hỏi cách nào tắc kè ko cắn nhau

• Thread starter tung
  • Ngày gửi
anh em cho mình hỏi ?
Mình mua những con tắc kè hoang giã về nuôi.chuồng cũng rộng.nuôi cho ở chung khoảng 3 tháng rồi.mà sao nó cứ cắn nhau hoài.làm rụng đuôi hết.ae ai biết cách nào cho nó đừng cắn nhau ko ,xin được chỉ giáo.cảm ơn ae trước nha

Tỉ lệ Đực cái của bạn ko hợp lý . Một con Đực có thể phụ trách giao phối 4-5 con Cái .

Nếu bạn để Đực nhiều mà cái ít . Chúng nó giành bạn tình sẽ oánh nhau thôi .

Thêm vào đó bạn nên để một vài miếng gỗ ,hốc cây để tạo thêm nhiều không gian sinh hoạt sẽ giảm tỉnh trạng oánh nhau

không những nó oánh nhau vì dành gái mà còn tranh lãnh thổ nữa, bạn cho thêm vài ống tre hay bọng cây, để con nào oánh thua thì phải chạy qua nơi khác trốn

bạn cho mình hỏi xem có cách nào nhìn bên ngoài để nhận biết con cái hay đực ko?mà ko cần phải lật ngữa .thank

Về thể trọng . Con Đực to hơn . Đuôi bao giờ cũng to hơn con cái rất nhiều " đuôi thường to gấp rưỡi nếu cùng độ tuổi"
Nếu con Cái đến tuổi Thành Thục . Hai bên hông của nó bao giờ cũng có trứng . Một buồng trứng có nhiều quả với kích cỡ khác nhau " giống như gà" Nhưng chỉ có hai quả to nhất để nó đẻ trong lứa gần nhất . Khi đến lúc sắp đẻ . Hai quả trứng nhìn rõ mà . Bạn cầm tắc kè lên là thấy phần bên trên của Hai chân sau nó bành ra . Lấy tay ấn vào hai quả trứng chạy ....

Lật tắc kè lên ko cần phải banh lỗ huyệt đâu . Bạn chỉ cần nhìn phần sau cái lỗ huyệt . Nó có hai cái gờ nổi khá rõ ... Đây là điêm khác biệt với con Cái . Con cái đuôi nhỏ và ko có hai cái gờ phồng phồng này ...

Back