Có ai đã nuôi cá rô đầu vuông? Cho sinh sản?

• Thread starter phungocvo
  • Ngày gửi
Chào các bác,
- Có bác nào đã nuôi cá rô đầu vuông chưa? Giá con giống như thế nào? Thu hoạch có lãi không? Có cho sinh sản chưa? Sinh sản nhân tạo ? Hay là sinh sản tự nhiên?
Chân thành cám ơn các bác,
Thân.

có thể là ngoài bắc ýt cá chứ cá rô ngoài này vào mùa còn 70 80 ngin 1kg
mùa này cá lúc nào cũng phải 100.000 d chở lên
giá cá lóc 1kg chở lên cũng hơn 100.000d 1 kg
em hay đi mua cá tép lên de ý 1kg cá tép khoang 30.000 đến 35.000 kg
cá rô phi loại nhiều con trên 1kg là 10.000d đến 15.000
thân

Giá con giống cá rô đầu vuông hiện nay là bao nhiêu? Nó tiêu thụ thức ăn như thế nào huh các bác? Mong chú maquemau cho biết thêm thông tin.

Theo http://giadinh.net.vn/20110304011256482p0c1002/thit-ca-tai-cac-cho-ha-noi-tang-gia-manh.htm
*
Thứ sáu, 04/03/2011
*
thịt nạc thăn, sườn giá tăng từ 90 nghìn đồng lên 100 nghìn đồng/kg,
thịt ba chỉ tăng từ 75 nghìn đồng lên 80 nghìn đồng/kg,
thịt mông sấn, vai tăng lên 85 nghìn đồng/kg
*
cá trắm to loại trên 2kg giá 65 nghìn đồng/kg, tăng hơn trước đó khoảng 15 nghìn đồng,
cá trắm khúc giá 75 nghìn đồng/kg.
Cá trôi nhỏ tăng từ 20 đến 25 nghìn đồng/kg.
Hầu hết các loại cá đều tăng từ 5 nghìn đồng đến 15 nghìn đồng.
Riêng cá quả tăng từ 100 nghìn đồng lên 140 nghìn đồng/kg
*
Như vậy có thể luận ra giá cá rô ở khoảng 100 nghìn đồng một ký
nếu tương đương thịt heo ngon.
*
Cá Quả (cá Lóc) đắt vì nó còn sống, như cá Rô, Trê (các loại cá Đen).
Cá Trắng như Trắm, Trôi, Mè, Chép, Rô Phi thường là cá đã chết, rẻ hơn.
*
Đó là giá ở Hà Nội.
So với giá tôi ở Mỹ thì thịt lợn thăn ngon giá 120 nghìn/ kg
Cá rẻ (Chép, Thu) giá 100 nghìn/kg, cá Hồi giá 300-400 nghìn/kg.
Lương thợ bậc thấp 160 Nghìn/giờ (8 đô/giờ) thì làm 1 giờ mua
được 1 ký thịt lợn ngon, 2 giờ mới mua được 1 ký cá ngon.
*
Bác sỹ và Dược sỹ thì lương gấp 5 gấp 6 lần.
*

Last edited:
Có thể vì ngoài Bắc ít người nuôi cá rô đầu vuông nên giá cả còn cao chứ ở trong Nam thì thông tin chú maquemau nói là sự thật 100%. Hiện nay giá cá rộ đầu vuông tại Cần Thơ thương lái vào đến hầm bắt chỉ khoảng 16k- 17k/ kg. Đó là giá thật chứ không phải suy đoán hay theo dõi trên báo chí gì cả. Nghe nói hệ số chuyển đổi thức ăn của con cá này là 1.4-1.6 và với giá thực phẩm như hiện nay thì nuôi con cá này "lỗ sặc máu". Bác nào có thông tin gì về con cá này xin đóng góp.

Giá con giống cá rô đầu vuông hiện nay là bao nhiêu? Nó tiêu thụ thức ăn như thế nào huh các bác? Mong chú maquemau cho biết thêm thông tin.

qua trao đổi và tìm hiểu với chính người xuất hầm bán cá rô đầu vuông,tôi xin thông báo lại cùng bà con :-diện tích hầm 1500m2 ép thả 7 cập bố mẹ(người bán giống mang trực tiếp cá bố mẹ ép tại hầm) giá trung bình từ 700.000-1.000.000 đ/1 cặp
-chỉ số thức ăn tiêu tốn khoảng 1.3/kg cá thịt
-sau 4 tháng nuôi tổng chi phí 140.000.000 đ
-thu hoặch 8 tấn 2 x21.000 =172.200.000 đ lãi 32.200.000 đ (vợ chồng trực tiếp nuôi không tính lương)
xem như lấy công làm lời,còn giá hiện tạj là 17.000 đ/kg (tôi không làm tính được)

7 cặp giống mà 4 tháng ra được 8 tấn thì khủng thật.
Trung bình mỗi người 1 tháng được 4 triệu thì công cũng khá cao.

7 cặp giống mà 4 tháng ra được 8 tấn thì khủng thật.
Trung bình mỗi người 1 tháng được 4 triệu thì công cũng khá cao.

sẻ không khủng lắm đâu nếu bạn thấy cá rô đầu vuông sau 4 tháng nuôi loại vượt đàn 3 con/kg còn lại quân bình dưới 10 con/kg
bạn làm thêm cho tôi bài toán đầu tư 140.000.000 chia ra từng đợt mổi tháng và bạn nhân cho lãi xuất ngân hàng...và bà con nào nuôi thủy sản cũng biết tỷ lệ hên xui không thấp thì con số 4 triệu đó sẻ không còn

Về mặt tiền nong và tiền lãi thì không ăn thua theo cách
tính của bạn, nhưng trong bài nói đã trừ hết lời lãi ngân
hàng rồi kia mà?
*
Còn 7 cặp cá, tức là 14 con, làm sao đẻ con đẻ cháu bao
nhiêu đời, thì được 8 tấn ? Nếu 10 con 1 ký, thì 8 vạn
con phải đẻ trong bao lâu? Tỷ số trứng lớn thành cá 1 lạng
là bao nhiêu? Trong bài không nói nuôi cá rô đẻ và gột cá
rô con như thế nào cả.
*
Một điểm ngoài lề nữa, là cá rô ngoài bắc cũng có một chấm
đen tròn nhỏ ở mỗi bên đuôi, nhưng cá này không to lắm .
*

Về mặt tiền nong và tiền lãi thì không ăn thua theo cách
tính của bạn, nhưng trong bài nói đã trừ hết lời lãi ngân
hàng rồi kia mà?
*
Còn 7 cặp cá, tức là 14 con, làm sao đẻ con đẻ cháu bao
nhiêu đời, thì được 8 tấn ? Nếu 10 con 1 ký, thì 8 vạn
con phải đẻ trong bao lâu? Tỷ số trứng lớn thành cá 1 lạng
là bao nhiêu? Trong bài không nói nuôi cá rô đẻ và gột cá
rô con như thế nào cả.
*
Một điểm ngoài lề nữa, là cá rô ngoài bắc cũng có một chấm
đen tròn nhỏ ở mỗi bên đuôi, nhưng cá này không to lắm .
*

Cái này là ép cá bột mà bác, ở chổ em người ta bán tính..ly không hà, một ly uống rượu là mấy trăm ngàn đó, ông anh em hùi trước cũng có nuôi nhưng bi giờ bỏ nghề luôn rồi, lổ sặc gạch,đợt vừa rồi chổ em ai nuôi là te tua luôn, cá rô đầu vuông, con to bằng bàn tay mà bán có mười mấy ngàn/kg:eek:

nói thật khi tôi viết bài, điều tôi nghỉ tới là làm sao mình cập nhật được thông tin chính xác nhất,để bà con đọc và có định hướng cho con vật mình nuôi.
nơi quê tôi hiện đang còn 4 hầm chuẩn bị xuất nhưng với giá nầy họ đang cắt mồi nuôi cầm hơi thôi.
còn những con số tôi đưa lên,tôi cố gắng thu lượm chính những người nuôi nầy,theo tôi đó là những con số tôi chấp nhận và tin cậy.
nếu bạn biết bà con nông dân chúng tôi muốn được tiếp cận vay ngân hàng,nhất là khi vay để nuôi thủy sản thật không dể chút nào ?chỉ có thể vay ngân hàng cổ phần thôi với định mức 1 ha chỉ 15 triệu còn lại tự lo thì bạn sẻ thấy 140 triệu đầu tư nầy lãi xuất sẻ ra sao ?

Theo như bạn em nuôi cho trại người ta thì giá hiện giờ tại hầm là 18000/kg.nếu mang ra vựa thì được khoảng 20000kg nhưng sẽ bị phân loại.Ở Long An nha các bạn

không biết các bác sao chứ em ăn em nó mấy lần thì thấy: cá thịt nhão hơn, tanh hơn và mỡ hơn cá rô thường. Nói chung ...cái gì nuôi thì thịt không còn ngon nữa.

cứ nướng lên ngỡ thịt da sương cá cho vào say da lọc lấy nước
lấu canh rau cải ngon lắm
hihihi
thân

Chào các bác, em cũng muốn nuôi cá rô đầu vuông nhưng chưa có kinh nghiệm, bác nào có video về kỹ thuật nuôi và sinh sản cá rô đầu vuông gửi giúp em với.
Bác nào ở miền bắc có cá giống báo giá cho em với.
cảm ơn các bác.
Email: ngoclam76asoclam76al@yahoo.com

Last edited by a moderator:
sao nghe nói giá thương phẩm đang rớt phải không các bác. 30,000 con 20,000 thôi. lan tràn như ba sa rồi.

Có bác nào mua nhà, mua xe, mua đất không, chổ em dạo này người ta bán nhiều lắm qua đợt...đầu vuông vừa rồi::p

Có bác nào mua nhà, mua xe, mua đất không, chổ em dạo này người ta bán nhiều lắm qua đợt...đầu vuông vừa rồi::p

Bác nói nghe sao thảm thế.thằng bạn mình nuôi cho ăn thêm phân chuồng cũng có lời chút đỉnh mà bác.

giá cá rô đầu vuông hôm nay có nhích lên đôi chút chút
-ngày 05-04-2011 giá bán tại hầm 20.000 đ/kg chủ hầm (đang mang bệnh tức)
-vì 3 hầm (ao) kế bên hợp đồng sáng nay ngày 09-04-2011 cân giá 23.000 đ/kg
không biết đâu mà lần........../.

Back