Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm vỗ béo gà thả vườn và rút ngắn thời gian nuôi

• Thread starter ruakame
  • Ngày gửi
- Mình nghĩ các bác chăn nuôi gà lâu năm, chắc hẳn là ai cũng có "tủ kinh nghiệm" riêng về việc vỗ béo gà và rút ngắn thời gian chăn nuôi, mỗi người mỗi cách, mỗi nhà mỗi mẹo. Nhưng với mục đích cùng chia sẻ để cùng tiến bộ và đạt hiệu quả cao trong chăn nuôi, mình hi vọng mọi người sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình.

- Mình hi vọng rằng chủ đề này sẽ thu hút được sự quan tâm từ quý đồng đạo trong giới chăn nuôi.

- Xin cám ơn các bạn đã ghé vào thăm topic này nhé!

Hôm nay mình gặp 1 bầy gà Tàu vàng, mới nuôi được 28 ngày, người nuôi là lần đầu tiên, chẳng biết làm vắc xin gì cả, chỉ nhỏ mắt mũi lúc gà 3 ngày, từ đó đến nay ko làm vắc xin gì, 300 con giờ còn 297 con, 1 con chết vì cầu trùng, 2 con chết vì bị đạp chết. Gà nuồi 28 ngày nặng 800g. Nhìn giật mình.

Mình đang nuôi gà Tàu vàng, không có chuyện nuôi 28 ngày mà nặng 800g đâu. có lẽ ông chủ gà xạo đó.

Hôm nay mình gặp 1 bầy gà Tàu vàng, mới nuôi được 28 ngày, người nuôi là lần đầu tiên, chẳng biết làm vắc xin gì cả, chỉ nhỏ mắt mũi lúc gà 3 ngày, từ đó đến nay ko làm vắc xin gì, 300 con giờ còn 297 con, 1 con chết vì cầu trùng, 2 con chết vì bị đạp chết. Gà nuồi 28 ngày nặng 800g. Nhìn giật mình.

Tàu vàng hay Tam Hoàng nè ruakame!

Tàu vàng là giống gà ta, hình thù bên ngoài nếu người không sành sẽ nghĩ là con "Ngoại". Nhưng nó nuôi lâu lớn lắm à, gần 4 tháng đấy. Chất lượng thịt thì khỏi bàn rối hén! Còn Tam Hoàng thì có thể!

Tàu vàng hay Tam Hoàng nè ruakame!

Tàu vàng là giống gà ta, hình thù bên ngoài nếu người không sành sẽ nghĩ là con "Ngoại". Nhưng nó nuôi lâu lớn lắm à, gần 4 tháng đấy. Chất lượng thịt thì khỏi bàn rối hén! Còn Tam Hoàng thì có thể!

còn e thì nghĩ đó là con tam hoàng rặc đó chị tigon, có nuôi gà tam hoàn 1 lần rồi nên củng biết về tốc độ sinh trưởng của nó, gà mà đã nuôi thời gjan ngắn như vậy mà đạt 800g thì hơi bị khớp với mấy ẻm Tam Hoàng. Hôm qua thấy rồi mà ứ dám trả lời sợ mấy anh đẹp zai ném gạch chập 2.

còn e thì nghĩ đó là con tam hoàng rặc đó chị tigon, có nuôi gà tam hoàn 1 lần rồi nên củng biết về tốc độ sinh trưởng của nó, gà mà đã nuôi thời gjan ngắn như vậy mà đạt 800g thì hơi bị khớp với mấy ẻm Tam Hoàng. Hôm qua thấy rồi mà ứ dám trả lời sợ mấy anh đẹp zai ném gạch chập 2.

Uhm...em!

Hi..hi...một số người vẫn lẫn lộn giữa gà Tam Hoàng và gà Tàu Vàng. Bởi vậy, dù gà Tàu Vàng ăn rất ngon nhưng nhiều khi bị các bà nội trợ "nghi oan". :150:

Có lẽ ruakame và cả ông chủ trại đều bị nhầm lẫn. Chỉ có gà Tam Hoàng, Lương Phượng, gà màu công nghiệp... mới đạt trọng lượng đó thôi em 9x!

Tàu vang thì em đã test thử , nuôi trên 4th thịt khá ngon, " trong giai ngoài giòn " , nhưng em cũng đã mần thử 1 con trước 4th, tầm 3,5 tháng nặng 1,7 Kg, nói chung ăn cũng tạm à, Da nó ko được giòn lắm

Hệ số sử dụng thức ăn đánh giá khả năng chuyển hóa từ thức ăn thành thịt, hệ số thấp thì khả năng chuyển hóa và hấp thụ thức ăn càng thấp.
con gà to thì khi hết giai đoạn tăng trưởng thì nó ăn vào chỉ để làm to cơ quan sinh sản thôi; nó ăn rất nhiều nhưng hệ tiêu hóa nó chỉ hấp thụ các chất phục vụ hệ sinh sản thôi, còn lại thì thải hết ra, giống như người ý; đứa bé ăn vào thì nó lớn vùn vụt, còn người lớn ăn nhiều hơn nó mà chẳng thấy lớn thêm tý nào ( chỉ lớn cái ấy thôi).
thường thì đối với tất cả các giống nuôi thịt, gần đến tuổi sinh sản là người ta bán.
cái ấy to khi có gái x x thôi chứ ăn không to bác ơi

Mình nuôi 500 con gà tàu vàng . 52 ngày rồi mà con nặng nhất có 700g . Không biết cám carill co giả không nữa , sao no chậm lớn thế này huhuhuhu . Ngày cho ăn 4 buổi . Sáng, trưa ,chiêu ,tối

Mình nuôi 500 con gà tàu vàng . 52 ngày rồi mà con nặng nhất có 700g . Không biết cám carill co giả không nữa , sao no chậm lớn thế này huhuhuhu . Ngày cho ăn 4 buổi . Sáng, trưa ,chiêu ,tối

Em sợ do cả giống gà bác ạ. vụ này bác sang topic gà minh dư của tigon xem sao. còn cám nếu bác nghi ngờ có thể đổi sang cám ABS em thấy cám đó ok bác a:8^:

muốn giảm thời gian nuôi thì nên chọn giống gà tốt, gà lai nòi hiện mình đang nuôi thì 2 tháng 15 ngày là đạt tầm 1,4 kg rồi, lông lá đầy đủ và có màu tía đen. thị trường đang rất ưa chuộng

muốn giảm thời gian nuôi thì nên chọn giống gà tốt, gà lai nòi hiện mình đang nuôi thì 2 tháng 15 ngày là đạt tầm 1,4 kg rồi, lông lá đầy đủ và có màu tía đen. thị trường đang rất ưa chuộng

Bác nói rõ hơn về giống gà của bác được ko?

mình cũng đang quan tâm giống gà bạn, nó tốn nhiêu kg để có 1kg thịt
ở chỗ mình chuộng nòi lai có màu đen hoặc tía nâu nâu lắm

đây là gà lai chọi chọn lọc(lựa con đẹp nhất cho mình) mình nhập từ bình định (không phải gà minh dư) có vaxin marek 1 ngày tuổi rất đồng đều
gà này nuôi 2 tháng là gà trống đổi về màu tía đen ,giống này ăn cám + uống nước rất là ghê,nước pha thuốc kiểu gì nó cũng chơi được hết, nuôi tầm 2 tháng 15 ngày có thể xuất chuồng rồi lông lá đầy đủ hết
mình đang nuôi 1000 con(úm 1000con chết khoảng 10 con ấy) đang chuẩn bị vacxin ND IB lần 2 và cắt mỏ ,gà đồng đều ,để mai minh chụp hình cho các bác xem
đang nuôi thí nghiệm 500 con gà ri lai(trại thực nghiệm vật nuôi diêu trì Bình Định) không biết thế nào. úm 500 mà chết có 1 còn thôi

--------

mốt làm ND IB lần 2 mình chụp hình cho các bạn xem

Last edited by a moderator:
đây là gà lai chọi chọn lọc(lựa con đẹp nhất cho mình) mình nhập từ bình định (không phải gà minh dư) có vaxin marek 1 ngày tuổi rất đồng đều
gà này nuôi 2 tháng là gà trống đổi về màu tía đen ,giống này ăn cám + uống nước rất là ghê,nước pha thuốc kiểu gì nó cũng chơi được hết, nuôi tầm 2 tháng 15 ngày có thể xuất chuồng rồi lông lá đầy đủ hết
mình đang nuôi 1000 con(úm 1000con chết khoảng 10 con ấy) đang chuẩn bị vacxin ND IB lần 2 và cắt mỏ ,gà đồng đều ,để mai minh chụp hình cho các bác xem
đang nuôi thí nghiệm 500 con gà ri lai(trại thực nghiệm vật nuôi diêu trì Bình Định) không biết thế nào. úm 500 mà chết có 1 còn thôi

--------

mốt làm ND IB lần 2 mình chụp hình cho các bạn xem
giống đó ăn mạnh lắm hả bác, như tam hoàng ko.
Bác mua chỗ nào vậy

giống đó ăn mạnh lắm hả bác, như tam hoàng ko.
Bác mua chỗ nào vậy
ăn khỏe uống khỏe gà màu tía đen lông lá đầy đủ,chân vàng mào đỏ gà chắc thịt
2 nhà cạnh nhau 1 nhà nuôi gà D300 gần 4 tháng người ta không bắt mà bắt gà lai nòi tầm 2 tháng 30 ngày
mua thì người ta chỉ phân phối cho đại lý thôi chứ không bán lẽ

Ga lon nhanh vay thich wa.ma thit co thom ngon k,thi truong co ua chuong giong nay k.ga minh nuoi 5 thang moi dat duoc trong luong 1,5kg.cho an n ma thay lau lon wa

Ga lon nhanh vay thich wa.ma thit co thom ngon k,thi truong co ua chuong giong nay k.ga minh nuoi 5 thang moi dat duoc trong luong 1,5kg.cho an n ma thay lau lon wa
gà lai chọi tất nhiên thịt ngon rồi,thị trường đang rất chuộng giống gà này

Back