Em ốm quá, có bài thuốc nào giúp tăng cân không???

• Thread starter whydouble51010
  • Ngày gửi
Tình hình là em 26t, cao 1m7 mà nặng có 42 kg, buồn não ruột, gầy quá ảnh hưởng không nhỏ đến công việc và tình duyên, các bác trên diễn đàn nhà mình có ai biết bài thuốc nam nào giúp ăn ngon, ngủ khỏe, hấp thụ dinh dưỡng tốt không giới thiệu em với, mấy cái sữa tăng cân em dùng không có hiệu quả

đi tập tạ đi bạn. Tập thường xuyên + ăn uống điều độ là tăng cân thôi

Last edited by a moderator:
Theo mình bạn đến trung tâm thể hình đi ,tập đều 6 tháng là nên ầm ầm.Trước mình có cậu bạn cũng bị còi nó đi tập hơn 1 năm người to như con tịnh.Muốn cơ thể hấp thụ thì mình phải vận động để tiêu hao năng lượng đã.
Còn muốn nhanh đói ,ngủ khoẻ thì mỗi bữa cơm làm mấy chén táo mèo ngủ tít lắm sáng dậy bụng sôi ầm ầm.Nhưng hình như táo mèo thì lại giảm cân thì phải hehe.^_^

bác có thể dùng mấy loại thuốc nam này uống thay trà hàng ngày đảm bão ăn ngon ngũ khõe nhé , diệp hạ châu , củ gobo ngưu báng .

Ối trời! Zậy là nhìn bạn chắc như người siêu mỏng nhỉ. Bạn mà tập tạ chắc biến thành người tàn hình lun quá. :)).

ăn thật nhiều và đủ chất, chịu khó hoạt động thể dục thể thao, có lỗi sống lành mạnh nữa :huh:

mình cũng đi gym mà không có hiệu quả, cũng ăn nhung huơu và linh chi rồi nhưng chẳng tăng được kg nào

mình cũng đi gym mà không có hiệu quả, cũng ăn nhung huơu và linh chi rồi nhưng chẳng tăng được kg nào

bạn xem lại trên cơ thể của bạn có tiền sử bị bệnh gì hay là đang mắc bệnh gì hay không

Tôi sống hơn nữa đời người, chưa bao giờ đạt trọng lượng 45kg , hiện tại tôi cao 1mét60 nặng 40kg. Nếu bạn từng bị suy dinh dưỡng khi còn bé thì hiện tại rất khó có thể mập được, vì chính tôi là bằng chứng sống.

--------

1ông sư bóc thuốc cho tôi từng nói, cơ thể con người có 2thể , hàn là lạnh, nhiệt là nóng, nếu là nhiệt thì cơ thể luôn ấm hơn những người thể hàn, ăn uống bao nhiêu cũng không mập nổi.

--------

1cô bác sĩ ở khoa ngoại,nội tiêu hoá thuộc bệnh viện chợ rẫy, tên Linh kết luận với tôi là do cơ thể mõi người có 1chỉ số tiêu hoá hấp thu dinh dưỡng khác nhau, nếu chỉ số thấp thì ăn nhiều cơ thể cũng ko hấp thu được dinh dưỡng, còn 1 loại nữa là mức tiêu hao năng lượng, cái này mõi nguời mõi khác , có khi anh cần 100kal để nâng hòn đá nhưng người khác lại mất 150kal. Nên việc tăng cân phải nhờ đến sự tư vấn của bác sỉ thầy thuốc là tốt nhất, đừng tẩm bổ lung tung, tôi từng bị vỡ mạch máu vì thuốc bổ đấy.

--------

Bạn có thể vô 1chai đạm , cứ 3ngày truyền 1chai, sau 2tuần giảm lại 2chai 1tuần, 1tuần 1chai rồi ngưng, mục đích là để cơ thể có đà phát triển cho từng sợi, cơ,mô ,tế bào, ăn thêm chuối, uống sữa đậu xanh mõi ngày sẽ cải thiện thêm 2 tới 3kg hoặc hơn, nhưng phải kiên trì, không phải 1 2tháng là lên cân được đâu.
Mất tiền và thời gjan không ít đâu. Tôi thì nản lắm.

Last edited by a moderator:
điều thư nhất bạn uống cà gai neo để giải độc gan .sẽ tăng cường cho bạn ăn uống tốt hơn thỉnh thoảng chơi vài ấm cây cối xay bổ thận thanh nhiệt tăng sự lọc máu tốt hơn . bỏ thuốc lá và một số chất kích thích khác ngủ trưa và ngủ đêm đều đặn làm việc vừa phải chánh mất nhiều ca lo khẩu phần ăn tăng ngọt , giảm cay nóng, thể duc di bộ buổi sáng thế là quá đủ để tăng kg

Mình bị viêm xoang và amidan cũng khá nặng, chỗ anh tamnong chỉ cách truyền đạm thì hơi nản, hiện tại mình cũng chán quá, uống cà gai leo cũng vài hộp rồi mà hình như không thấy thay đổi gì

Tình hình là em 26t, cao 1m7 mà nặng có 42 kg, buồn não ruột, gầy quá ảnh hưởng không nhỏ đến công việc và tình duyên, các bác trên diễn đàn nhà mình có ai biết bài thuốc nam nào giúp ăn ngon, ngủ khỏe, hấp thụ dinh dưỡng tốt không giới thiệu em với, mấy cái sữa tăng cân em dùng không có hiệu quả

Cứ ăn cơm, cơm , cơm và cơm, từ từ dạ dày nở ra lúc đó mà lo giảm cân

Đi khám xem có bệnh gì không? Nếu không thì cần cho tinh thần thoải mái, không quá lo lắng, sợ sệt, buồn bã, đừng vội yêu khi chưa có người yêu mình... Nói chung không có bệnh gì , tinh thần sảng khoái , ăn uống đầy đủ, là mập thừa cân ngay thôi.
Nếu không có bệnh, không bị khủng hoảng tinh thần, vật chất, có tiền, có tình , ăn uống đầy đủ coi chừng phải giảm cân đấy

Mỗi bữa cơm tối làm 2 lon bia sau 3 tháng sẽ mập.tôi 1m70 nặng 58kg,sau 1 năm bia bọt bây giờ tôi 68kg và đang có dấu hiệu tăng nữa.

Back