Em mới mua con vẹt, mọi người giúp em với

• Thread starter caigivay
  • Ngày gửi
Hôm qua lúc chiều mình đi qua bên tiệm Chín Đào có mua 1 con vẹt , mọi người cho em hỏi:
- Vẹt e là khoảng mấy tháng vậy mấy anh .Mới mua về nên làm cách nào cho nó ăn đc vậy mấy anh (thấy topic bên kia có người mua về nó ko chịu ăn rùi chết nên e cũng sợ), mình nên cho nó ăn thức ăn gì

- Khi đem nó về nó có vẻ rất sợ ,mình chùm áo lồng lại là nó đứng trên cầu, mình mở ra là nó trèo lên trên lồng ko àh ,jo muốn nó quen thì mình phải làm sao? nên chùm lồng lại hay là mở ra luôn mấy anh. Àh e còn con sáo nâu nữa cũng khoảng 4 tháng rùi có nên treo gần con sáo ko.

-Khoảng giữa tháng 6 này thì mình đem về Quảng Ngãi (xe chạy 18h) , ko biết lên xe sao nữa nên cũng lo lo:( :( :( , ai biết thì chỉ giúp dùm e

THANKS
THANKS
THANKS

Last edited:
sao bác không úp cái hình lên cho anh em coi,chiều hôm qua mình cũng ghé tiệm chị đào ở lê trọng tấn thấy 1 đám vẹt đầu hồng choai choai,và vẹt đầu xám choai,vẹt ngực hồng bội,lên mình không mua chỉ coi 1 lúc rùi đi,nếu như đúng là ban mua ở đó thì không ổn rùi,vì 3 đàn chim đó toàn là chim bẫy cả,luyện cho em nó dạn cũng hơi vất đấy,mình đang nuôi 1 em vẹt ngực hồng non,được 3 tháng tuổi rùi,mình cho em nó ăn chủ yếu là bắp tươi ,mà là bắp nếp chữ bắp mỹ là em nó không an đâu,với thóc,hạt đậu cá loại,bạn cố gắng đút cho em nó ăn cho em nó quen bạn dần dần là em nó hết dát thui,theo mình biết đẻ có thể đi về quảng ngãi phải mất 1 ngày 1 đêm mà như vậy thì mang về hơi khó đấy,nếu xe khách mà rộng thì đem về được chứ xe chật thì không đem về được đâu,để nguyên cái lồng cho thức ăn nước uống đầy đủ,rùi chùm cái áo lồng vào là về được đến nhà thui,lưu ý xe rộng nhé xe chật chội chớ có đem về kẻo em nó ra đi luôn đó,hôm qua tính đi kiếm vẹt đầu hông non ma không có,mà con vẹt của bạn nuôi làm cảnh được thui chứ em nó không học nói được đâu nhé bạn.muốn em nó học nói được bạn chịu khó mua chim non về nuôi thì em nó mới nói được
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012052214221njflmzljnm572784.jpeg

Back