Em Xích cần các bác tư vấn GẤP!

• Thread starter sutraheart
  • Ngày gửi
Em mới mua em xích này ở tiệm. Chủ tiệm bảo 1 mùa, kêu được: két chào cô, két ơi, ....(4,5 câu gì đó ). Lúc test ngoài đó ( nhiều chim quá, e thấy nó cũng có kêu chút ít , nghe không rõ được ), đem về nhà chiều hôm qua, nó im ru ( buồn ghê gớm ). Lúc dạy nó nói : két ơi --> thì nó có ứ ứ trong miệng 2 tiếng theo nhịp " két ơi ". Sáng nay không tiến triển gì hơn,nó vẫn cắn em ( tối qua thì e đụng được vào nó),e mở ghi âm bật cho nó nghe, nó cũng ứ ứ theo nhịp. Chắc em bị lừa rồi! Các bác xem hình đánh giá giúp em, em này còn dạy nói được không và dạy như thế nào. Em tính treo ngoài sân có con chó Becgie để nó học sủa gâu gâu. Đồ nghề của e thì có 1 máy ghi âm. ai ở khu vực tp hcm, cvien gia định cho e giao lưu với nhé. Mới chơi chim lần đầu, rất thiếu kinh nghiệm

Con này theo tôi nhìn thấy thì nó khoảng 2 năm tuổi rồi. Tiếng két ơi là tiếng dịch trại ra thôi, chứ nó không thể nói được tiếng " ơi ", mà chỉ nói 'két' là rỏ nhất thôi. Con này là con trống , nếu đem nó đến gần chủ con chó nó mau bắt chước tiếng chó hơn tiếng người. Vẩn có thể tập nó nói thêm vài từ nửa nhưng phải kiêng trì.

À mà quên ... bạn xem thử chỗ lông sau ót của nó, có lông màu đỏ, màu đó là màu thật hay màu sơn vậy. Nếu là màu sơn thì con này còn rất non, và bạn bị lừa

Mua ở Bình Dương à, con khác sẽ là con trống đã trổ màu đỏ trên cổ rồi phải không>?

Mua ở Bình Dương à, con khác sẽ là con trống đã trổ màu đỏ trên cổ rồi phải không>?
không, mình mua ở HCM, con khác còn non, chỉ trên cổ có vòng màu xanh đậm hơn màu lông, lát mình sẽ up hình. con này thân thiện, vút ve được, lâu lâu cắn cũng không đau

Đâu đâu! up lên xem với

đã mở bài mới, mọi người ra xem đánh giá, chia sẻ kinh nghiệm giúp mình nhé, thanks all

bạn muốn thuần vẹt bổi thì phải chịu khó và chịu cho nó cắn, bỏ đói nó 5-6h rồi cầm thức ăn đưa vào lồng cho nó đến nó gặm thúc ăn tren tay mình mà ăn ( phải chịu kiên trì với bọn nó mới có thành quả tốt dc) mình cho bọn nó cắn nhiều rồi nên quen.muốn tạp vẹt làm trò hay dạn người, ăn uống tư nhiên trên tay thì mình thấy dùng cách này khá ổn, sau bài tpaj thì bỏ thức ăn vào cho nso ăn bình thườn :D chúc bnaj thành công

Back