Chó cảnh nào dễ bán ?

• Thread starter Là gì nhở
  • Ngày gửi
Xin chào.
Cháu muốn chuyển sang kinh doanh cho cảnh. Nhưng thật sự cáu rất băn khoăn là ko biết chọn giống chó nào để bắt đầu phát triển. Cháu có hỏi 1 số ng bạn cháu thì mỗi ng 1 phách làm cháu khó băn khoăn. Dần lo lắng. Giờ cháu ko biết bắt đầu từ loại chó nào.
Vậy rất mong các cao nhân tư vấn giúp cháu ạ. Các chú các bác đã và đang thực hiện có thể chia sẻ chút kinh nghiệm để cháu có thêm động lực tiếp tục với ạ. Cháu bây giờ thực sự rất lo lắng. Cháu xin chân thành cám ơn ạ.

Xin chào.
Cháu muốn chuyển sang kinh doanh cho cảnh. Nhưng thật sự cáu rất băn khoăn là ko biết chọn giống chó nào để bắt đầu phát triển. Cháu có hỏi 1 số ng bạn cháu thì mỗi ng 1 phách làm cháu khó băn khoăn. Dần lo lắng. Giờ cháu ko biết bắt đầu từ loại chó nào.
Vậy rất mong các cao nhân tư vấn giúp cháu ạ. Các chú các bác đã và đang thực hiện có thể chia sẻ chút kinh nghiệm để cháu có thêm động lực tiếp tục với ạ. Cháu bây giờ thực sự rất lo lắng. Cháu xin chân thành cám ơn ạ.
Bạn muốn có câu trả lời tốt nhất hãy đến của hàng chó cảnh để làm nhân viên vài tháng hoặc hỏi họ
Theo mình nuôi chó cảnh phải có nhiều giống , không thể vì người ta thích mua mà mình nuôi . Mà phải biết đón đầu trào lưu nuôi chó và tạo dựng thương hiệu chó cảnh cho mình

Bạn muốn có câu trả lời tốt nhất hãy đến của hàng chó cảnh để làm nhân viên vài tháng hoặc hỏi họ
Theo mình nuôi chó cảnh phải có nhiều giống , không thể vì người ta thích mua mà mình nuôi . Mà phải biết đón đầu trào lưu nuôi chó và tạo dựng thương hiệu chó cảnh cho mình
Vâng. Xin cám ơn ạ. Nhưng tôi ko có thời gian để hộ mấy tháng đc. Bây giờ chỉ học hỏi kinh nghiệm thực tế các tiền bối trong nghề. Làm thì dần dần. Chủ đủ vốn kiến thức. Nên chưa dám làm nhiều đc ạ.

chó phú quốc, mình nghĩ nhiều người thích giống chó này
Tôi cũng thích phú quốc lắm. Đang tìm 1 chú về nuôi. Mà chọn khó thật đấy. Giống lai nhiều quá. Mà kinh nghiệm thì ko có.

Bạn hỏi câu khó trả lời quá
1) Bạn dự kiến nuôi ở đâu? quy mô ra sao? thị trường bạn định bán ra như thế nào?
2) Bạn hiểu gì về các dòng chó cảnh? Cách nuôi dưỡng chăm sóc tụi này?
3) ý định bạn nuôi rồi bán lẻ hay bán cho người phân phối lại
Bạn trả lời mấy câu hỏi đó thì mọi người mới tư vấn tiếp, chứ bạn hỏi chó cảnh nào dễ bán thì thua chẳng ai trả lời được. Và nghe câu hỏi này của bạn thì tôi dám khẳng định bạn chẳng biết gì về chó cảnh cũng như cộng đồng chơi chó cả
P/s Đôi lời nói thẳng hơi mất lòng xíu bạn nhé

Bạn hỏi câu khó trả lời quá
1) Bạn dự kiến nuôi ở đâu? quy mô ra sao? thị trường bạn định bán ra như thế nào?
2) Bạn hiểu gì về các dòng chó cảnh? Cách nuôi dưỡng chăm sóc tụi này?
3) ý định bạn nuôi rồi bán lẻ hay bán cho người phân phối lại
Bạn trả lời mấy câu hỏi đó thì mọi người mới tư vấn tiếp, chứ bạn hỏi chó cảnh nào dễ bán thì thua chẳng ai trả lời được. Và nghe câu hỏi này của bạn thì tôi dám khẳng định bạn chẳng biết gì về chó cảnh cũng như cộng đồng chơi chó
P/s Đôi lời nói thẳng hơi mất lòng xíu bạn nhé
( Do ko biết tuổi tác để xưng hô thế nào. Nên mạo muội xưng e. Mong bác thông cảm ạ. )
Vâng rất cám ơn bắc Én bạc. E thật sự cần những lời nói thẳng.
1) e định nuôi ở nhà. Ban đầu mua 1 đến 2 chú trưởng thành về đợi ngày salo. Với số lượng con giống ít vì chưa đủ kinh tế nuôi nhiều nên e bán lẻ.
2) e định 2 dòng chính là cogi ( hoặc bull pháp) và bug. Chế đọ chăm sóc và tiêm chung e nắm đc cơ bản ạ.
3) thị trường mấy loại này theo như e tìm hiểu các nhóm chó trên fb cũng ổn định. Giao bán con nào đều hết ạ.
MONG ĐC BÁC TƯ VẤN THÊM.

( Do ko biết tuổi tác để xưng hô thế nào. Nên mạo muội xưng e. Mong bác thông cảm ạ. )
Vâng rất cám ơn bắc Én bạc. E thật sự cần những lời nói thẳng.
1) e định nuôi ở nhà. Ban đầu mua 1 đến 2 chú trưởng thành về đợi ngày salo. Với số lượng con giống ít vì chưa đủ kinh tế nuôi nhiều nên e bán lẻ.
2) e định 2 dòng chính là cogi ( hoặc bull pháp) và bug. Chế đọ chăm sóc và tiêm chung e nắm đc cơ bản ạ.
3) thị trường mấy loại này theo như e tìm hiểu các nhóm chó trên fb cũng ổn định. Giao bán con nào đều hết ạ.
MONG ĐC BÁC TƯ VẤN THÊM.
Uhm 2 dòng đó bán cũng được cogi thì giá con giống khá cao, giá trên facebook là vậy chứ khó bán lắm bạn, nuôi ít nó đẻ rồi bán thì được gọi là kiếm thêm xíu thu nhập

phóc sốc đi..nếu nuôi tốt giá thành hạ, sợ ko đủ mà bán..

ps: admin kêu nếu GSD khó nuốt lắm chú... muốn bán tốt phải gia phả và chuẩn. chần khòe, lưng công.... loại luỡng luỡng là tự dành để nuôi luôn à.
Chính xác nếu nuôi dòng chó làm thú cưng thì tạm thời đc chứ chó theo hướng nghiệp vụ thì phải có nghề trong chọn lựa, nếu không thì thua là cái chắc

phóc sốc đi..nếu nuôi tốt giá thành hạ, sợ ko đủ mà bán..

ps: admin kêu nếu GSD khó nuốt lắm chú... muốn bán tốt phải gia phả và chuẩn. chần khòe, lưng công.... loại luỡng luỡng là tự dành để nuôi luôn à.
Vâng. Phốc sóc đẹp thật. E cũng khá là thíc.

Chính xác nếu nuôi dòng chó làm thú cưng thì tạm thời đc chứ chó theo hướng nghiệp vụ thì phải có nghề trong chọn lựa, nếu không thì thua là cái chắc
Ko nuôi đc loại ngiệp vu đâu ạ. Loại này phải huấn luyện ra hồn. Ko là sập luôn.

thống kê cho thấy cả nam và nữ 10 hết 9 đều thích phốc sốc... nguời ko thích nuôi chó truớc giờ nhìn cũng có thiện cảm. cũng muốn mua về nuôi

thống kê cho thấy cả nam và nữ 10 hết 9 đều thích phốc sốc... nguời ko thích nuôi chó truớc giờ nhìn cũng có thiện cảm. cũng muốn mua về nuôi
Mình nghĩ bạn nói theo cảm nhận của bạn chứ chưa hẳn là chính xác. Mình đã nuôi chó ( alaska, husky) Với người thích dòng chó lớn như mình thì không hề thích phốc sóc xíu nào ^^.

Mình nghĩ bạn nói theo cảm nhận của bạn chứ chưa hẳn là chính xác. Mình đã nuôi chó ( alaska, husky) Với người thích dòng chó lớn như mình thì không hề thích phốc sóc xíu nào ^^.
Vậy thì theo bạn @vincent thì bạn @Én bạc là người duy nhất trong số 10 người không thích nuôi dòng chó phốc. Haha...

Vậy thì theo bạn @vincent thì bạn @Én bạc là người duy nhất trong số 10 người không thích nuôi dòng chó phốc. Haha...

dễ thôi mà bạn, cứ kiếm hình trên web xong rồi hỏi ý kiến trên face và các bạn của bạn vào xem góp ý là đc.

ps: bác Én Bạc, nuôi 2 loại đó nói thật nhìn trên hình thì đẹp còn nuôi nhà thì phải chịu cực nhiều. 5,10 bữa mà ko tắm hay chải lông và trong phòng lạnh thì tàn tạ và hôi nhiều, công chăm cũng nhiều hơn con phốc sốc. ý kiến mình là phốc sốc nhỏ, xinh, chăm sóc ko vất vả so với mấy dòng cho lớn và dễ bán hơn phù hợp yêu cầu của chủ top.

Vâng.
Rất cám ơn mọi ng đã tham gia ạ.
Vẫn mong đc sự quan tâm và góp ý nhiều hơn ạ.

Back