Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm vỗ béo gà thả vườn và rút ngắn thời gian nuôi

• Thread starter ruakame
  • Ngày gửi
- Mình nghĩ các bác chăn nuôi gà lâu năm, chắc hẳn là ai cũng có "tủ kinh nghiệm" riêng về việc vỗ béo gà và rút ngắn thời gian chăn nuôi, mỗi người mỗi cách, mỗi nhà mỗi mẹo. Nhưng với mục đích cùng chia sẻ để cùng tiến bộ và đạt hiệu quả cao trong chăn nuôi, mình hi vọng mọi người sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình.

- Mình hi vọng rằng chủ đề này sẽ thu hút được sự quan tâm từ quý đồng đạo trong giới chăn nuôi.

- Xin cám ơn các bạn đã ghé vào thăm topic này nhé!

trời, mình cũng đang nuôi gà D300

--------

Mà bạn nói gà bạn ăn khoảng 3kg để có 1kg thịt, thật ko vậy, nếu vậy có j đâu là ghê chứ.
Bạn có địa chỉ người bán đó ko.
Gà d300 nuôi 3 tháng 1.7kg đó

Last edited:
gà lai chọi tất nhiên thịt ngon rồi,thị trường đang rất chuộng giống gà này

năm rồi thằng lái gà nó củng bảo mình nuôi dòng gà bình định này, nuôi 3 tháng bán, mà nó còn nói gà đó rẻ tiền hơn gà kia tầm 10k đến 15k/1kg do thịt dở hơn. Bù lại là nuôi giống đó đạt năng xuất cao hơn... Hôm nay nghe bạn nói thịt con gà này mà ngon thì mình chưa tin, vì nuôi có 75ngày bán thịt con gà mà không bở thì cho bạn đạp kái đầu mình xuống đất lun... Mình nghĩ sức ăn và sức uống của gjống này còn bạo hơn gà Tam Hoàng nhiều...

năm rồi thằng lái gà nó củng bảo mình nuôi dòng gà bình định này, nuôi 3 tháng bán, mà nó còn nói gà đó rẻ tiền hơn gà kia tầm 10k đến 15k/1kg do thịt dở hơn. Bù lại là nuôi giống đó đạt năng xuất cao hơn... Hôm nay nghe bạn nói thịt con gà này mà ngon thì mình chưa tin, vì nuôi có 75ngày bán thịt con gà mà không bở thì cho bạn đạp kái đầu mình xuống đất lun... Mình nghĩ sức ăn và sức uống của gjống này còn bạo hơn gà Tam Hoàng nhiều...
trời đất, ăn j ghê vây, ông 9x có biết gà tam hoàng 40 ngày tuổi ăn nhiêu kg thức ăn trên ngày ko, khoảng 10kg ko
Gà bình định nay nghe hay thật
gà nòi lai ta thì sao 9x

trời, mình cũng đang nuôi gà D300

--------

Mà bạn nói gà bạn ăn khoảng 3kg để có 1kg thịt, thật ko vậy, nếu vậy có j đâu là ghê chứ.
Bạn có địa chỉ người bán đó ko.
Gà d300 nuôi 3 tháng 1.7kg đó
2 tháng 15 ngày là gà cũng đạt 1,4 là đúng rồi, Gà D300 nó không có thịt ở ức đâu thương lái chê dữ lắm. giá thấp mà lái vẫn không bắt

giá thấp là sao bạn, quên của mình là D300 lai ta, gà 46 ngày 7 lạng mình rờ có thịt ức mà

2 tháng 15 ngày là gà cũng đạt 1,4 là đúng rồi, Gà D300 nó không có thịt ở ức đâu thương lái chê dữ lắm. giá thấp mà lái vẫn không bắt

ông 9x nói giống gà lai chọi BD của bạn ai như tam hoàng có phãi hok bạn

giá thấp là sao bạn, quên của mình là D300 lai ta, gà 46 ngày 7 lạng mình rờ có thịt ức mà

ông 9x nói giống gà lai chọi BD của bạn ai như tam hoàng có phãi hok bạn
gà D300 trong vùng mình ~ 10.000 con mới xuất bán được 1 nữa . gà nhìn đẹp nhưng nhẹ ký+ không có thịt ở ức nên thương lái chê lắm
gà lai chọi này nó đá nhau ầm ầm nên thịt chắc ngon nè
ngày xưa nuôi gà jafa gần 3 tháng mà gà trống gần 3kg luôn bán hơi khó

uk, gà đẹp lắm mới có 45 có ngày mà mồng tách dài thòng đỏ, gà mình là ta lai D300 mình sờ chân đùi nhỏ lắm nhưng nhiều thịt ức mà nặng 7lạng rồi 3 tháng đạt 1.7kg nhưng sao giờ nhìn y như gà lương phượng vậy chân hơi ùn, nhưng ông 9x nói gà nòi lai BD của bạn ăn như hạm đọi gà tam hoàng ah, phãi ko.

Last edited:
uk, gà đẹp lắm, nhưng ông 9x nói gà nòi lai BD của bạn ăn như hạm đọi gà tam hoàng ah, phãi ko

thì lớn nhanh thì phải ăn nhiều thôi,chứ ăn ít mà lớn nhanh thì quá ngon rồi, nhưng thịt nó không như gà tam hoàn

gà nòi lai binh dinh này bạn mới nuôi lần đầu ah
bạn nuôi gà nòi lai ta lần nào chưa
gà đây là ta lai nòi mua ở bình định chứ ko phải gà nòi lai bình định bạn à,bữa giờ nhà mình phân phối hơn 30.000 gà cho khu vực mình rồi(không phải gà minh dư)

ah, vậy nó có giống với nói lai ta ở điịa phương ko.
bạn nuôi nhiều gà vậy chắc đang là triệu phú rồi

vừa học xong 4 năm đại học mà chưa có bằng =))
chị mình là bs thú y.
giờ nuôi tết bán kiếm tiền cưới vợ thôi

bạn có cung cấp gà lai nòi ở bình định ko vậy
bạn mấy tuổi rồi mà chưa vợ
sinh năm 90 ~~
mình thì nuôi gà thôi,còn chị mình bán thuốc với phân phối giống gà các loại,muốn đặt loại nào cũng có
tầm 10h tối vào trại xa nhà 5km cho gà ăn uống nè
hiện ở nhà có 2000 con 1300 gà lai chọi + 700 gà ri lai nuôi 4 chuồng 4 lứa
chị mình

chỉ cần cho gà ăn thật no, gà không bị bệnh, là nó sẽ phát triển rất nhanh. vấn đề ở chỗ là làm sao để gà không bị bệnh là 1 vấn đề rất khó.

Back