Các bác cho em hỏi cây này là cây gì với.

• Thread starter Hoang_Alex
  • Ngày gửi
Hôm nay mẹ em mua 2 cái thân cây này. Em up mãi k đc ảnh, các bác click ở link giùm em vậy. haiz

Nghe công dụng là chữa thoái hóa đốt sống cổ gì đó. Cây tươi các bác ạ, họ bảo là cây nhung yên hay nhung yến. Nhưng em tra GG chả có. Nta bảo ngâm đường với mật ong, nghe cứ lsao ấy nên nhà em k ai cho dùng, bảo đi trả, thì ra đến nơi họ lượn mất r, hỏi ra mới bít là cò mồi. Bán xong là chạy luôn. Tiền thi m̀ất mà cây thì k dám uống. Các bác cho em hỏi xem nó là cây gì với.
Có dùng đc k? Chứ me em cứ nhin thay nó lại tiếc.

GW4o

Last edited by a moderator:
Cây lạ không nên dùng để uống, dù ngta nói là công hiệu thần dược. Thời buổi bây giờ lừa gạt nhiều lắm. Nếu có công hiệu như họ nói, thì chắc không còn cây để mang đi bán dạo đâu!!!!!!!!!!!!!!!
Tôi thấy câu này " Nta bảo ngâm đường với mật ong" : là tôi nghi ngờ rồi, ngâm với đường rồi, sao còn thêm mật ong nữa làm gì, thật vô lý..
Còn về cây thuốc ở Việt Nam rất nhiều cây có vị thuốc. về trị bệnh thì có rất nhiều cây trị nhiều bệnh, kể cả bệnh ung thư... Nhưng thực tế thì chẳng có công dụng gì. Nếu trị được bệnh bằng những lọai cây đó, thì bệnh viện bác, y sỹ về vườn làm nông hết rồi.

Cảm ơn bác.
Em cũng chỉ lên hỏi xem nó là cây gì thôi. Chứ vâxn vứt xó nhà có ai dám cho ông bà uống đâu.

Back