Anh em nha nong gop y dum

• Thread starter alovoiz16
  • Ngày gửi
Do dang len bang dt nen ko co dau mong ae thong cam. Hien nay theo toi thay con vat nuoi cac loai tu ga, heo, ca... Den con dac san nhim, try, heo rung ... Deu dang bao hoa nguy co khung hoang thua vi vay theo toi ta nen chuyen sang trong trot thay cho chan nuoi. Trong o day la cac loai rau dac san nui rung (thay vat nuoi bang cay trong) vi xu huong hien nay an rau nhieu hon an thit, nhung cac loai rau dan da thi da an thuong ngay nen cac dai gia se an rau rung, rau sach vi la co loi cho suc khoe. Vi vay ae ai co the thi theo toi nen trong cac loai do. Hien nay toi dang uom giong Kho qua rung moi di nui dem ve, thay uom cung nhanh phat trien. Vua roi lam theo dan di tram o rung ngat dot va la tuoi luoc an thay cungrat ngon. Trai kho qua rung phoi kho thi uong rat tot cho nguoi bi tieu duong (benh cua nha giau). Toi uom thu 10c thi song dc 5c dang ra trai, ae thay the nao cho y kien voi.

Last edited by a moderator:
Toi uom thu 10c thi song dc 5c dang ra trai, ae thay the nao cho y kien voi.

trồng gì cũng đc
Quan trọng là thị trường, thị trường
Bán ở đâu?
Bán cho ai?
Ai đi bán?
Bán sao để người ta mua?
Giá bao nhiêu, 1 tháng bán được bao nhiêu kg?

Trả lời đc thì cứ trồng thoải mái

những thứ mọc hoang trên rừng trên rú mới là đặc sản, khi đưa về trồng thì vẫn phải dùng phân, thuốc, nên cũng chẳng còn là sạch nữa. kể cả con vật cũng thế. chất lượng nuôi không bao giờ bằng ở tự nhiên.

những thứ mọc hoang trên rừng trên rú mới là đặc sản, khi đưa về trồng thì vẫn phải dùng phân, thuốc, nên cũng chẳng còn là sạch nữa. kể cả con vật cũng thế. chất lượng nuôi không bao giờ bằng ở tự nhiên.
Tư duy theo kiểu này thì thiếu thông tin quá! Chứ không lẽ muốn có sản phẩm tốt thì phải quay về thời kỳ săn bắt hái lượm sao!?

đúng thì đúng, nhưng là đúng với người tiêu dùng
Còn mình là người sản xuất, mình ko nói thì ai mà biết :lol:

em thi dinh trong Kho qua khi bang phan trun que, ko su dung thuoc va phan hoa hoc vi trong vua ban vua de an nua. Em da do hoi cac quan nhau, nha hang roi ho noi neu co thhi can so luong rat lon vi nhieu nguoi thich an nhung vi la rau rung nen khong co thuong xuyen ma co theo mua. Re va than Kho qua khi thi da co nguoi hoi mua cay kho gia 600k/kg.

ko dùng thuốc thì làm seo diệt đc con ruồi đẻ vào trái? :unsure: nó làm trái quắt lại hết
ko lẽ đi bọc từng trái trên 1 diện tích lớn :1^:

Đối với ruồi vàng hay côn trùng gây hại thì chúng ta có thể hạn chế và tiêu diệt bằng nhiều cách :
1/ Hạn chế: dùng thiên dịch tự nhiên để tiêu diệt côn trùng gây hại như trông hoa nháy dọc theo bờ rào vườn cây, dùng các biển nhôm sơn màu vàng cam nên để thu hút côn trùng gây hại tập trung lại, dễ tiêu diệt.

2/ Dùng bẩy sinh học tự nhiên từ trái chuối để diệt ruồi vàng gây hại, tiết kiệm chi phí, hạn chế ô nhiễm môi trường....

Chúc Thành công!

Tuổi thọ con gười ngày thì càng tăn mà cứ đi bác bỏ nền công nghiệp nông nghiệp. Sản suất - Kinh doanh các mạt hàng nông nghiệp trong thời buổi giờ thì ai lừa dỏi hơn là người thành công à?

--------

Bác chủ thớt nếu có đầu ra tốt như vậy thì em xin giới thiệu bác đến hợp tác xã rau sạch Nhuận Đức, Phạm văn Cội, Trung An ở Củ Chi mà mua rồi về đi bán lại. ở đây người ta ko thu thân cây để bán vậy bác có thể xin về sơ chế rồi bán. Em mới đi vài vườn ở đây thôi nhưng nhẩm tính đã chục heta rồi. Hôm họ bán tại hội chợ nông nghiệp ở Củ Chi (13-17/09/2013) một ký khổ qua rừng là 10.000đ có giấy chứng nhận VietGap.

cam on bac, nhung kho qua rung co nhieu loai, loai cua em dinh trong la Kho qua khi? Co trai nho ma hinh tron to bang trai ca phao trang hay muoi ancom hang ngay. Neu dung dia chi nhu bac cung cap dung la loai nay thi qua tot. Ma ko biet ho co cho khong thoi vi giong Kho qua khi? nay la loai tu quy thhu hoach nhieu lan, vay thi kho ma nguoi ta cho lam. Em o mien trung lan nen ko the lien he truc tiep dc, nhung neu ma ho co cho thi em cung rang vao lien he xem sao. Thank bac nhieu

Trồng gjống khổ qua rừng này em thấy trồng chơi vài chục dây có ăn chứ trồng nhjều ai mà mua bác. Nghe bác nói dùng phân trùng quế để trồng khổ qua là chả thấy có triển vọng gì đâu.

ac sao vay bac, dung phan trun khong hop voi cay nay ah. Minh dang tim ky thuat trong ma sao khong thay huong dan, ban biet thi giup minh voi. Thank trc

Mình cũng đang trồng loại này nè
www.khoquarung.com
hok thấy ai mua là bao, bạn có thu lại ko mình bán cho, đi buôn cho khỏe bạn ơi, làm nông mệt lắm

Mình cũng đang trồng loại này nè
www.khoquarung.com
hok thấy ai mua là bao, bạn có thu lại ko mình bán cho, đi buôn cho khỏe bạn ơi, làm nông mệt lắm

Sản lượng có đều ko bạn? Ví như bi h đóng gói chào bán cho siêu thị có đủ nguồn hàng cung cấp ko?

Bài viết có nội dung tương tự
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • Cay mai moi bung bi rung het la
    • Thread starter Soncaymai
    • Ngày gửi
  • CAN VON HOP TAC CHAN NUOI
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • Tìm việc tại trại chó kiểng!
    • Thread starter Bangalaska