HIẾN KẾ LÀM GIÀU với NHÀ GIÀU. Thực phẩm chức năng “Địa Long Dâm Hoắc”

• Thread starter Nguyễn Ngọc Chí
  • Ngày gửi
Tối nay mát trời vì có mưa, cho Chí tôi đóng góp tiết mục vui với Topic này nha...!
Có lợi cho Nông dân, chỉ lấy được tiền nhà giàu...!

Vì các đại gia ham "Trường sinh bất lão", “Cải lão hoàn đồng”, "Thân rồng củ dai", “Củ dài sóng mạnh”, "Ông ngủ củ thức", "Ông uống bà khen", "Em uống anh ghen"... Mặt hết Lang beng da trắng mịn...!

*
Đánh vào tâm lí nhà giàu, các đại gia vứt đi vài triệu để được cái "ấy" thì cũng thõa mãn lắm rồi, giàu đến khi chết có mấy ai mang tiền của đi theo... con cháu họ có hóa vàng mã cũng gây cho quả đất nóng lên thêm và ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến nông dân chúng ta.

**
Tôi xin hiến kế:
Ngày xưa vua chúa thì có "Minh Mạng thang" hay "Hoàng đế dược tửu"... Còn Nay chúng ta cũng học cách đó, nhưng nó @.com 1 xíu....là:

"Địa Long Dâm Hoắc"... Nghe cái tên thì thấy "Be he" hay "dê...dê" rùi...!
+ Chắc lúc đầu mấy ông mặt ngoài thì phản đối với cái tên không mấy "Nho nhã" lắm, nhưng bên trong muốn thử xem sao...!

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" là cái gì...? Mấy ông nhà mình có đoán ra không...?
Ở bên Tây Tạng người ta có "Đông Trùng Hạ Thảo" chẳng qua là cái nấm được mọc trong 1 cái kén do bướm đẻ ra sâu hóa kén (của 1 loài sâu ăn lá) xấu số. Bị lá già rụng xuống đất mà bướm (ngài) chưa chào đời...! Khi lá già rụng xuống đất mang theo kén....gặp độ ẩm mùa đông nên nấm phát triển mọc trong kén.... Chỉ vậy đấy mà mấy ông Tàu đặt cho cái tên "Đông Trùng Hạ Thảo"... Nghe nó cổ & nho nho... giá thành gần 7triệu 1kg. (thành phẩm khô đóng gói).

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" của ta là cái gì xem có sánh vai với "Đông Trung Hạ Thảo" của Tàu không...!
+ Địa Long xin dịch là "Rồng đất" mà Rồng đất là "Con Trùn hay con giun" đấy thôi.
_ Nhớ lại chuyện ngày xưa lúc bé nhà tôi nghèo mà bản thân tôi lúc bé hay đau ốm và gầy nhom, da dẻ hay bị sần sùi ở hai ống quyển chân ở thân người hay có ghẻ và không mấy láng mịn...(đó là gốc của bệnh phong...gì đó).

_ Vậy mà gia đình tôi đã dùng "Địa Long Khẩu Chạo", ấy vậy mà lên năm 13-15 tuổi dẻ da tôi min dần, hết đi bệnh ho hen, ghẻ mụn...bây giờ mà đã lên lão rồi mà sở hữu nước da mấy chị em phụ nữ còn ganh tỵ ...ấy bà con nhà mình ah...!

"Địa Long Khẩu Chạo" là cái tên nửa Việt nửa Lào...!
_ Địa Long là Trùn hay giun đất
_ Khẩu là (Miệng,mồm...ăn) (Việt) ...he..he cho tôi nho nho 1 xíu
_ Khẩu chạo hay (Khậu chạo) là cơm hay cháo được nấu từ gạo tẻ (tiếng Lào)...he..he.:bash:

Vậy suy ra "Địa Long Khẩu Chạo" là trùn nấu cháo...chỉ thế đấy mà hiệu nghiệm vô cùng...! Lúc đó nhà tôi đào con trùn hổ có khoang ở cổ to gần bằng chiếc đũa ăn cơm....!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Bây giờ tôi trở lại chủ đề chính của "Địa Long Dâm Hoắc"
Là các bạn dùng phân bò, phân heo, gà, cút...cút là tốt nhất, các bạn tìm cho ra cái giống trùn hổ Sumo ấy mà nuôi hay con trùn sữa, con trùn sữa nó to hơn con trùn hổ thân hình nó dài bên trong chứa toàn sữa...cái này chắc bổ vô song.
Cái món này nó bổ vô song và rất sạch còn mang tinh nhân văn hơn cái món nhau người & kinh tởm hơn là “sản phẩm” đồng loại của bệnh viện phụ sản...rất buồn..! Nhưng rất nhiều người săn lùng…còn mua nhầm phải nhau lợn hay chó, mèo...!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Quy trình:
_ Ta lấy phân gia súc, gia cầm nuôi trùn
_ Lấy trùn làm sạch sấy khô (tủ sấy hiện đại vô trùng)
_ Sấy xong cán dẹp, hút chân không.
_ Đóng hộp (đăng kí sở hữu có nhãn mác + cách sử dụng)

+ Cách sử dụng:
Nấu cháo kèm gia vị ( hành,tiêu)
Ngâm rượu + sâm + thục địa (rất bắt mắt)...ông uống bà khen, bạn bè uống dắt nhau đi tăng 3...!
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

" Nhất cử lưỡng tiện"
_ Trùn làm thuốc hay thực phẩm chức năng. (Hiện nay cái món nào nói đến thực phẩm chức năng thì đắt vô cùng…chỉ phục vụ cho nhà giàu…!)
_Phân trùn bón ruộng (phân vi sinh).

Lão nô hiến kế....!
Các bác nhà mình có ai làm giàu theo cách của tôi, xin cho lão nô một bữa nhậu “có tăng 3” Be…he..! :d
Thân chào quý bác, làm giàu với nhà giàu…

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$
@@@@
**​

Last edited by a moderator:
Cái vụ này phải cho mấy đại gia dùng thử nếu linh nghiệm chắc bao nhiêu cũng mua đây,nhưng quy trình bào chế chắc là phải tuyệt mật .Phải làm 1 bình mới được,Cám ơn bác rất nhiều

Cái vụ này phải cho mấy đại gia dùng thử nếu linh nghiệm chắc bao nhiêu cũng mua đây,nhưng quy trình bào chế chắc là phải tuyệt mật .Phải làm 1 bình mới được,Cám ơn bác rất nhiều

Trùn hổ thì trong vườn nhà em đầy, To bằng ngón tay, dài gần 30 phân
Nhưng mừ anh Chí có cách nào làm sạch trùn thì bày em với, ko biết cách nào để làm sạch đất + phân trùn trong bụng nó

Nhưng mừ anh Chí có cách nào làm sạch trùn thì bày em với, ko biết cách nào để làm sạch đất + phân trùn trong bụng nó
.

Tôi đang nhờ nhiều nơi phối hợp để nghiên cứu loại "Thực phẩm chức năng" này...
& tôi cũng tin tưởng nó sẽ ra đời...ko biết mình có làm kịp để dăng kí bản quyền hay ko...hay là vẫn chậm chân...!
Loại dược liệu quý trên quê hương mình có đầy...còn đi tìm đâu xa...?

Muốn sản xuất nó thì phải theo quy trình hiện đại....hợp vệ sinh (vô trùng) ko có việc dơ bẩn hay còn vi trùng hay vi rút nữa bạn ah...!
Nếu sau này thành công...bạn sẽ nuôi trùn hổ bán cho đơn vị mình nhé...!
Sẽ cho ra nhiều sản phẩm dạng cao hay bột...(bí mật công nghệ vừa hé mở...)

Bài viết trên hơi đùa cho vui...mong các bạn cứ đùa thoải mái tự nhiên...chứ sau này dùng nó thì phải có tiêu chuẩn chứ...làm gì mà gê sợ thế...
(Rất hợp vệ sinh).
Thân chào.

- ngu ý của tấn thành là cho em nó ăn bột ngô đó anh ,thân ái

em cảm ơn bác nói lên cái ý này

Tối nay mát trời vì có mưa, cho Chí tôi đóng góp tiết mục vui với Topic này nha...!
Có lợi cho Nông dân, chỉ lấy được tiền nhà giàu...!

Vì các đại gia ham "Trường sinh bất lão", “Cải lão hoàn đồng”, "Thân rồng củ dai", “Củ dài sóng mạnh”, "Ông ngủ củ thức", "Ông uống bà khen", "Em uống anh ghen"... Mặt hết Lang beng da trắng mịn...!

*
Đánh vào tâm lí nhà giàu, các đại gia vứt đi vài triệu để được cái "ấy" thì cũng thõa mãn lắm rồi, giàu đến khi chết có mấy ai mang tiền của đi theo... con cháu họ có hóa vàng mã cũng gây cho quả đất nóng lên thêm và ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến nông dân chúng ta.

**
Tôi xin hiến kế:
Ngày xưa vua chúa thì có "Minh Mạng thang" hay "Hoàng đế dược tửu"... Còn Nay chúng ta cũng học cách đó, nhưng nó @.com 1 xíu....là:

"Địa Long Dâm Hoắc"... Nghe cái tên thì thấy "Be he" hay "dê...dê" rùi...!
+ Chắc lúc đầu mấy ông mặt ngoài thì phản đối với cái tên không mấy "Nho nhã" lắm, nhưng bên trong muốn thử xem sao...!

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" là cái gì...? Mấy ông nhà mình có đoán ra không...?
Ở bên Tây Tạng người ta có "Đông Trùng Hạ Thảo" chẳng qua là cái nấm được mọc trong 1 cái kén do bướm đẻ ra sâu hóa kén (của 1 loài sâu ăn lá) xấu số. Bị lá già rụng xuống đất mà bướm (ngài) chưa chào đời...! Khi lá già rụng xuống đất mang theo kén....gặp độ ẩm mùa đông nên nấm phát triển mọc trong kén.... Chỉ vậy đấy mà mấy ông Tàu đặt cho cái tên "Đông Trùng Hạ Thảo"... Nghe nó cổ & nho nho... giá thành gần 7triệu 1kg. (thành phẩm khô đóng gói).

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" của ta là cái gì xem có sánh vai với "Đông Trung Hạ Thảo" của Tàu không...!
+ Địa Long xin dịch là "Rồng đất" mà Rồng đất là "Con Trùn hay con giun" đấy thôi.
_ Nhớ lại chuyện ngày xưa lúc bé nhà tôi nghèo mà bản thân tôi lúc bé hay đau ốm và gầy nhom, da dẻ hay bị sần sùi ở hai ống quyển chân ở thân người hay có ghẻ và không mấy láng mịn...(đó là gốc của bệnh phong...gì đó).

_ Vậy mà gia đình tôi đã dùng "Địa Long Khẩu Chạo", ấy vậy mà lên năm 13-15 tuổi dẻ da tôi min dần, hết đi bệnh ho hen, ghẻ mụn...bây giờ mà đã lên lão rồi mà sở hữu nước da mấy chị em phụ nữ còn ganh tỵ ...ấy bà con nhà mình ah...!

"Địa Long Khẩu Chạo" là cái tên nửa Việt nửa Lào...!
_ Địa Long là Trùn hay giun đất
_ Khẩu là (Miệng,mồm...ăn) (Việt) ...he..he cho tôi nho nho 1 xíu
_ Khẩu chạo hay (Khậu chạo) là cơm hay cháo được nấu từ gạo tẻ (tiếng Lào)...he..he.:bash:

Vậy suy ra "Địa Long Khẩu Chạo" là trùn nấu cháo...chỉ thế đấy mà hiệu nghiệm vô cùng...! Lúc đó nhà tôi đào con trùn hổ có khoang ở cổ to gần bằng chiếc đũa ăn cơm....!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Bây giờ tôi trở lại chủ đề chính của "Địa Long Dâm Hoắc"
Là các bạn dùng phân bò, phân heo, gà, cút...cút là tốt nhất, các bạn tìm cho ra cái giống trùn hổ Sumo ấy mà nuôi hay con trùn sữa, con trùn sữa nó to hơn con trùn hổ thân hình nó dài bên trong chứa toàn sữa...cái này chắc bổ vô song.
Cái món này nó bổ vô song và rất sạch còn mang tinh nhân văn hơn cái món nhau người & kinh tởm hơn là “sản phẩm” đồng loại của bệnh viện phụ sản...rất buồn..! Nhưng rất nhiều người săn lùng…còn mua nhầm phải nhau lợn hay chó, mèo...!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Quy trình:
_ Ta lấy phân gia súc, gia cầm nuôi trùn
_ Lấy trùn làm sạch sấy khô (tủ sấy hiện đại vô trùng)
_ Sấy xong cán dẹp, hút chân không.
_ Đóng hộp (đăng kí sở hữu có nhãn mác + cách sử dụng)

+ Cách sử dụng:
Nấu cháo kèm gia vị ( hành,tiêu)
Ngâm rượu + sâm + thục địa (rất bắt mắt)...ông uống bà khen, bạn bè uống dắt nhau đi tăng 3...!
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

" Nhất cử lưỡng tiện"
_ Trùn làm thuốc hay thực phẩm chức năng. (Hiện nay cái món nào nói đến thực phẩm chức năng thì đắt vô cùng…chỉ phục vụ cho nhà giàu…!)
_Phân trùn bón ruộng (phân vi sinh).

Lão nô hiến kế....!
Các bác nhà mình có ai làm giàu theo cách của tôi, xin cho lão nô một bữa nhậu “có tăng 3” Be…he..! :d
Thân chào quý bác, làm giàu với nhà giàu…

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$
@@@@
**​

Hôm nay mát trời em cũng ngồi khuya một tý đọc mấy dòng của bác em thấy tuy bị muỗi nó đốt nhưng vui , vui vì bác nói hay quá, nhưng em ko có tiền mời bia bác đâu chứ đừng nói tăng 3 vì em đang thất nghiệp mà. em cũng đang có dự định như bác nói nhưng ko làm được đến mức đó chỉ là nghĩ một trang trại chăn nuôi phải giải quyết được cái gốc là tăng độ đạm cho thức ăn tránh phụ thuộc bên ngoài thì mới có lãi bằng cách như sau em nuôi 1 ít lợn, 1 ít gà, vài hồ cá nhỏ nhỏ em nuôi ít cá và 1 hồ em nuôi ốc bươu vàng, vài con bò lấy phân chộn cùng phân lợn em nuôi trùn, trồng ít cỏ ở vòng ngoài trại và quanh bờ ao, ao cá em cấy 1 vụ vào mùa đông giải quyết cái bùn đáy ao ko ô nhiễm lại có thóc ăn và chăn nuôi . cây hoa em chồng ít địa lan cúc, quả em chồng ổi " nhằm mấy thằng hàng xóm sang chơi bứt ổi cho nó uống rượu say chết thôi" và chồng ít bưởi biếu hàng xóm ăn tết cho có quà. "sorry bác em ko nói gà gì cá gì đâu". còn thiếu đâu em bổ xung thức ăn là bã sắn, sắn củ lên men và ít cám công nghiệp bác thấy thế nào bác. bác cùng anh em đi nhiều nơi học nhiều thứ cho em ý kiến nhé. em chỉ thích làm mô hình trang trại tuần hoàn bác a " cắt giảm chi phí tăng năng xuất vật nuôi đấy là cách làm em thấy luôn thành công " ko biết có phải ko nữa. nhưng mà em ko có vốn ko có đất chắc cả đời đi làm thuê nên chỉ nói suy nghĩ của mình trên diễn đàn thôi nói với mấy ông chủ chạy theo nuôi chuyên canh, nuôi đặc sản, phụ thuộc thức ăn công nghiệp thiếu kỹ thuật toàn bị ....
Hì hì trước em cũng ăn giun sào rồi bác a. con nó to bằng đầu đũa tuốt ra chặt nhỏ rửa sạch bố ai biết là cái gì em cũng ko biết ăn thấy ngon hỏi ông ông bảo giun đất....Té ngửa ... sau bữa đó được ăn vài bữa nữa rồi ko có mà ăn.
Chén rượu chén chè đông bè bạn
Chén chú chén anh hữu hảo tình.
Cơm nguội mắm chan mỗi mình mâm

- ngu ý của tấn thành là cho em nó ăn bột ngô đó anh ,thân ái
.

Ý kiến của bạn cũng hay đó...! Ta tiến hành nuôi vẫn bình thường (phân của vật nuôi nhiều đạm, nuôi trùn mau lớn & rất to).

Đến giai đoạn đem làm dược liệu thì công đoạn làm sạch của máy móc hiện đại chứ...! Lo gì không tách phân và chất bẩn của Trùn...và ngay cả diệt mầm bệnh là vi trùng & viruts nữa chứ...?

Sấy khô xay nhuyễn cho qua tia cực tím diệt trùng...! Đem sản phẩm đi kiểm định thành phần thì có sạch hay không là biết ngay...! (Lộ hết)...!
Cái bí quyết về công nghệ là hiệu suất của sự thành công.
Thân chào bạn nhé.

--------

Hôm nay mát trời em cũng ngồi khuya một tý đọc mấy dòng của bác em thấy tuy bị muỗi nó đốt nhưng vui , vui vì bác nói hay quá, nhưng em ko có tiền mời bia bác đâu chứ đừng nói tăng 3 vì em đang thất nghiệp mà. em cũng đang có dự định như bác nói nhưng ko làm được đến mức đó chỉ là nghĩ một trang trại chăn nuôi phải giải quyết được cái gốc là tăng độ đạm cho thức ăn tránh phụ thuộc bên ngoài thì mới có lãi bằng cách như sau em nuôi 1 ít lợn, 1 ít gà, vài hồ cá nhỏ nhỏ em nuôi ít cá và 1 hồ em nuôi ốc bươu vàng, vài con bò lấy phân chộn cùng phân lợn em nuôi trùn, trồng ít cỏ ở vòng ngoài trại và quanh bờ ao, ao cá em cấy 1 vụ vào mùa đông giải quyết cái bùn đáy ao ko ô nhiễm lại có thóc ăn và chăn nuôi . cây hoa em chồng ít địa lan cúc, quả em chồng ổi " nhằm mấy thằng hàng xóm sang chơi bứt ổi cho nó uống rượu say chết thôi" và chồng ít bưởi biếu hàng xóm ăn tết cho có quà. "sorry bác em ko nói gà gì cá gì đâu". còn thiếu đâu em bổ xung thức ăn là bã sắn, sắn củ lên men và ít cám công nghiệp bác thấy thế nào bác. bác cùng anh em đi nhiều nơi học nhiều thứ cho em ý kiến nhé. em chỉ thích làm mô hình trang trại tuần hoàn bác a " cắt giảm chi phí tăng năng xuất vật nuôi đấy là cách làm em thấy luôn thành công " ko biết có phải ko nữa. nhưng mà em ko có vốn ko có đất chắc cả đời đi làm thuê nên chỉ nói suy nghĩ của mình trên diễn đàn thôi nói với mấy ông chủ chạy theo nuôi chuyên canh, nuôi đặc sản, phụ thuộc thức ăn công nghiệp thiếu kỹ thuật toàn bị ....
Hì hì trước em cũng ăn giun sào rồi bác a. con nó to bằng đầu đũa tuốt ra chặt nhỏ rửa sạch bố ai biết là cái gì em cũng ko biết ăn thấy ngon hỏi ông ông bảo giun đất....Té ngửa ... sau bữa đó được ăn vài bữa nữa rồi ko có mà ăn.

He...he. Bạn này cũng vui đây..!
Cái thú vui điền viên là chỗ đó, nhưng thời buổi @.com này phải biết vận dụng để làm giàu...
Anh mà được chừng 3h đất ở vị trí thuận lợi cho phát triển vườn + chăn nuôi... thì anh OKIA ở nhà làm kinh tế ngay, chứ ko thèm lặn lội ra tới Bắc làm quân đánh thuê ăn lương tháng, dù cho có làm việc phòng lạnh với madein là "cố vấn, chuyên gia" ở xứ người.
Anh ở Xuân Lộc - Đồng Nai đấy, nếu ở nhà sẽ lên bạn chơi ngay, sẽ hiến kế cho bạn...nếu bạn muốn làm lớn thì thuê mình làm chuyên gia cho.

**
Vấn đề chăn nuôi và trồng trọt phải theo 1 quy trình khép kín có sự hổ tương cho nhau, không gây mất cân bằng sinh thái (dù đó là mô hình bậc cao mang tính chất công nghiệp).
_ Nuôi độc canh không tạo ra được thức ăn, chuyên đi mua thực phẩm về nuôi tôi tuyên bố "Lỗ" là cái chắc.

Khi nào có nhã hứng bạn mời tôi rai rai nói chuyện sẽ hiểu được ngay. Nghề này tôi đã gắn bó máu thịt hơn 20 năm rồi. có bác tuổi như tôi họ làm ngề này đã ngồi ở ghế sở, chi cục... Thật sự có có tài thật ko tôi ko rõ trong thời buổi vàng thau lẫn lộn "mua quyền đoạt chức"...và tôi tin 1 điều họ "choảnh chọe" không bao giờ đi chia sẻ với dân đâu...!
Vài lời thân chào bạn.

chao bac

.

Ý kiến của bạn cũng hay đó...! Ta tiến hành nuôi vẫn bình thường (phân của vật nuôi nhiều đạm, nuôi trùn mau lớn & rất to).

Đến giai đoạn đem làm dược liệu thì công đoạn làm sạch của máy móc hiện đại chứ...! Lo gì không tách phân và chất bẩn của Trùn...và ngay cả diệt mầm bệnh là vi trùng & viruts nữa chứ...?

Sấy khô xay nhuyễn cho qua tia cực tím diệt trùng...! Đem sản phẩm đi kiểm định thành phần thì có sạch hay không là biết ngay...! (Lộ hết)...!
Thân chào bạn nhé.

--------

Cái thú vui điền viên là chỗ đó, nhưng thời buổi @.com này phải biết vận dụng để làm giàu...
Anh mà được chừng 3h đất ở vị trí thuận lợi cho phát triển vườn + chăn nuôi... thì anh OKIA ở nhà làm kinh tế ngay, chứ ko thèm lặn lội ra tới Bắc làm quân đánh thuê ăn lương tháng, dù cho có làm việc phòng lạnh với madein là "cố vấn, chuyên gia xứ người.
Anh ở Xuân Lộc - Đồng Nai đấy, nếu ở nhà sẽ lên bạn chơi ngay, sẽ hiến kế cho bạn...nếu bạn muốn làm lớn thì thuê mình làm chuyên gia cho.

**
Vấn đề chăn nuôi và trồng trọt phải theo 1 quy trình khép kín có sự hhor tương cho nhau, không gây mất cân bằng sinh thái (dù đó là mô hình bậc cao mang tính chất công nghiệp).
_ Nuôi độc canh không tạo ra được thức ăn, chuyên đi mua thực phẩm về nuôi tôi tuyên bố "Lỗ" là cái chắc.

Khi nào có nhã hứng bạn mời tôi rai rai nói chuyện sẽ hiểu được ngay. Nghề này tôi đã gắn bó máu thịt hơn 20 năm rồi. có bác tuổi như tôi họ làm ngề này đã ngồi ở ghế sở, chi cục... Thật sự có có tài thật ko tôi ko rõ trong thời buổi vàng thau lẫn lộn "mua quyền đoạt chức"...và tôi tin 1 điều họ "choảnh chọe" không bao giờ đi chia sẻ với dân đâu...!
Vài lời thân chào bạn.

Em mấy bữa nữa chắc ra hà nội chơi bác cho em sdt đi bữa nào em ra em alo bác em mời bác 1 chầu bia hơi với lạc luộc bác cháu mình đưa đẩy câu chuyện cho thêm thân mật a.

Em mấy bữa nữa chắc ra hà nội chơi bác cho em sdt đi bữa nào em ra em alo bác em mời bác 1 chầu bia hơi với lạc luộc bác cháu mình đưa đẩy câu chuyện cho thêm thân mật a.

OKIA.

Bia hơi Hà Nội + Lạc rang = Sướng cái sự đời.
Hẹn gặp bạn ở Đông Anh _ HN
Số phon : 0933525939

--------

Bài viết rất hay. Nghĩa đen nghĩa bóng đủ cả.
Vậy mà ko có cái nút thank mới dễ quạu. :ph34r:

Lâu rồi Baby_plm khoẻ chứ...?

Em xem chỗ nào có lỗ tai hay lỗ mũi gì đó thì bấm cho nó mấy phát cho nó nhừ đi...!
Cám ơn em đã đọc & Comments.

Xin ý kiến

.

Thân chào bạn nhé.

--------

Anh mà được chừng 3h đất ở vị trí thuận lợi cho phát triển vườn + chăn nuôi... thì anh OKIA ở nhà làm kinh tế ngay, chứ ko thèm lặn lội ra tới Bắc làm quân đánh thuê ăn lương tháng, dù cho có làm việc phòng lạnh với madein là "cố vấn, chuyên gia xứ người.

**
Vấn đề chăn nuôi và trồng trọt phải theo 1 quy trình khép kín có sự hhor tương cho nhau, không gây mất cân bằng sinh thái (dù đó là mô hình bậc cao mang tính chất công nghiệp).

Vài lời thân chào bạn.
Bác a. em định thuê lại cái trang trại trên diễn đàn có đăng link: http://agriviet.com/home/threads/150217-Cho-thue-trang-trai-day-du-o-Cu-chi-3000-m2
Bác và anh em là người đi trước tư vấn giúp em xem với mô hình họ sẵn có mình nuôi con gì và bắt đầu như thế nào để đảm bảo lấy ngắn nuôi dài sau 1 năm thì có lãi a. Em ít vốn với cả đất thuê em ko đầu tư thêm được cơ sở vật chất, nhất là ở củ chi em ko rành lắm. Bác và anh em đọc được tư vấn giúp em nếu có được cả địa chỉ bán con giống và chuyển giao kỹ thuật thì càng tốt các bác a.
Còn dự kiến của em là năm đầu em nuôi thử nghiệm mỗi thứ 1 ít như sau:
làm mấy cái vèo trên ao để nuôi cá lóc, mấy cái chuồng giống chuồng lợn em nót bạt nuôi lươn 1 cái, 1 cái nuôi ếch còn một cái nuôi lợn, vườn em mang ít gà đông tảo và gà mường vào nuôi nhân giống xem sao vì gà này trước em nuôi ko thấy bị dịch nhưng nó bay hơi ác em toàn phải cắt cánh. còn em nuôi trùn ở 1 góc và nuôi dòi ở 1 góc cái xưởng to. bờ ao em phát quang chồng ít cỏ. lấy cỏ nuôi trùn và cho cá ăn, nuôi 10 con chó. bác và các anh các chị tư vấn thêm giúp em a nhớ nhé, đừng bỏ em nhé
http://agriviet.com/home/threads/150217-Cho-thue-trang-trai-day-du-o-Cu-chi-3000-m2
Cơm nguội mắm chan mỗi mình mâm.

làm giầu không khó, khó cái là k có vốn để làm giầu.
các cụ xưa vẫn có câu "buôn tài, k bằng dài vốn" ngẫm thấy quá đúng.

Last edited:
gưi bác chí lý

giá thuê chịu sao nổi để làm nông ?

Giá thuê Anh ấy lấy 6tr/tháng bác a/ Bác có thể cho em ý kiến được ko vì e ko có đất mà nếu có đất em tính xây dựng mấy thứ linh tinh như vây cũng tốn kém lắm, được mỗi cái chủ động, em muốn các bác tư vấn cho em để làm sao em làm được và chịu được mức giá thuê đó. Lời tý là ổn. em thấy chủ của mảnh đất này trước cũng đã nuôi gà và có rất nhiều bài trên diễn đàn rồi . mong các bác tư vấn cho em nhé. Em định thuê 10 năm các bác a.
Em luu số của bác chí rồi bữa nào em ra em alo trước bác nhé. hì hì có gì bác tư vấn em thêm a.
.

--------

Giá thuê Anh ấy lấy 6tr/tháng bác a/ Bác có thể cho em ý kiến được ko vì e ko có đất mà nếu có đất em tính xây dựng mấy thứ linh tinh như vây cũng tốn kém lắm, được mỗi cái chủ động, em muốn các bác tư vấn cho em để làm sao em làm được và chịu được mức giá thuê đó. Lời tý là ổn. em thấy chủ của mảnh đất này trước cũng đã nuôi gà và có rất nhiều bài trên diễn đàn rồi . mong các bác tư vấn cho em nhé. Em định thuê 10 năm các bác a.
Em luu số của bác chí rồi bữa nào em ra em alo trước bác nhé. hì hì có gì bác tư vấn em thêm a.

QUOTE=Nguyễn Ngọc Chí;479608]Chỗ này chăn nuôi kết hợp cũng ưng ý đây...
Đất này của chính chủ hay bạn thuê lại của ai...chưa rõ.?
Có bán ko, chủ quyền như thế nào? (sổ đỏ hay hồng có chưa..?). Giá cã..?
+ Mua và thuê để kinh doanh đều đưa lên làm 1 bài toán (hoạch định) cho có lãi và mang tính chất chiến lược không phải dễ, phải thực hiện ít nhất từ 7năm đếm 20 năm hay cả đời người.
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Xin góp ý cho gia chủ:
_ Chăn nuôi kết hợp mang tính bền vững (tính khả khi cao):
+ Thuê kỉ thuật :
_ Viết dự án, dự toán chung
_ Lập dự án dự toán riêng kỉ thuật, (từng bút toán đầu tư cho từng mãng 1, trong đó có trồng trọt & chăn nuôi)

+ Lấy dự án tổng - dự án (chi + rủi ro + khấu hao + phúc lợi xã hội) = lãi (thời điểm).
+ Làm bài toán này được thì mới định hình kinh doanh được...

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Chỗ này cũng thực hiện như 1 khu du lịch sinh thái vui choi cuối tuần + nhà hàng...được, nhưng phải lập dự án, dự toán.
Đi kèm với chiến lược kinh doanh (kỉ năng, kỉ thuật của nhà hàng...tiếp thị...)
+ Được có thời gian tôi sẽ gặp bạn tại nơi đây.
+ Chứ tư vấn trên Agriviet cũng có cái hay và ko ít cái dở như đẽo cày giữa đường vậy...!
Thân chào bạn.
Vụ này là của em hỏi bác a. ko phải bác tuan kia a

.[/QUOTE]

Ah...có khi anh nhầm cái đường link , nhưng tư vấn cho em rồi đó:
_ Với 3ha đất là không phải nhỏ...mà em đầu tư nhiều con và mô hình khép kín thì đòi hỏi thời gian dài trên 5 năm mói bắt đầu khấu hao hết và có lãi, em phải thuê đất tưới 10 năm hoặc lâu dài...
Nếu mình chưa có kinh nghiệm trong chăng nuôi và trồng trọt...thì chưa đưa ra mô hình tối ưu được đâu...
Phải có con mắt nhà nghề và có kỉ thuật cao cùng với chiến lược xây dựng
Vì vốn bỏ ra lớn + với tiền thuê đất phải tính kĩ và làm thật, khi đã làm phải hội đủ các yếu tố anh đã nói...
Chỉ duy nhất là đất của mình thì còn đễ thở hơn nhiều...!
Chứ đầu tư cơ sở hạ tầng hoàn chỉnh mà thời gian ngắn quá vậy làm sao thu hồi vốn & có lãi...! Còn cơ sở hạ tầng đã xây dựng rồi đén khi trả đất coi như mất trắng...!

Em tính kĩ khi bắt tay vào viêc em nhé.
Thân chào em

tks bác chí lý

Ah...có khi anh nhầm cái đường link , nhưng tư vấn cho em rồi đó:
_ Với 3ha đất là không phải nhỏ...mà em đầu tư nhiều con và mô hình khép kín thì đòi hỏi thời gian dài trên 5 năm mói bắt đầu khấu hao hết và có lãi, em phải thuê đất tưới 10 năm hoặc lâu dài...
Nếu mình chưa có kinh nghiệm trong chăng nuôi và trồng trọt...thì chưa đưa ra mô hình tối ưu được đâu...
Phải có con mắt nhà nghề và có kỉ thuật cao cùng với chiến lược xây dựng
Vì vốn bỏ ra lớn + với tiền thuê đất phải tính kĩ và làm thật, khi đã làm phải hội đủ các yếu tố anh đã nói...
Chỉ duy nhất là đất của mình thì còn đễ thở hơn nhiều...!
Chứ đầu tư cơ sở hạ tầng hoàn chỉnh mà thời gian ngắn quá vậy làm sao thu hồi vốn & có lãi...! Còn cơ sở hạ tầng đã xây dựng rồi đén khi trả đất coi như mất trắng...!

Em tính kĩ khi bắt tay vào viêc em nhé.
Thân chào em

Dạ em tks anh nhiều. em thấy họ có cơ sở vật chất trên đó rồi em muốn tận dụng chứ ko muốn xây thêm anh a. với cả có hơn 3000m2 anh a. em tính toán sở trường sở đoản của mình rồi có gì em alo tham vấn thêm a.

Anh đến tìm em em lặng im.
Mắt em lẩn trốn mắt anh tìm.
Anh biết rằng em em từ chối.
Lặng lẽ ra về mưa trong tim.
… nay mưa to quá!!!!.

OKIA.

Bia hơi Hà Nội + Lạc rang = Sướng cái sự đời.
Hẹn gặp bạn ở Đông Anh _ HN
Số phon : 0933525939

--------

Lâu rồi Baby_plm khoẻ chứ...?

Em xem chỗ nào có lỗ tai hay lỗ mũi gì đó thì bấm cho nó mấy phát cho nó nhừ đi...!
Cám ơn em đã đọc & Comments.

Hẹn gặp bác Chí cứ ra mấy lò gạch ven sông Hồng là gặp đc thôi cần gì phone ạ.hiiii
Tiện bác cho hỏi ở Đông Anh có địa chỉ nào bán giống cỏ Va06 không ạ. Cảm ơn bác

Hẹn gặp bác Chí cứ ra mấy lò gạch ven sông Hồng là gặp đc thôi cần gì phone ạ.hiiii
Tiện bác cho hỏi ở Đông Anh có địa chỉ nào bán giống cỏ Va06 không ạ. Cảm ơn bác

Em lên Hòa Bình, gần trại bò Moncada hỏi thăm anh thức kỉ thuật trại...
Vậy anh ở trong lò gạch cùng với Thị Nở đúng ko..?:angry:

Back