Mê Nuôi Gà Rừng-Tre

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chao anh em thich gà Rừng!

Mình có vài chú gà Rừng lai đang nuôi đây, gửi ae xem cho ý kiến: 2em trống nọc, có chú đang thay long đuôi, vài chị em mái, có chị đang dẫn đàn con thân yêu, đàn gà lứa đầu được 6-7tháng rùi đây.

p/s: mình cũng đang lai F1 của gà Rừng với gà Tre để ghép tiếp với gà Mỹ đây, sau này xem có đá khác gì gà tre thông thường của mình không! Có anh em nào chơi gà Tre đá lâu năm cho minh xin ý kiến với! liên lạc trao đổi kinh nghiệm: 0913812346 - mr.Cường

" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn ! "

thjk

Chao anh em thich gà Rừng!

Mình có vài chú gà Rừng lai đang nuôi đây, gửi ae xem cho ý kiến: 2em trống nọc, có chú đang thay long đuôi, vài chị em mái, có chị đang dẫn đàn con thân yêu, đàn gà lứa đầu được 6-7tháng rùi đây.

p/s: mình cũng đang lai F1 của gà Rừng với gà Tre để ghép tiếp với gà Mỹ đây, sau này xem có đá khác gì gà tre thông thường của mình không! Có anh em nào chơi gà Tre đá lâu năm cho minh xin ý kiến với! liên lạc trao đổi kinh nghiệm: 0913812346 - mr.Cường

gà đẹp qua a oi...bán ko anh...1 cap gà con bnhieu ạh...

luc truoc thay anh Cuong tim nguoi hop tac mo trang trai, ko biet trang trai cua anh *xay dung den dau roi? Ga cua anh dep ghe, anh mua giong o dau vay? va anh co ban con giong ko? Ngoai Quang Nam cung co nguoi ban nhung so luong cung co han, ko phai muon mua luc nao cung dc

Ga rừng đang chuẩn bị đến mùa rồi, ráng chờ 1 tháng nữa là có nhiều lắm. bắt từ rừng về nên phải hơi khó khăn để thuần, nhưng như vậy mới đúng rừng, mà giá lại không quá cao như bây giờ.

hj

Ga rừng đang chuẩn bị đến mùa rồi, ráng chờ 1 tháng nữa là có nhiều lắm. bắt từ rừng về nên phải hơi khó khăn để thuần, nhưng như vậy mới đúng rừng, mà giá lại không quá cao như bây giờ.
A ơi nếu có để e 1cặp đc ko ạh...

1 tháng nữa ra trường sa mất rồi còn đâu,chán thế.

luc truoc thay anh Cuong tim nguoi hop tac mo trang trai, ko biet trang trai cua anh *xay dung den dau roi? Ga cua anh dep ghe, anh mua giong o dau vay? va anh co ban con giong ko? Ngoai Quang Nam cung co nguoi ban nhung so luong cung co han, ko phai muon mua luc nao cung dc

Link: http://agriviet.com/home/threads/106768-Me-Nuoi-Ga-Rung-Tre#ixzz24uFMQBnx

C
hào anh em hội nuôi gà, chào bạn tigonyeuthuong. Hiện tại trang trại của mình về mặt đầu tư con giống tương đối ôn, đang điều chỉnh về mặt mỹ quang, để nhìn cho gon gàng hơn, (vì trước đây mình thích nên làm và cũng k có nhiều tgian để nghiên cứu quy hoach chuồn trại) hiện giờ mình có một số gà con và gà giò giò (gần 200 nhóc rồi) được ít thành quả cũng thấy vui vui, nhưng chưa bán nên vẫn phải gánh toàn bộ chi phí nên hơi ngán ti..ke.kek...ke..!
Hy vọng sau này anh em ủng hộ mình, cùng nhau phát triển.

Có thể kiếm tiền từ đôi tay và khối óc của mình thì thật là thú vị, mình rất mong đến ngày được cầm đồng tiền từ trang trại này, và rất mong điều đó!

mr.Cường

Mô hình nuôi gà đá ở dưới em nhiều và thành công đấy anh ạ, tuy nhiên phải mất khá nhiều thời gian để gầy dựng. Chúc anh sớm thành công nhé!

Duy Khánh nói đúng rồi, nuôi gà đá phải tốn tgian, tốn công lai tạo gầy dựng dòng gà riêng của mình. Nên hiện tại cũng còn nhiều thứ để học hỏi lắm đây.
Bên cạnh đó mình cũng có nuôi theo cách đặt hàng của mấy anh chơi gà đá chuyên nghiệp.

Thời gian tới mình có nhận nuôi gà 14ngày - 21ngày đá theo cách dân gian Việt Nam kết hợp các phương pháp tiến bộ của các nước. Tạo cho chú gà đá có thể phát huy được hết khả năng chiến đấu, ra trận một cách tối ưu nhất có thể (không sử dụng thuốc kích thích). Hiện tại mình đang đầu tư thử nghiệm, nếu thật sự có kết quả tốt, sẽ nhận nuôi thử cho anh em nào cần, không tính tiền trong tgian một hai con đầu.

mr.Cường

vài hình anh em xem chơi...

--------

Vài hình giống bố mẹ và ga choi choi anh em thoải mái góp ý kiến, không ngại những lời thẳng thắn..., khen chê khách quan là ok nhất ... !

Many thanks anh em đọc tin.
mr.Cường

Last edited by a moderator:
Vậy là có thêm một thành viên " đăng cai" off rồi nha! Chuyên này phải "dơì đô" rồi nha hoangtu và pà con miệt vườn! hi......hi....

phải học hỏi anh cường rồi,nhìn đàn gà đá thấy mê quá. sáng mai anh luavang gửi gà rừng lên tới cho em rồi.

nhìn trại gà ham wa, trại anh về mặt my wan là ok rôi nhưng về giống thì em thấy không ổn, nếu cứ đổ giống gà việt thì kg hợp với thị hiếu dân chơi gà chọi việt. em có y tưởng sẽ cho ra những con gà chiến tốc độ và nghiêt cựa đáp ứng nhu cầu dân chơi gà chọi viêt nam. 0932433586

mình sẳn sàng đón tiếp anh em trong một ngày gần đây, có thể chọn 1ngày thứ 7-CN trong tháng 10, 11 là ok!

Còn về các loại giống gà hiện nay thì cũng nhiều loại đấy, mình có tìm hiểu được ít, thật ra để có được dòng gà đá tốt không dễ, theo mình thấy nó còn có cái duyên số nữa, chứ không hản mua giống gà nào đó về đổ ra đàn ga là đá hay liền, nếu vạy thì ai cũng có gà hay được...với mình nghỉ một chú gà để đá hay, đá thắng trận còn nhiều yếu tố tạo nên. Nếu được vuacanhbig chia sẽ kinh nghiệm thì tốt biết mấy, thanks vuacanhbig trước ha.

phải học hỏi anh cường rồi,nhìn đàn gà đá thấy mê quá. sáng mai anh luavang gửi gà rừng lên tới cho em rồi.
Anh mua giá thế nào? gà đẹp ko bác? chỉ e chổ anh luavang với, e đang cần thêm vài em mái rặc or f1.

mình sẳn sàng đón tiếp anh em trong một ngày gần đây, có thể chọn 1ngày thứ 7-CN trong tháng 10, 11 là ok!

Còn về các loại giống gà hiện nay thì cũng nhiều loại đấy, mình có tìm hiểu được ít, thật ra để có được dòng gà đá tốt không dễ, theo mình thấy nó còn có cái duyên số nữa, chứ không hản mua giống gà nào đó về đổ ra đàn ga là đá hay liền, nếu vạy thì ai cũng có gà hay được...với mình nghỉ một chú gà để đá hay, đá thắng trận còn nhiều yếu tố tạo nên. Nếu được vuacanhbig chia sẽ kinh nghiệm thì tốt biết mấy, thanks vuacanhbig trước ha.

anh cường nói nghe có lý quá, em mê gà dá mà đổ mái ko dc vừa ý,mà lại mê máy chú gà rừng với gà mỹ nửa chứ,hom nào rảnh ghé a nhớ cho 1 số bí quyết về nuôi mấy chú gà rừng nhé

Ok với bạn rungga97, bí quyết gì đây nè, anh cũng bị chết (trống rừng rặc rồi)...và hao hụt gà con quá chừng đấy chứ, nhưng vì ham thích thì quyết làm và đừng bỏ cuộc là tư từ sẽ có thôi em à!

Mình mới nở được lứa gà tre lai Mỹ đầu tiên đây, gui anh em xem

mr.Cường

Last edited by a moderator:

Back