anh/ em cho ý kiến về Nuôi Trăn Vàng Kiểng (Albino Pythin)

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chào anh em diễn đàn,

Tôi đang có nuôi một cặp trăn vàng (Albino Python) làm kiểng, con đực hơn 15kg, con cái khoảng 25kg, mong anh em có kinh nghiệp nuôi trăn chỉ cách phối giống, vào mùa nào thì tiến hành... và chăm sóc trăn sinh sản...và trăn con.

Có anh em nào đang nuôi loại trăn vàng nầy không, mình có thể tạo thành hội nuôi trăn vàng để chia sẽ kinh nghiệp và phát triễn loại trăn đẹp này, rất mong anh em phản hồi dù là ý kiến đồng thuận hay không đồng thuận.

mr.Cường
" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn !"

[h=2]
Em nặng quá, nhưng đáng yêu! bế em thật đã !!![/h]
Chào anh em diễn đàn!

lâu qua k tham gia vì nhiều lý do cá nhân. Hôm nay co hình 2 em trăn vàng của mình gui lên anh em xem chơi, cho phong trào chơi thú cưng thêm náo nhiệt.

Em này khoảng 30kg bế hơi mệt..

Em này khoảng 40kg bế hơi không muốn nổi, pải cần người help..

Mạn phép post ảnh bác chủ topic vào đây https://www.facebook.com/groups/Aquapet/

Bác nào có facebook xin mời vào giao lưu, trao đổi kinh nghiệm nuôi pet bò sát

Phong trào nuôi pet bò sát ở VN đã tương đối phát triển (tất nhiên chưa so được với Mỹ hay Thái Lan), lượng thành viên rất đông, pet chủ yếu là: iguana (cự đà Nam Mỹ), kỳ nhông, kỳ đà (Việt Nam và nước ngoài), rùa và tất nhiên là có cả trăn, rắn.

2 em trăn của bác chủ là abino-bạch tạng (như bác chủ đã giới thiệu), abino xịn như vậy có mắt đỏ, mắt đen thì chỉ là trắng, không phải bạch tạng (người cũng vậy, ai bị bạch tạng mắt cũng đỏ lòe)

Còn 1 số em trăn màu nâu, vàng (sáng màu hơn trăn thường) mà các bác up lên chuyên môn gọi là hypo (tức là sắc tố đen có suy giảm nhưng không hết hẳn như abino).

Chúc các bác thành công!

Đây là ảnh 2 pet bò sát của em (nile monitor, kỳ đà sông Nile), mới được vài tháng tuổi, dài tầm hơn 40cm

0987215602 Mua Bán Trăn Giống, Trăn thịt, trăn thương phẩm,trăn hoàng đế, trăn nưa, trăn giống, trại trăn, trang trại trăn, kinh nghiệm nuôi trăn, trăn vàng, trăn trắng, trăn đất, trăn hypo, trăn lai, trăn mới nở, trăn đẻ, trăn thương phầm, mua trăn, bán trăn, nuôi trăn, nghề nuôi trăn, trăn mắc võng, trăn khổng lồ, trăn đá, trăn xanh, trại trăn sài gòn, trại trăn đồng nai, trai trăn bình dương, trại trăn vũng tàu,trạitrăn bình thuận...

Chào anh em diễn đàn,

Tôi đang có nuôi một cặp trăn vàng (Albino Python) làm kiểng, con đực hơn 15kg, con cái khoảng 25kg, mong anh em có kinh nghiệp nuôi trăn chỉ cách phối giống, vào mùa nào thì tiến hành... và chăm sóc trăn sinh sản...và trăn con.

Có anh em nào đang nuôi loại trăn vàng nầy không, mình có thể tạo thành hội nuôi trăn vàng để chia sẽ kinh nghiệp và phát triễn loại trăn đẹp này, rất mong anh em phản hồi dù là ý kiến đồng thuận hay không đồng thuận.

mr.Cường
" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn !"

chào anh em cũng thích giống trăn này lắm nhưng không mua được giống khi nào trăn anh sinh sản nhớ để cho em một cặp với nha anh

0987215602 Mua Bán Trăn Giống, Trăn thịt, trăn thương phẩm,trăn hoàng đế, trăn nưa, trăn giống, trại trăn, trang trại trăn, kinh nghiệm nuôi trăn, trăn vàng, trăn trắng, trăn đất, trăn hypo, trăn lai, trăn mới nở, trăn đẻ, trăn thương phầm, mua trăn, bán trăn, nuôi trăn, nghề nuôi trăn, trăn mắc võng, trăn khổng lồ, trăn đá, trăn xanh, trại trăn sài gòn, trại trăn đồng nai, trai trăn bình dương, trại trăn vũng tàu,trạitrăn bình thuận...
Có trăn vàng không pan ở đâu... Tôi ở châu. Giá nhieu

Ở Mỹ có bán trăn vàng trăn trắng. Có
giống Ball (giống trăn nhỏ và ngắn) và giống
Burmese là giống trăn mắt võng của ta. Giống
này lớn khủng, có thể quấn chết chủ nuôi và
nuốt chửng chủ nuôi.
Trăn mắt võng màu bạc màu vàng bán giá 170 đôla
một con, và tiền cước gửi đến nhà mình là 40 đô
nữ, cộng là 210 đôla. Tôi thấy cũng rẻ.

à chuồng gỗ bị sự cố trăn bò ra ngoài là do bạn đóng chuồng ko chắc chắn hoặc gỗ ko tốt ko chịu được nước tiểu của trăn tè ra..v..v. nếu bạn đóng nẹp thành vỉ thì cây chịu lực của vỉ phải to và thẳng đứng để nó chịu lực con trăn nằm lên nếu nhỏ quá hay để nằm ngang thì dễ bị sụp lắm .mình cũng muốn thí điểm làm chuồng xi măng sau đó lót gạch để dễ vệ sinh cho nó ,nhưng chưa có thời gian .cách làm chuồng thông dụng nhất là làm bằng cây sau đó làm mọng âm dương ráp vô ,vách thì bắt song sắt cho nó thoáng cửa lưới hay song sắt cũng ok ,quan trọng là vỉ lót bạn nên chọn gỗ nào chịu nước như tràm chẳng hạn sau đó bào láng sơn 1 lớp sơn gỗ dầu điều lên là ko thấm nước xài rất lâu.còn chuồng trại bạn nên làm hướng đông vì trăn máu lạnh cần phơi nắng sớm ,ban phải thiết kế sau cho buổi trưa ko quá 33 độ nếu ko trăn sẽ bị sổ mũi => bị đờm rất khó trị .
chúc bạn có thêm niềm vui với mấy chú trăn[d
à chuồng gỗ bị sự cố trăn bò ra ngoài là do bạn đóng chuồng ko chắc chắn hoặc gỗ ko tốt ko chịu được nước tiểu của trăn tè ra..v..v. nếu bạn đóng nẹp thành vỉ thì cây chịu lực của vỉ phải to và thẳng đứng để nó chịu lực con trăn nằm lên nếu nhỏ quá hay để nằm ngang thì dễ bị sụp lắm .mình cũng muốn thí điểm làm chuồng xi măng sau đó lót gạch để dễ vệ sinh cho nó ,nhưng chưa có thời gian .cách làm chuồng thông dụng nhất là làm bằng cây sau đó làm mọng âm dương ráp vô ,vách thì bắt song sắt cho nó thoáng cửa lưới hay song sắt cũng ok ,quan trọng là vỉ lót bạn nên chọn gỗ nào chịu nước như tràm chẳng hạn sau đó bào láng sơn 1 lớp sơn gỗ dầu điều lên là ko thấm nước xài rất lâu.còn chuồng trại bạn nên làm hướng đông vì trăn máu lạnh cần phơi nắng sớm ,ban phải thiết kế sau cho buổi trưa ko quá 33 độ nếu ko trăn sẽ bị sổ mũi => bị đờm rất khó trị .
chúc bạn có thêm niềm vui với mấy chú trăn
đầu năm rồi mình củng bị ra đi 1 con gần 40kg vì đờm, đang mua lại 1 em nuôi chơi

cho mình hỏi trăn nhà mình ưa bị sổ mũi có đòm trắng trong miệng, mõi lần như vậy trị rất khó hết, không biết anh em nào có cách giúp mình với cảm ơn nhiều.

cho mình hỏi trăn nhà mình ưa bị sổ mũi có đòm trắng trong miệng, mõi lần như vậy trị rất khó hết, không biết anh em nào có cách giúp mình với cảm ơn nhiều.
cách thì rất nhiều bạn à.
sáng tầm 7h bạn bỏ trăn vao bao mang nhúng nước cho ngập mình trăn và ngâm chút xíu rồi mang phơi nắng tầm 1h từ 7-8h sáng (h đó nắng tốt) cứ làm liên tục 1 tuần.
không bạn ra tiệm thuốc tây mua 1 vĩ ampicillincủa mĩ (5k) về nhét vào mồi cho nó ăn, đó là kinh nghiệm của mình. nếu bị nặng thì phải chít.
nghe nhiều người nói lấy nước chanh pha với mật ong cho nó uống củng rất hay mà mình chưa thử.

Back