại KN thôi , được như vậy cũng quí rồi .Người đi trước giúp đở người đi sau , mọi thắt mắt gì cũng được chia sẽ trên diễn đàn và được hướng dẩn trả lời rỏ ràng . Một lần nửa mình xin cám ơn AE trên diển đàn nhiều .

Uả Bác Hậu ơi! Trứng mình có thể lật lên, lật xuống như ấp trứng gà vậy phải không anh, hay Trứng nằm như thế nào thì để như vậy đến khi nở luôn, em nghe là khi phôi thành rắn con mình lật thì con rắn nó nằm ngữa thì sao bác hen?

Đảo trứng bình thường xoay bất kỳ hướng nào cũng được nhưng nhẹ tay nếu
chấn động mạnh quá có thể bị bể trĩ máu hoặc lúc hình thành phôi thai còn non
sẽ bị hư. Nếu biết soi trứng thì thấy rất rõ nó tụ lại một quằng đen bằng ngón
tay út còn phôi thai chết thì bóp võ trứng cứng không có độ đàn hồi bóc trứng
lên ngưởi có mùi thối lúc nầy biết làm gì không? mời thằng bạn lại lựa 2 loại trứng đó ra bật bếp lên rồi làm chén muối tiêu chanh với 2 xị bắt đầu 1-2-3 Zdô

Rắn nở nhiều chưa đại ca ?
Con mắt sao rồi ? Ngồi máy tính trả lời câu hỏi của bà con nhiệt tình vậy chắc không sao đâu ?

Khoảng 200 ngoài rồi rắn đẹp như mơ. Con mắt tạm ổn rồi nhưng chưa bình
phục lắm, hôm đó anh và chị ở trung tâm mắt TPHCM đi về luôn. Con mắt
hôm đó còn tèm lem sưng phù đâu có ra em nổi, hẹn khi khác ra là phải nhậu
không say không về chứ em đâu có cho anh ở không dễ dàng

Xin lổi anh Hậu nha anh bị bệnh mà mình ko biết cứ làm phiền anh hoài . Mắt bị sao vậy anh tự nhiên bị hay làm gì trúng nó , đi tới TP chắc cũng hơi nhiều ? Bây giờ bớt nhiều chưa anh ? Chúc anh anh mao bình phục ..

anh Hậu sao rồi , khoẻ không anh dạo này sức khoẻ e co vấn đề nên it tham gia 4R gặp anh em giao lưu

Back