Học nghề nuôi rắn ri voi

• Thread starter khoailangmocmong
  • Ngày gửi
Lâu nay mình xem trên các phương tiện thông tin thấy nhiều người nuôi rắn ri voi mình rất mê. Hiện mình đã xây hồ rồi nhưng kinh nghiệm thưc tế thì chưa có gì? chỉ có lý thuyết thôi. Mình tham khảo thì hiện nay (12/2012) chưa đến mùa sinh sản nên chưa có rắn giống.
Qua diễn đàn mong các chú bác anh chị đi trước có kinh nghiệm thực tế giúp đở như: Giấy phép, các thứ cần thiết để chăm sóc tốt, ... Thức ăn thì mình chủ động được bằng cách nuôi cá trê.
Rất mong nhận được sự giúp đở của tất cả mọi người! Cảm ơn nhiều! :2cat:

cá trê làm nguồn thức ăn cho ri voi thì con gì bằng.^^ khu vực bác ở có ai nuôi chưa.bác có tham khảo mô hình nào thực tế chưa

anh muốn nuôi tốt thì truoc hết phải có nguồn nuoc tốt.dụng cụ nuôi thi rất đa dạng,thung xôp,lu kHạp,hồ xi măng,nuôi trong vèo....tuỳ theo điều kiện của mình,nuôi trong hồ xi măng hay trong vèo thì nên thả lục bình vào để rắn nó trú,che nắng ,tránh gió.rắn no co sức đề kháng tốt lắm,đầu ra mạnh,nên anh cứ mạnh dạng đầu tư đi.chuc a thành công.

à há nói nuôi đại trà thì e chưa, nhưng trước ông già em có nuôi 1 cặc làm cảnh, h e cũng đang nuôi, trước ông già em cũng cho ăn cá trê, có khi cá rô, lươn,... nó mà chịu ăn lớn nhanh ngó thấy, khi nuôi bác nhé để chỗ cho nó nằm trên mặt nước nó thích nằm trên mặt nước lắm, khi lột da thì nó có hơi hung nhưng nuôi quen nên bắt ra vào nó không cắn đâu, có khi 1 ngày ăn 1 lần cũng có khi 2 ngày ăn 1 lần đều được, mà bác nuôi nhé chỗ nuôi hẹp thôi, con này vận động nhiều thì mau đói không tăng trọng nhanh đâu.

bạn có mua giống chưa? cho mình cái địa chỉ với, mình mua số lượng ít để làm cảnh thôi, thank!

Mình đã mua đc 5 con rắn nái đang có chửa. Có lẻ khoảng tháng 3 âm lịch sẽ đẻ. Nhưng mình nghe nói trong bồn xi măng không có bùn đất rắn đẻ không tốt, chưa biết thế nào nữa.
AE nào có kinh nghiệm về việc này cho xin ý kiến nha! Thanks!

ran ri voi

Lâu nay mình xem trên các phương tiện thông tin thấy nhiều người nuôi rắn ri voi mình rất mê. Hiện mình đã xây hồ rồi nhưng kinh nghiệm thưc tế thì chưa có gì? chỉ có lý thuyết thôi. Mình tham khảo thì hiện nay (12/2012) chưa đến mùa sinh sản nên chưa có rắn giống.
Qua diễn đàn mong các chú bác anh chị đi trước có kinh nghiệm thực tế giúp đở như: Giấy phép, các thứ cần thiết để chăm sóc tốt, ... Thức ăn thì mình chủ động được bằng cách nuôi cá trê.
Rất mong nhận được sự giúp đở của tất cả mọi người! Cảm ơn nhiều! :2cat:

chao ban !minh cung moi xay ho va tha nuoi duoc khoan 150con ran ri voi minh o cu chi ,khong biet ban o dau? neu ban o gan thi den xem mo hinh cua minh co ji anh em minh trao doi kinh nghiem voi nhau ,minh cung di hoc hoi nhieu noi nhung co nguoi va nhieu y kien khac nhau lam !theo minh nghi co le minh phai trai nghiem thuc te la cach hoc hoi kinh nghiem tot nhat !
co ji LH minh qua email thanhdat20052008@yahoo.com.vn nhe!
than chao ! chuc thanh cong !

Mình đã mua đc 5 con rắn nái đang có chửa. Có lẻ khoảng tháng 3 âm lịch sẽ đẻ. Nhưng mình nghe nói trong bồn xi măng không có bùn đất rắn đẻ không tốt, chưa biết thế nào nữa.
AE nào có kinh nghiệm về việc này cho xin ý kiến nha! Thanks!
Đợi sa mưa xuống hãy mua rắn nái bạn à, lúc đó nó đẻ mới chắc ăn. Mua hãy lựa những con trên 2kg, bụng răn trắng hết. Như vậy mới đẻ nhìu con, con lại to nữa.
Bồn xi măng hay bồn gì nó cũng đẻ hết, bồn xi măng thì bạn cắt lá chuối khô bỏ vào cho rắn trú, chất trong lá chuối khô ra rất có lợi cho rắn, rắn ko bị nấm...
Rắn để lâu ngày bụng to quá, răng quá rồi mà ko đẻ thì bắt bỏ vào thùng xốp, đổ nước mưa vào kích thích cho đẻ,
Ko đẻ nửa thì lấy nước đá lạnh bỏ vào, lạnh vừa thôi thì rắn sẻ đẻ tất tần tật
Vì nước đá lạnh làm rắn co thắt dạ con, co quá nên phải đẻ (cái này là bài của mấy nhà bán rắn ri voi giống đấy) hjhj

Ko đẻ nửa thì lấy nước đá lạnh bỏ vào, lạnh vừa thôi thì rắn sẻ đẻ tất tần tật
Vì nước đá lạnh làm rắn co thắt dạ con, co quá nên phải đẻ (cái này là bài của mấy nhà bán rắn ri voi giống đấy) hjhj

Link : http://agriviet.com/home/threads/123422-Hoc-nghe-nuoi-ran-ri-voi/page2#ixzz2MaCLljWDNghe Bác Tan chỉ cách kích thích rắn đẻ nghe thú vị quá hihi

Bác Xuanvu ơi em mới nuôi với mô hình còn be bé chắc không cần xin giấy phép đâu nhỉ?

Bác cũng nên làm giấy tờ đi! Khi có ít làm giấy rất dể, nó cũng là cái cơ sở để mình làm làm lớn hơn. Khi có sổ rồi mình ghi bổ sung thêm vài con khác như hổ hèo hổ đất... Chứ để nuôi nhìu rồi mới tính chuyện làm giấy tờ thì rất dở...
Bác cứ ra hạt kiểm lâm Hòn đất nói họ làm cho, ko mất đồng nào cả!
Tui cũng là dân U Minh nè!

Khi rắn đẻ mình có phải bắt rắn đực ra không Bác? để nhiều con chung 1 bể khi đẻ có được không?

Các anh các Bác cho e hỏi: Rắn ri voi và Rắn Hổ hèo thì loài nào có đầu ra mạnh hơn và nuôi hiệu wả hơn vậy?

Back