Ngan ăn ít và cách giúp ngan ăn được nhiều thức ăn hơn

• Thread starter 0932992532
  • Ngày gửi
Chào các ACE, e có 1 bầy ngan đc gần 2 tháng tuổi, trọng lượng cũng đc 2kg hơn rồi! Nó cứ đi phân trắng hơi vàng và nhầy! E trị nhiều thuốc mà vẫn k khỏi! Và nó ăn cũng rất ít! Bn ngày ăn khoảng 5-7kg thứ ăn thôi! Ban đêm thì khoảng 10-12kh thức ăn! ACE nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp e làm sao để nó ăn đc nhiều hơn và trị hết phân vàng trắng như z ak! E xin cảm ơn

Ngan b đi ỉa, mua thuốc trị ecoli và thương hàn. Mua thêm vitamin c, ade. Mình cũng đang nuôi nhưng ngan đen, ăn chuối trộn ngô vẫn lớn ầm ầm. Đi ỉa trị mấy loại phổ biến dứt r. Giờ chờ nó đẻ. Hihi mà phải tiêm phòng cúm , gan, new khoảng tháng 2 đổ đi. Mình chưa làm j cả vì nuôi lồng lưới.
Ngan b đi ỉa, mua thuốc trị ecoli và thương hàn. Mua thêm vitamin c, ade. Mình cũng đang nuôi nhưng ngan đen, ăn chuối trộn ngô vẫn lớn ầm ầm. Đi ỉa trị mấy loại phổ biến dứt r. Giờ chờ nó đẻ. Hihi mà phải tiêm phòng cúm , gan, new khoảng tháng 2 đổ đi. Mình chưa làm j cả vì nuôi lồng lưới.

E cũng nuôi ngan đen! Bác thấy trọng lượng như z là có bthuong k? Trống hơn 2kg mái hơn 1,5kg, ngan đc 51 ngày rồi

Mình tự ấp nên k tính ngày, con to nhất mang mọc lông gần hết. Thịt đãi khách thấy trứng nhiều lắm. Phải trên 2 tháng. Ngan của b bình thường về kg, nhưng ăn đặc cám k ổn đâu, thêm rau và khoáng nữa. Kế tháng mình cho ăn mai cua.
Mình tự ấp nên k tính ngày, con to nhất mang mọc lông gần hết. Thịt đãi khách thấy trứng nhiều lắm. Phải trên 2 tháng. Ngan của b bình thường về kg, nhưng ăn đặc cám k ổn đâu, thêm rau và khoáng nữa. Kế tháng mình cho ăn mai cua.

E đang thử cho nó ăn chuối cây trộn vs bắp và đậm đặc xem nó ăn đc nhiều hơn k! Chứ như z thì lo quá! Bác trị đi ngan tiêu chảy bằng thuốc gì z có thể chỉ e đc không

Mấy thuốc đặc trị đi iả nói chung, mỗi lần mua lại có thuốc mới. Như thế thay đổi và mới, qua thú y xong mà bạn. Ngan ăn chuối thái tốt đó.

Mấy thuốc đặc trị đi iả nói chung, mỗi lần mua lại có thuốc mới. Như thế thay đổi và mới, qua thú y xong mà bạn. Ngan ăn chuối thái tốt đó.
E thấy nó cũng bắt đầu ăn rồi! Mà bác thả rong luôn hay nhốt lại z?

Nhốt từ bóc trứng tới giờ vì chưa chủng j cả.
E thì sáng thả tối nhốt! Nó ăn đc nhiều hơn rồi! Mai tiếp tục hi vọng là sẽ khả quan hơn! Sao Bác k chủng vc đi!

Lười ạ! hihi lúc xong việc vì phải ăn r, cứ thế nên k có thời gian chủng. Mà kệ, có bệnh thì mình cũng có thêm kinh nghiệm!

Lười ạ! hihi lúc xong việc vì phải ăn r, cứ thế nên k có thời gian chủng. Mà kệ, có bệnh thì mình cũng có thêm kinh nghiệm!
Sáng h mà nó vẫn k ăn hết đc lượng thức ăn mình cho! Chắc phải sổ giun xem tnao

Back