anh/ em cho ý kiến về Nuôi Trăn Vàng Kiểng (Albino Pythin)

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chào anh em diễn đàn,

Tôi đang có nuôi một cặp trăn vàng (Albino Python) làm kiểng, con đực hơn 15kg, con cái khoảng 25kg, mong anh em có kinh nghiệp nuôi trăn chỉ cách phối giống, vào mùa nào thì tiến hành... và chăm sóc trăn sinh sản...và trăn con.

Có anh em nào đang nuôi loại trăn vàng nầy không, mình có thể tạo thành hội nuôi trăn vàng để chia sẽ kinh nghiệp và phát triễn loại trăn đẹp này, rất mong anh em phản hồi dù là ý kiến đồng thuận hay không đồng thuận.

mr.Cường
" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn !"

trăn đẹp

Chào anh em diễn đàn,

Tôi đang có nuôi một cặp trăn vàng (Albino Python) làm kiểng, con đực hơn 15kg, con cái khoảng 25kg, mong anh em có kinh nghiệp nuôi trăn chỉ cách phối giống, vào mùa nào thì tiến hành... và chăm sóc trăn sinh sản...và trăn con.

Có anh em nào đang nuôi loại trăn vàng nầy không, mình có thể tạo thành hội nuôi trăn vàng để chia sẽ kinh nghiệp và phát triễn loại trăn đẹp này, rất mong anh em phản hồi dù là ý kiến đồng thuận hay không đồng thuận.

mr.Cường

khi nào nó đẻ thì để cho cháu một cặp nhé :5^:

Mục lão tiên sinh nói chí phải. Thú chơi động vật hoang dã phụ thuộc nhiều vào cảnh quan. Cái chất hoang dã sẽ toát ra mạnh mẽ và quyến rũ nếu con vật đó được nuôi trong một môi trường giả lập điều kiện hoang dã. Điều đó thật tuyệt vời, tuy nhiên không phải ai cũng có đủ điều kiện làm chuồng trại như thế. Vì vậy để thỏa mãn cơn ghiền thì một số người đã áp dụng cách chơi động vật hoang dã theo kiểu "bonsai" nghĩa là thu nhỏ hết cỡ cái không gian hoang dã vào trong 1 cái lồng. Việc thu nhỏ này dĩ nhiên sẽ có hạn chế là không được đẹp tự nhiên nhưng cũng vẫn đẹp hơn rất nhiều so với nhốt thú hoang trong cái lồng sắt hay cũi gỗ. Ngu mỗ xin gửi tặng bạn 1 số hình ảnh sưu tầm về kiểu chơi động vật hoang dã theo trường phái "bonsai" này:

Mục lão tiên sinh nói chí phải. Thú chơi động vật hoang dã phụ thuộc nhiều vào cảnh quan. Cái chất hoang dã sẽ toát ra mạnh mẽ và quyến rũ nếu con vật đó được nuôi trong một môi trường giả lập điều kiện hoang dã. Điều đó thật tuyệt vời, tuy nhiên không phải ai cũng có đủ điều kiện làm chuồng trại như thế. Vì vậy để thỏa mãn cơn ghiền thì một số người đã áp dụng cách chơi động vật hoang dã theo kiểu "bonsai" nghĩa là thu nhỏ hết cỡ cái không gian hoang dã vào trong 1 cái lồng. Việc thu nhỏ này dĩ nhiên sẽ có hạn chế là không được đẹp tự nhiên nhưng cũng vẫn đẹp hơn rất nhiều so với nhốt thú hoang trong cái lồng sắt hay cũi gỗ. Ngu mỗ xin gửi tặng bạn 1 số hình ảnh sưu tầm về kiểu chơi động vật hoang dã theo trường phái "bonsai" này:

đẹp quá,cần phải học hỏi

...đẹp và chuyên nghiệp quá! Hy vọng sau này anh em chơi trăn kiểng ở VN có điều kiện mình cũng có thể phát triển theo cách chơi này, khá hay, nhưng đòi hỏi kinh tế và thẩm mỹ cao đây....

p/s: vài hình sưu tầm gửi ae xem chơi

mr.Cường
" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn ! "

lâu wá mới ghé thăm diễn đàn vì công việc lu bu wa. trăn của bác cường nặng dc nhiu kg roi mùa này cho e nó đẻ dc rồi. nhớ để cho e 1 cặp nghe bác cường

Chao khanhcm !

Cuối tuần vừa rồi mình mới cân lại, em đực 20kg, em cái 30kg rồi. Năm vừa rồi cho phối giống bị thất bại, hy vọng mùa này cho phối giống thuận lợi. Nếu anh em nào có kinh nghiệm về việc cho trăn phối giống và chuồn trại cho em nó sinh sản thì giúp Cường với ha.

Rất cần thông tin anh em chia sẻ, Cám ơn anh em trước!

mr.Cường

Chao khanhcm !

Cuối tuần vừa rồi mình mới cân lại, em đực 20kg, em cái 30kg rồi. Năm vừa rồi cho phối giống bị thất bại, hy vọng mùa này cho phối giống thuận lợi. Nếu anh em nào có kinh nghiệm về việc cho trăn phối giống và chuồn trại cho em nó sinh sản thì giúp Cường với ha.

Rất cần thông tin anh em chia sẻ, Cám ơn anh em trước!

mr.Cường

Các anh có kinh nghiệm về trăn vàng vui lòng cho em hỏi, em vào cửa hàng PET thấy có còn mắt đen, con mắt đỏ, vậy con nào mình nuôi thì pro hơn? con nào có thể sinh sản. con nào là đột biến gen?
Còn thương lái đi campuchia về cũng có trăn vàng, mình mua của họ về có nuôi được không ạ? em sợ họ bắt từ rừng về rồi vận chuyển xa, mang về mình nuôi nhốt trong chuồng sợ nó chết?!
Rất mong các anh chỉ giúp. Chân thành cảm ơn.

trăn nhà mình sao rồi bác cường ơi, có để chia sẻ cho cháu 1 chú với nhé,
ai co trăn bàn làm cảnh thi ll cho minh nha 01627 234 137
muốn tìm 1 con nuôi chơi

chao anh em dien dan!

trăn năm nay minh phoi giong cung k thanh cong, buon ghe. Minh k chac lam là đực cái nên hơi lo co phai la đực cái khong day. Dang dinh nho anh em nao co the hương dan giup minh nhan biet chinh sat trăn đực-cái...

Hien tai con trăn minh cho la cái thi ngoai 30kg, đực thi ngoai 20kg roi, khi cho vao phoi giong cung chuong thi chung hay truong len minh nhau... quấn nhau nhu bui toc vay...nếu 2đực thi co cu chi giong vay k? anh em co kinh nghiep nuoi tran sinh san cho y kien voi!

chan thanh cam on
mr.Cuong

..up len mong anh em co kinh nghiem nuoi tran sinh san cho y kien..!

many thanks!
mr.Cuong

vậy mà lâu nay em tưởng anh biết đực cái rồi chứ. trăn đực đến mùa mà mình thả chung thì nó cũng quấn nhau giống như đang phối vậy

tôi cũng đang nuôi 1 cặp trăn vàng (1 đực 1 cái) màu sắc giống như trăn của bạn truongthehien, bây giờ trọng lượng của mỗi em chỉ mới 2kg thôi. Hy vọng sau này cho phối giống sẽ cho ra trăn bạch như các bạn nói, 2 em nó ăn khỏe lắm hôm nào rảnh mình sẽ chụp vài tấm ảnh up lên cho các bạn xem và chia sẻ kinh nghiệm nuôi loại trăn này nha

"Nuôi chăn"

Mới đọc tiêu đề bên ngoài em lại cứ tưởng "Nuôi chăn vàn kiểng" thành "nuôi cho cảnh". Hi.
Vào xem muk thấy sợ quá đi.
Cao chăn thì e thích hơn ^^

Chào anh em nuôi trăn kiểng!

lâu rồi ít ghé diễn đàn, không biết tình hình nuôi trăn kiểng thế nào, anh em gần xa có nuôi up hình lên chơi, chia sẽ học hỏi !

Trăn của mình năm nay phối giống thất bại rồi, buồn qua đi, đang tìm anh em nào có kinh nghiệm nuôi trăn sinh sản để học hỏi, có thể cộng tác.

Chúc anh em chăn nuôi thành công !

mr.Cường

trăn nhu anh truongthehien la tran vang lai hypo burnmess python e con 4 con ai thich lien he e 01886470618

Dang có trăn vá̀ng abino dai 1m gia 9trieu.tran con gia 7tr5 loai nhu trong thao câm vien lh 01886470618

ặc, nghe bác kia nói giá cũng mềm mà đắt thế à, 1 trăn vàng còn chả lẽ ~20 trăn gấm con, híc!

Back