cho em hỏi ở vùng biển miên trung nuôi con gì trồng cái gì là có hiệu quả cao

em sinh kính chào anh chị ở khắp mọi nơi em có vài thắc mắc cân muốn anh chị tư vấn dùm em cái em muôn mở chăng trại chăng nuôi nhưng em không bít ở vung biển thưa thiên huế quanh năm nước biển va bị sâm thật có thể nuôi gì làm gì cho hiệu quả va bảo vệ đất khỏi sâm thật em mong các anh chị tư vấn dúp em với em sinh cảm ơn

Câu hỏi của bạn chung chung quá nên tôi nghĩ mọi người khó góp ý được. Mong bạn cho điều kiện cụ thể hơn.

mình cãm ơn bạn tình hình là thế nay hiên nay nước biển sâm thật quá nhiều và đất bị sụp đổ minh muốn trông cây gi để ngăng chặng sâm thật và đạt hiệu quả cao

Ngoài biển: trồng cây đước, sú vẹt (chắn sóng)
Trên bờ: cỏ vetiver chống sạt lở
Chắn gió, cát bay: phi lao
Trong bãi: dùng kĩ thuật lót vải polyme và dùng hạt polyme giữ nước có thể trồng cỏ nuôi bò, trồng rau, khoai lang...

toppic quá lâu rồi! nhưng động chạm đến tự ái quê nhà! em chém gió tý các bác đừng cho là em nói phét nhé!
Em ở Lệ Thủy Quảng Bình. Quê em hầu như theo nghề tướng. Là đi bộ đội rồi vào lính chuyên nghiệp, rồi lên hạ sĩ quan ..... Con đường đó là thực tế. Còn vê nông nghiệp, Phong trào gió Đại Phong một thời có Ông Nội em thủ quỹ hợp tác xã Đại Phong. Ở nhà em có một mớ báo chí viêt lách các kiểu con đà điểu. Nhưng quê em nổi tiếng miền trung với câu ca "Nhất Đồng Nai nhì hai huyện" Rồi sao? Nông nghiệp không được đầu tư đúng mức. Nhà nước tập trung vào công nghiệp trong thời kỳ đổi mới. Ông chú ruột của em là phó chủ nhiệm hợp tác xã lương cân theo thóc xã viên -> Làm sao đủ phát triển, chú em còn phải làm thêm nghề bán bảo hiểm mới nuôi được gia đình. Chủ nhiệm vật vã thế thì xã viên sống thế nào? 90% thanh niên bỏ ruộng vườn vào TP.HCM Bình dương làm công nhân. Ở lại là ông bà già, trẻ con học phổ thông? nguồn lực nào để phát triển!
Trong khi đó! Tập đoàn CP thái lan về múc hàng nghìn héc ta ao lót bạt nuôi tôm, bán cho chính dân miền trung, Người ta có gì hơn mình? ư
Khóc lóc thì em cũng chẳng làm nổi gì! Bạn bè em lên sếp ở quê cũng có, nhưng chúng nó bảo "Không thay đổi được, trừ khi có chính sách chung phù hợp". Trong khi chờ đợi thì thôi vậy, vẫn đi làm công nhân TP năm về một lần, con cái gửi nhà trẻ tư nhân ác phụ! Biết vây!!!

Back