Nhờ các cao nhân giúp gấp gấp

• Thread starter Hoami_dvl
  • Ngày gửi

Em mới mò đc ổ đuôi chồn gỡ đc mấy chục kí, em đã cắt sát rễ và lá hư, bó đẹp như bó rau chuẩn bị mang về rồi thì có lệnh ở lại gần hai tháng nữa. Giờ ko biết làm cách nào cho lan khoẻ để mang về ghép ạ. Em cắt thế có hỏng ko ah. Tại vì thấy nó quắt hết rễ và lá đang có hiện tượng héo rồi. Em đang bên Lào ạ ko có thuốc thang gì cả. Mong các bác giúp sớm cho e ko hỏng thì chết em. Cám ơn các bác nhiều

Một vài nhánh chơi thì không sao chứ hàng vài chục ký mà bảo không tàn phá à??????
Bác chỉ lắm chuyện ko có gì soi nữa à. Bác cao cả thì đi ngăn bọn lâm tặc phá rừng đi. Ngồi đó mà múa phím anh hùng

Bác chỉ lắm chuyện ko có gì soi nữa à. Bác cao cả thì đi ngăn bọn lâm tặc phá rừng đi. Ngồi đó mà múa phím anh hùng
Lâm tặc nó phá rừng nó không có phơi bày ra đây. Còn bạn thì sao? Tôi chỉ nói vậy thôi còn làm gì thì tùy cách suy nghĩ của bạn. Không thích thì ko nói nữa, có chi phải dùng lời lẻ khó nghe với nhau. Bạn cũng là 1 nhân tố của xã hội mà.... Thôi nhé!

Đúng rồi, lấy vài nhánh về nhân giống thì không sao, lấy tận vài chục ký thì nhiều quá và tận diệt giống hoa quý ngoài tự nhiên, nhưng nói tàn phá thì nặng nề quá. Bác Hoami_dvl cố chăm cho nó khỏi chết đến lúc kịp mang về. Và khi thành vườn đẹp bác lại cho mọi người quan tâm biết nhé.

Em c
Lâm tặc nó phá rừng nó không có phơi bày ra đây. Còn bạn thì sao? Tôi chỉ nói vậy thôi còn làm gì thì tùy cách suy nghĩ của bạn. Không thích thì ko nói nữa, có chi phải dùng lời lẻ khó nghe với nhau. Bạn cũng là 1 nhân tố của xã hội mà.... Thôi nhé!
Ko phải em nói bác mà là bác lên án em nặng nề quá mức. Bác phải hiểu nếu như ở nhà như thế là tận diệt nhưng bên này nó khác. Lan nó nhiều như cỏ rác. E cũng chỉ đi lấy ở nhiều nơi và lấy cây to còn cây nhỏ để nó lớn. K đến mức phá huỷ hay tận diệt gì gì đâu bác đừng nhậy cảm quá. Thank
Đúng rồi, lấy vài nhánh về nhân giống thì không sao, lấy tận vài chục ký thì nhiều quá và tận diệt giống hoa quý ngoài tự nhiên, nhưng nói tàn phá thì nặng nề quá. Bác Hoami_dvl cố chăm cho nó khỏi chết đến lúc kịp mang về. Và khi thành vườn đẹp bác lại cho mọi người quan tâm biết nhé.
Quý gì đâu bác. Mở mắt ra là bác đá vào lan rồi. Quý chỗ mình nhưng bên này ko quý bác ah.
Em cũng đc mấy cao nhân chỉ cho cách ươm mang về rồi. Khi nào ra hoa up khoe các bác coi chơi :))

Quý gì đâu bác
Sao lại không quý, bác nói lạ thật đấy, dù là như cỏ nhưng cũng là loài cây quý mà. Nếu nhiều thế bác nhân giống rồi biếu thành viên Agriviet mỗi người vài nhánh để nhân rộng ra cả nước bác nhé.

Back