Kinh Nghiệm Dân Gian Và Kiến Thức Y Học Cho Bệnh Nhân Ung thư.

• Thread starter ngoinhanhotrenthaonguyen
  • Ngày gửi
TOPIC NÀY "NGÔI NHÀ NHỎ" XIN DÀNH TẶNG CHO MẸ CỦA "NGÔI NHÀ NHỎ", BÁC THUY-CANH VÀ TẤT CẢ NHỮNG AI QUAN TÂM ĐẾN BỆNH UNG THƯ...
Thưa bác Thuy-canh kính yêu!
Con đã đọc topic "tự trị bệnh - không dùng thuốc" của bác.
Con cảm thấy rất khâm phục trước ý chí và nghị lực vượt qua khó khăn bệnh tật của bác. Khi biết bác bị bệnh ung thư, con càng cảm thấy yêu mến và gần gũi với bác hơn - Vì mẹ của con cũng đang lâm vào hoàn cảnh giống như bác. Mẹ của con bị bệnh ung thư tử cung, đã xạ trị và mổ cách đây được 2 năm rồi. Bây giờ thì sức khỏe của mẹ con rất tốt. Con vẫn luôn thầm ngưỡng mộ mẹ con về niềm tin hết bệnh và tinh thần lạc quan của bà. Con thấy bác và mẹ con có nhiều điểm tương đồng trong việc chống chọi với bệnh tật, con nhớ trong phương pháp "tự điều trị bệnh" bác có viết:
- Đặt niềm tin vào Đấng Tối Cao, nếu bạn có một tín ngưỡng.
- Đừng để cơn bệnh đánh gục ý chí bạn. Không bao giờ bỏ cuộc. Còn nước còn tát.
- Hãy biết rằng năng lượng vũ trụ tràn đầy trong không gian, do chính chúng ta tiết ra đóng góp. Hãy tin rằng bộ mặt u sầu của chúng ta đang đầu độc môi trường chung quanh và trái lại, tính lạc quan, lòng nhân ái phát ra năng lượng hữu ích luôn sẵn sàng cho mọi người tiếp nhận.
- Hãy tự tin, bình tỉnh, chớ kinh hoảng!
Những điều này hoàn toàn đúng với những gì mà mẹ của con đang cố gắng thực hiện mỗi ngày. Thật đáng khâm phục phải không bác! Mẹ con chữa bệnh ung thư tử cung của mình bằng cách ăn lá cây lược vàng trước mỗi bữa ăn và nấu nước lá cây trinh nữ hoàng cung để uống, hằng ngày mẹ con vẫn tập thể dục và đi làm để vận động thân thể, ăn nhiều rau cỏ và rất ít khi ăn những thức ăn có chứa chất béo, nhưng con không hiểu vì sao mà mỗi lần mẹ con ăn những thức ăn hơi bổ dưỡng một tí là lại tăng cân vù vù, trong khi con được biết là những bệnh nhân ung thư thường rất gầy ốm. Điều này làm con phân vân suy nghĩ là không biết nên vui hay lo lắng nữa. Con cũng nghe nói là cây nấm linh chi rất tốt cho bệnh nhân ung thư nhưng khi mẹ con sắc nước uống vào thì lại cảm thấy chóng mặt, chân tay bủn rủn... Con không hiểu vì sao lại như vậy?
Mẹ của con là nông dân nên không biết cách tìm tòi, nghiên cứu để tự trang bị kiến thức về bệnh của bản thân, chỉ là nhờ bà con truyền miệng, ai chỉ gì thì làm nấy thôi. Kiến thức của con thì còn rất hạn hẹp nên không thể giúp gì được cho mẹ của con. Con rất mong bác và mọi người trên diễn đàn agriviet sẽ dành thời gian đóng góp những kinh nghiệm quý báu cũng như những kiến thức y học về bệnh ung thư vào topic này để chia sẻ với những người không may mắc vào căn bệnh ung thư như bác và mẹ của con.
Cuối cùng, con cầu chúc cho bác luôn mạnh khỏe, lạc quan và an bình. Chúc bác sống vui với những gì mà bác đang có!
"Ngôi nhà nhỏ" chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

Last edited by a moderator:
Cám ơn các Bác đã động viên! Em bị xuội mất mấy ngày, tinh thần rất hoảng loạn,vì chỉ nghĩ là cánh cổng đã khép lại;bây giờ thì đã khá hơn rồi,tuy tay trái còn run lẩy bẩy và yếu nhưng đã cầm được,hôm trước là bưng chén cơm bị tuột;nay đã chạy xe máy đèo 3 mẹ con mỗi sáng và mỗi chiều...Em xạ trị u não được 7 tia kết hợp uống được 10 thang thuốc của lương y Nguyễn Hữu Toàn ở Hải Phòng (Khai bệnh qua điện thoại và nhận thuốc qua đường bưu điện).Kính chào bà con.:9^:.:9^:.:9^:.

--------

Đây là hình của 3 bố con em:

cám ơn bạn huyquan đã cung cấp thông tin chia sẻ cần thiết,tôi đã sao chép thông tin nầy cho đứa em đang xạ trị,sự lạc quan là rất cần thiết...một tia sáng ở cuối con đường hầm.
tôi cũng có tìm hiểu thông tin về lương y Nguyễn Hửu Toàn ở Hải Phòng có thể bạn cung cấp thêm những thông tin chi tiết hơn về cách điều trị (người thật việc thật) thank.

Thật tình thì em cũng không nghĩ là mình có khối u ở não! vì tháng 03/2011 em có chụp PET/CT thì não chưa có vấn đề... Chỉ đến khi tay và chân trái bị xuội xuống mới đi chụp CT sọ não thì mới hoảng!:lol:.:lol:.:lol:...Thế là cứ vào mạng gõ "u não","trị u não" mới tìm thấy: thầy thuốc của bạn.com.Nhập viện,làm thủ tục xạ trị,về nhà sắc thuốc uống theo hướng dẫn của thầy thuốc.Có điều thuốc có vị hơi chua chua,lợm khó uống một chút, trong thời kỳ xạ trị thì bệnh nhân có cảm giác chán ăn,buồn nôn nên gặp vị như vầy thì khó nuốt đây! Nhưng cũng cố không dám bỏ cử. Đây là quá trình điều trị của bản thân em trong 2 tuần vừa qua ạ!

Sáng nay,Tôi đọc được thông tin trên báo An Ninh Thế Giới 07/12/2011, có bài phóng sự về Bệnh Viện Ung Bướu Hiện Đại Quãng Châu điều trị khối u bằng dao đông lạnh. Đây là quảng cáo quá sự thật nên bà con có bệnh phải lưu ý.:5^:.

gởi .ngoinhanhotrenthaonguyen

gởi ngoinhanhotrenthaonguyen :bạn ơi cho mình góp chút ý với tấm lòng chân thật một chút! bạn đừng nên cho mẹ bạn ăn thịt vịt , đối với bệnh ung thư thịt vịt rất độc , nghe mình nói đi , nếu mẹ bạn muốn ăn thịt vịt , thì bạn phải biết lựa chọn cho đúng , không nên mua vịt làm rồi ngoài chợ về chế biến !
thịt con vịt mà người ung thư ăn không hại cho sức khỏe là con vịt phải tuyệt đối trắng phao , không có cộng lông nào khác pha lẫn ( sự kết hợp pha lẫn gen của vịt sẽ làm tăng nguy cơ phát bệnh đối với người bị ung thư ) bạn hãy cẩn thận ,

Cái vụ này dựa trên tiêu chí nào vậy Bác ơi! Em là cứ thịt gà, vịt đều lắm ạ!:9^:.

cũng chính vì có người không tin nên mình chỉ xin góp ý với ngoinhanhotrenthaonguyen thôi , vì dì của mình đã từng bị ung thư vú , nên mình biết . chứ không dựa vào tiêu chí nào mà khuyên tất cả mọi người đừng ăn thịt vịt .
người ung thư tin thần ,sức khỏe là đều quan trọng nhất .thà tránh còn hơn đem vào .bạn nghĩ có đúng không?
bạn có thấy con vịt ta bị lai con vịt xiêm không , nếu ai có chứng bệnh phong mà chưa phát , ăn vào đi thì sẽ có kết quả
còn con gà mái ấp trứng . người nào bị bệnh xuyễn hết nhiều năm ,ăn vào thì không biết ra sao nữa . phải hỏi người bệnh thì mới biết!
nhân gian có câu thương người như thể thương thân mà bạn, mình chỉ có ý tốt mà thôi , không dám tự hào với mọi người đâu
nếu bạn thấy mình sai ở đâu nói cho mình sửa . cám ơn rất nhiều.

hi...hi chào bạn.nói thật lòng nha.trong chuyên mục cây thuốc thật cũng không được thu hút cho lắm !cho nên mình nghỉ các bạn nào có ghé qua chỉ đọc thì đã có tâm rồi,viết bài thì có thêm cái tâm cái tầm nữa.tụi mình... (xin lỗi) có đâu chuyên môn,chỉ góp nhặt những hiểu biết trong đời thường,những tài liệu mình cho rằng hay,còn áp dụng hay không ?đúng sai lại là chuyện khác.cho nên tôi nghỉ hỏi qua hỏi lại chỉ nhằm mục đích hiểu cho rỏ ràng thôi.
bạn đóng góp thêm nhé !

* Thật tình em cũng không khá hơn những người bệnh khác vì đã qua hơn 3 năm là mối quen của khoa ung bướu-bệnh viện Chợ Rẫy.:lol:.
* Hiện tại đang bị di căn não-như đã trình bày từ trước.
* Đã giữ thể trạng ổn định bằng những thực phẩm thông thường và đã dùng nhiều thịt trắng(thịt gà,vịt,ếch...). Nên khi nghe thông tin như trên thì :approve:.xong thì :1^:.
* Hiện nay số người bệnh K mới rất đông, cũng nhờ vào sự phát triển kỹ thuật chẩn đoán y khoa,điều kiện chăm sóc sức khỏe của người dân có đỡ hơn. Cũng cám ơn những diễn đàn như vầy để người bệnh và thân nhân người bệnh khác gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm chăm sóc bệnh nhân được tốt hơn.
* Bản thân em cũng cố tìm những thông tin liên quan đến bệnh tật-sức khỏe để tự giúp thân mình giống như "con kiến và cọng cỏ" trong ao nước vậy!:lol:.
* Hôm nay, cái đầu cứ âm ỉ nhưng vẫn làm việc và trao đổi cùng quý bà con cũng là cách để giảm bớt áp lực nội sọ!:lol:.
* Luôn tiện đồng nghiệp cho một kiểu:

* Thật tình em cũng không khá hơn những người bệnh khác vì đã qua hơn 3 năm là mối quen của khoa ung bướu-bệnh viện Chợ Rẫy.:lol:.
* Hiện tại đang bị di căn não-như đã trình bày từ trước.
* Đã giữ thể trạng ổn định bằng những thực phẩm thông thường và đã dùng nhiều thịt trắng(thịt gà,vịt,ếch...). Nên khi nghe thông tin như trên thì :approve:.xong thì :1^:.
* Hiện nay số người bệnh K mới rất đông, cũng nhờ vào sự phát triển kỹ thuật chẩn đoán y khoa,điều kiện chăm sóc sức khỏe của người dân có đỡ hơn. Cũng cám ơn những diễn đàn như vầy để người bệnh và thân nhân người bệnh khác gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm chăm sóc bệnh nhân được tốt hơn.
* Bản thân em cũng cố tìm những thông tin liên quan đến bệnh tật-sức khỏe để tự giúp thân mình giống như "con kiến và cọng cỏ" trong ao nước vậy!:lol:.
* Hôm nay, cái đầu cứ âm ỉ nhưng vẫn làm việc và trao đổi cùng quý bà con cũng là cách để giảm bớt áp lực nội sọ!:lol:.
* Luôn tiện đồng nghiệp cho một kiểu:

mình cũng xin được nói rõ hơn với bạn .Dì của mình khi đi khám, được bác sĩ cho biết là Dì mắc chứng ung thư vú , Dì rất buồn và sợ uống thuốc tây sẽ bị rụng hết tóc ,cứ để tay sờ vào mụt ung thư hoài .càng ngày nó lớn càng nhanh !
nhưng thật may gặp được ông thầy nầy trị thuốc nam và bắc ,ông khuyên Dì mình phải chịu khó uống thuốc dài hạng ,thì mới mong dứt bệnh ,Dì mình đồng ý, nhưng tuyệt đối phải kiên ăn các thứ thực phẩm như: các loại họ củ ,(củ tỏi)...vv.nếu gọi là củ thì không ăn !
thịt vịt là hiểm họa lớn nhất của người mắc ung thư!. thịt bò cũng phải cử luôn ,vì loại bò hóng thịt rất độc, sẽ làm mụt phát triển lẹ!
Dì tôi nay đã hết căn bệnh nầy ,đi thử máu .khám tổng quát nhiều năm nay ,bác sỉ cho biết là chứng ung thư không còn nữa .( thời gian uống thuốc của Dì tôi là 4 năm).
mình luôn hy vọng những ai mắc phải bệnh nầy sớm ngày dứt bệnh!

Chào chú huyquan!
Dạo này sức khỏe của chú có khá hơn không ạ?
Ngoinhanho vẫn theo dõi từng bài viết của chú nhưng không biết phải an ủi và động viên chú như thế nào... đúng là ngoinhanho thật đáng trách...!
Mong chú luôn vui vẻ, lạc quan và thường xuyên ghé thăm topic này để mọi người giữ liên lạc với chú và biết thêm nhiều thông tin bổ ích mà chú mang lại cho topic này nhé!
2 bé thật xinh xắn và đáng yêu! Cầu mong gia đình chú luôn bình an và hạnh phúc...

Chào chú huyquan!
Dạo này sức khỏe của chú có khá hơn không ạ?
Ngoinhanho vẫn theo dõi từng bài viết của chú nhưng không biết phải an ủi và động viên chú như thế nào... đúng là ngoinhanho thật đáng trách...!
Mong chú luôn vui vẻ, lạc quan và thường xuyên ghé thăm topic này để mọi người giữ liên lạc với chú và biết thêm nhiều thông tin bổ ích mà chú mang lại cho topic này nhé!
2 bé thật xinh xắn và đáng yêu! Cầu mong gia đình chú luôn bình an và hạnh phúc...

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy/ Ta có thêm ngày nữa để yêu thương! Rất cám ơn Nguyễn Nhật Ánh.
Huyquan xin kính chào bà con trong diễn đàn gần xa!:5^:.
Cám ơn Moderator đã quan tâm!:9^:
Thân bệnh thì vẫn thế;nhưng tâm bệnh có phần kém hơn trước...Đang lấy lại cân bằng.:lol:.
Từ mồng hai đến mồng sáu tết không ăn được cơm,cháo; Đụng vào là ói tới mật xanh,mật vàng luôn.:1^:.Nay thì nuốt tốt rồi!:lol:.
Xuất viện hai tháng rưỡi rồi mà sao không thấy tóc lên!:lol:.

Chào Bà Con!

Mong anh được nhiều sức khỏe và nghị lực.
Nhìn vào mắt anh Chung thấy cả một bầu trời nghị lực kiên cường.
Mẹ của Chung hiện nay cũng có ánh mắt như anh, đã có thể đi chợ nấu ăn và chăm sóc cháu, tóc đã mọc dài trở lại.

Mong anh được nhiều sức khỏe và nghị lực.
Nhìn vào mắt anh Chung thấy cả một bầu trời nghị lực kiên cường.
Mẹ của Chung hiện nay cũng có ánh mắt như anh, đã có thể đi chợ nấu ăn và chăm sóc cháu, tóc đã mọc dài trở lại.
*
Cám ơn Bạn đã động viên! Chúc Bác gái luôn khỏe nha!
Mời Bà con cùng tham khảo:http://www.khoahocphothong.com.vn/news/detail/8413/mang-cau-xiem:-giup-phong-va-chua-ung-thu ?.html.

--------

**
Cùng bà con tham khảo:http://www.phunuonline.com.vn/suckhoe-dinhduong/2011/Pages/loi-ich-cua-dau-phong-luoc.aspx

--------

Xem thêm:http://tapchimonngon.com/dinh-duong/tre-khoe-moi-ngay/2589-mang-tay-than-duoc-cho-suc-khoe-.html

đang cố gắng tìm nắm linh chi và phương thuốc trị ung thư thực quản

thưa các bác! Cha mình đang bị ung thư thực quản tiền giai đoạn 3. Mình rất thương Cha. Đang cố gắng tìm phương thuốc chạy chữa thích hợp. mình muốn mua nấm linh chi nhưng khó khăn wá. mong diễn đàn giúp đỡ! xin chân thành cảm ơn! Cha mình bị ho nhiều đau ở vùng ngực không biết thế nào.huhu

thưa các bác! Cha mình đang bị ung thư thực quản tiền giai đoạn 3. Mình rất thương Cha. Đang cố gắng tìm phương thuốc chạy chữa thích hợp. mình muốn mua nấm linh chi nhưng khó khăn wá. mong diễn đàn giúp đỡ! xin chân thành cảm ơn! Cha mình bị ho nhiều đau ở vùng ngực không biết thế nào.huhu

--------

:1^::1^:

Bác ho nhiều nên đưa đến bệnh viện kiểm tra phổi=CT scaner!(khoãng 1.200.000 đồng). Đừng do dự nữa!

Back