Kỷ Thuật nuôi Lươn

"Đời ta thì có hạn,mà cái biết thì vô nạn
Nên ta lấy cái có hạn,đi tìm cái vô hạn"

Thật vậy,qua 3 năm học hỏi và kinh nghiệm trong nghề nuôi Lươn.Nay tôi xin phép được mở topic "kỷ thuật nuôi Lươn"nhằm giúp cho anh em nào thích nuôi Lươn,tôi sẽ tư vấn giúp trên tinh thần "vô tư"hổ trợ lần nhau.Ngược lại tôi sẽ học hỏi thêm kinh nghiệm của các bậc tiền bôi.
Tư vấn xung quanh 3 vấn đề sau:
1/Hạch toán kinh tế khi nuôi Lươn ?
2/Kỷ thuật nuôi Lươn ?
3/PP Trị và ngừa bệnh cho Lươn ?

Hỏi đi ! theo tiêu đề mình sẽ tư vấn.giúp anh em trên tinh thần vô tư.vui vẻ là chính.
thân chào đoàn kết

bác ơi nếu bắt lươn đồng khoảng 40 con/kg về làm giống thì nuôi mấy tháng nó bắt đầu đẻ ?

anh Tùng có thể chia sẻ cách nuôi và phương pháp nuôi của a không/ nuôi bể xi hay đất, nuôi bùn hay ko cần bùn. theo e thấy có 1 số bài viết nói về nuôi ko cần bùn có thể nuôi mật độ dày và chăn sóc quản lý dễ hơn. và mật độ nuôi hiện tại của a là bao nhiêu? khi mua giống cỡ nào là tốt nhất và sau bao lâu sẽ đc thu hoạch.
tất nhiên bài toán kinh tế sẽ là vấn đề cốt lõi nhưng có lẽ ta nên chia sẻ làm sao để nuôi tốt nhất mà giá thành đầu tư thấp nhất rồi hãy tính đến lợi nhuân các bác nhỉ?
cám ơn anh đã chia sẻ chúc anh vui và thành công hơn nữa

bác tùng có thể chỉ cách nuôi sinh sản lươn ko,bác có thể up vai tấm hình lên được ko:9^:

Các Bác hỏi nhiều quá Bác Tùng còn đang cho Lươn và dế ăn. Lát về bác ý trả lời tuốt.

Muốn đạt được thành công ---Phải học cách kiên nhẫn <_<

Last edited by a moderator:
luon

Pac Tùng có nuôi lươn thì share cho anh em kinh nghiệm đi,
Pác tùng thấy nuôi lươn cũng hay và dễ tiêu thụ,
pác cho lươn ăn gì thế Pác Tùng:mellow::mellow:

Bác cho mình hỏi
1. Nguồn con giống ? đây là vấn đề nan giải khi nuôi lương
2. Chuồng trại thế nào ?

Em ơ Bình Phước nuôi lươn có hiệu quả không bác. Em dự định sẽ nuôi giun quế để phục vụ nuôi lươn. Bác thấy có ổn không.

[video=youtube;5pr5qeiev1Y]http://www.youtube.com/watch?v=5pr5qeiev1Y[/video]
có mô hình đây các bạn tham khảo xem sao.

Làm ơn đừng Post những clip của Đoàn Kim Sơn lên trên đây, biết bao nhiêu nông dân khổ và mạt vận vì nó rồi. Trước khi Post nên tìm hiểu kỹ, không lại mang tiếng xấu lây.

Làm ơn đừng Post những clip của Đoàn Kim Sơn lên trên đây, biết bao nhiêu nông dân khổ và mạt vận vì nó rồi. Trước khi Post nên tìm hiểu kỹ, không lại mang tiếng xấu lây.
có vấn đề gì hả bác ?a ấy cũng được nhiều báo đài nói và tuyên dương nhiều lắm mà...

Back