Anh em nuôi gà tết cần cẩn thận gà giống không đạt chất lượng.

• Thread starter Phuc Nong
  • Ngày gửi
Vào tầm này giá gà giống thường tăng cao. Năm rồi tôi mua gần 20.000đ con (gà giáo H, có web len ineternet đàng hoàng). Do những lần trước có mua nhưng số lượng ít qua một người nuôi ở gần nhà, thấy chất lương cũng tạm ồn. Ai ngờ gà mới về 3 ngày đã chết hơn 50em. Mấy em gà chết đa số có triệu chứng lòng đỏ không tan, chân bị liệt nhẹ. Gọi điện báo cho ông H, ông bảo do lựa trứng không cẩn thận...., chừng nào đặt gà khác ông đền lại cho. 2 Tháng sao tôi đặt đọt gà khác, nhác lại chuyện đó thì ông bảo lỗi do tôi và chỉ bù 10 con. Mà giạ lại còn cao hơn chỗ khác 1000đ, ông nói gà ông "chất lượng" nhất ĐB SCL....., thế là cãi lộn =>huề tiền=> tức ói máu. Còn 1000 gà của ông tui nuoi tới bán con chưa tới 900, trong đó hết 20-40 chục em gà tre. Kết quả là làm việc 3-4 tháng không lãi một đồng.
Anh em nuôi gà tết cẩn thận đừng nôn nóng đặt gà nuôi tết mà gạp cảnh nhưng tôi năm rồi. Nên chọn gà kỹ lưỡng, đếm từng con, cương quyết trả lại những con nghi ngờ bệnh hoặc nghi ngờ là gà tre. Không nên mua gà trôi nổi và những chỗ thiếu uy tín.
Anh em nào từng bị giống tui. mời len chia se cho những anh em khác rút kinh nghiệm. Thân!

E bắt đầu nuôi gà.hôm qa e bắt 300 con.đến hôm nay đã ra đi 20 con.một số con chân bị choãi k đi dc,còn đa số là rốn sưng đỏ xong chết.hxhx.đấy có phải do giống yếu k các bác.

E bắt đầu nuôi gà.hôm qa e bắt 300 con.đến hôm nay đã ra đi 20 con.một số con chân bị choãi k đi dc,còn đa số là rốn sưng đỏ xong chết.hxhx.đấy có phải do giống yếu k các bác.
Ga bat cua ai vay .noi ra xem

Ga bat cua ai vay .noi ra xem
Em bắt trong Quốc oai.e nhờ ng quen bắt hộ,ông ý cũng nuôi gà lâu năm r.tháng trước em bắt 300 r,nuôi cũng ok.nhưng mới bắt 300 này thì chán qá.gà bé ,không đều,vì nhờ bắt hộ nên k muốn nói.hx.giống có 13k 1 con rẻ hơn lần trc 2k.hxh

. Bác mua gà giống ở Trại gà Phước An ở Diêu Trì hả? Gà đẹp nhưng nuôi 3 tháng k dc 1,6kg nhưng tiêu tốn thức ăn trên 2,6kg.

Bác mua giống ở đâu mà rẻ thế. tôi mới lấy 500 gà Cao Khanh, giá 19k, được cái lúc mở thùng ra gà vẫn khỏe mạnh, ăn uống nhiều.
Gà Ckhanh bạn nên xem lại nhé, gà pha tạp rất nhiều giống

Back