Nuôi cá chạch lấu trong bể xi-măng...

Hiện mình đang dự định nuôi cá chạch lấu trong bể xi-măng. Mô hình của mình dự kiến sẽ nuôi với mật độ cao, có sục khí và lọc cơ học tuần hoàn. Hiện ở trại giống đã thuần được để cho ăn bằng thức ăn công nghiệp, vì vậy mình có thể thuận lợi trong việc lụa chọn thức ăn. Tuy nhiên đây là mô hình khá mới ở nơi mình ở, có bác nào đã từng thử qua nuôi đối tượng này vào chia sẽ kinh nghiệm nha.

Tôi mua ở cần thơ về tiền giang.1000 con hao gần 200 nan lun về 2ngày gồi k thấy cá an.nghia bắt o trai chu hoang dung k.
Cần thơnhưng mà ở ô môn hay bình thủy. M k biết chú Hoàng nhưng có phải trại giống thủy sản Hoàng Oanh ở Ô môn k.bạn mua kích cở giống dài bao nhiêu,giá thế nào,người ta đã chuyển thức ăn công nghiệp chưa. Khi đem về thì bể ở nhà bạn đã xử lý nước như thế nào mà hao nhiều vậy,cho ăn thử thấy cá k ăn à.

Đúng gồi trại cá ghoàng oanh cuả chú hoàng.tôi bát cá chổ khát k phai 2 cho đo.cá đựơc 8cm.ao xử lý truoc khi thả.cá đả ăn thức ăn.bắt 2. Ngay cho ăn thử thấy k ăn ig

Giá cũng vậy hả, vậy là bạn nuôi trong vèo đặt trong ao pk. nước ao bạn đã xử lý ntn, để trong ao sao bạn biết hao hụt khoảng 200 con. chú ý hàm lượng oxy nhé, ao có tảo chưa, bên ngoài có thả cá gì khác không
Cá sao rồi @nghia.tstn , hôm nay hết nhát chưa
Đõ rồi a, hôm nay dạn lắm, nhưng hơi thất bại là do bắt cá size nhỏ nên có một số e bị đẹt, mấy em này không chịu ăn thức ăn công nghiệp luôn nên chắc từ từ sẽ tiêu...tuy nhiên số lượng này không nhiều.Mấy e lớn thì an nhiều, hôm nay lớn thấy rõ, chắc chờ đủ tháng rồi cân thử.

Bắt về nuôi trong veo 1 thoi gian cá ổn mới thả ra.hồ mjh rộng 21m³ có 1000cá khó cho ăn giá cá rẻ hơn.xu ly nuoc bằng thuốc xu ly ao nuôi cá lốc

Bắt về nuôi trong veo 1 thoi gian cá ổn mới thả ra.hồ mjh rộng 21m³ có 1000cá khó cho ăn giá cá rẻ hơn.xu ly nuoc bằng thuốc xu ly ao nuôi cá lốc
Bạn nói làm mình khó hình dung quá, vậy là vèo đặt trong bể xi măng hả, bể có thể tích 21 khối pk. có sục khí hay không ? Bạn co ăn bằng cá tạp luôn hay sao mà nói giá cá rẻ..

Nghia cho mjh sdt đựơc k có gì trao dổi
Cá ăn thức ăn gồi.hồ minh nuôi là hồ trải bạt ni long.làm cái vèo trong đo nuôi khi mới bắt về.khi nào cá ăn manh tha ra hồ lun.suc khi lien tuc.bắt đuoc 2ngay cho cá ăn thấy k ăn.bũa về chết tôi nghĩ có thể do đừờng xa

Nghia cho mjh sdt đựơc k có gì trao dổi
Cá ăn thức ăn gồi.hồ minh nuôi là hồ trải bạt ni long.làm cái vèo trong đo nuôi khi mới bắt về.khi nào cá ăn manh tha ra hồ lun.suc khi lien tuc.bắt đuoc 2ngay cho cá ăn thấy k ăn.bũa về chết tôi nghĩ có thể do đừờng xa
hiểu rồi, vậy bạn phải gọi qua trại giống hỏi nó xem đã chuyển thức ăn hoàn toàn chưa, nhiều khi ở trại làm chưa kỹ mà gấp bán. Giá thế nào,bằng của mình không. cần trao đổi nhiều hẹn lên diễn đàn này chat trực tiếp hé, mình đang online, hay chiều cũng được

Rẻ hơn cửa nghia.đt gồi đã cho ăn hơn nữa tháng mìh mới bắt.chắt có thể do nó nhát k chui ăn nguoi ta noi day do.giá thể là trà tre

Rẻ hơn cửa nghia.đt gồi đã cho ăn hơn nữa tháng mìh mới bắt.chắt có thể do nó nhát k chui ăn nguoi ta noi day do.giá thể là trà tre
cá mình về bỏ 1 hôm,hôm sau cho ăn là ăn mạnh luôn đó, bạn đang sử dụng thức ăn gì.

Cho ăn thấyy có ve nhu no k ăn.cho ăn thức ăn hiệu nafa cho cá loc.nghia cho cá ăn lúc nào

Cho ăn thấyy có ve nhu no k ăn.cho ăn thức ăn hiệu nafa cho cá loc.nghia cho cá ăn lúc nào
chiều, khoảng 5h, phải cho ăn đúng loại mà ở trại giống ng ta cho ăn mới được. để vài bữa xem thế nào.

Hình như bạn hơi nôn nóng trong vấn đề thả cá, nghĩa nuôi vậy là ngon rồi, bi giờ chỉ còn chờ xem cá phát triển ntn thôi, chia sẽ kinh nghiệm lại cho bạn ấy đi nghĩa

Hình như bạn hơi nôn nóng trong vấn đề thả cá, nghĩa nuôi vậy là ngon rồi, bi giờ chỉ còn chờ xem cá phát triển ntn thôi, chia sẽ kinh nghiệm lại cho bạn ấy đi nghĩa
Sáng giờ mới thấy a Bình hé...mấy con chồn sao rồi a....
Thì củng cho ăn loai chổ bán.mìng cảm giác nó k ăn còn cá thấy củng ổn
Cảm giác là sao ta..bạn có thấy cá vô sàn ăn không, cho ăn tối ra thăm xem nó ăn được bao nhiêu, sáng có dư thức ăn hay không.theo dõi kĩ thì mình sẽ biết mà.có như vậy mới biết điều chỉnh lượng thức ăn chứ.

Sáng giờ mới thấy a Bình hé...mấy con chồn sao rồi a....

Cảm giác là sao ta..bạn có thấy cá vô sàn ăn không, cho ăn tối ra thăm xem nó ăn được bao nhiêu, sáng có dư thức ăn hay không.theo dõi kĩ thì mình sẽ biết mà.có như vậy mới biết điều chỉnh lượng thức ăn chứ.
Hôm bữa chưa làm mái che, ham ăn nhậu trời mưa tử hết 1 e, mà mấy con này nuôi chơi chứ ko phải kinh tế hihi. Nghĩa cho mình hỏi, thức ăn công nghiệp sao bỏ vô sàn được, thức ăn chìm hả, chỗ mình bán thức ăn viên nổi ko ah, hồi trước nuôi toàn cho ăn cám Cagill, từ hôm nuôi tới giờ lượng nước lọc thấy mau dơ ko, máy chạy oxi xài tốn điện ntn, tính toán sơ chưa vậy. Nghe nói ham quá chắc năm sau làm 1 vèo nuôi lun quá, ao nhà mình có nước đập ra vô thường xuyên, tự chảy do nước trong đập cao hơn mặt ao nên làm 1 đường ống rút nước theo kiểu hút trong hồ cá kiểng từ trên cao xuống thấp

Hôm bữa chưa làm mái che, ham ăn nhậu trời mưa tử hết 1 e, mà mấy con này nuôi chơi chứ ko phải kinh tế hihi. Nghĩa cho mình hỏi, thức ăn công nghiệp sao bỏ vô sàn được, thức ăn chìm hả, chỗ mình bán thức ăn viên nổi ko ah, hồi trước nuôi toàn cho ăn cám Cagill, từ hôm nuôi tới giờ lượng nước lọc thấy mau dơ ko, máy chạy oxi xài tốn điện ntn, tính toán sơ chưa vậy. Nghe nói ham quá chắc năm sau làm 1 vèo nuôi lun quá, ao nhà mình có nước đập ra vô thường xuyên, tự chảy do nước trong đập cao hơn mặt ao nên làm 1 đường ống rút nước theo kiểu hút trong hồ cá kiểng từ trên cao xuống thấp
Thức ăn a lựa loại bột dùng cho cá giống,bỏ it nước vào nhồi thì nó dính lại,có thể cho thêm chất kết dính để tăng độ dai cũng được,sau đó vắt lại bỏ vô sàn thì nó chìm hà. Ao chổ a vậy thì nuôi cá quá ok rồi còn gì. Về máy suck khí thi công suất 120w đó, tự tính điện năng tiêu thụ cũng được mà,không bao nhiêu đau a ơi. Còn lọc nước thì hôm nay ok rồi,chịu khó 2,3 ngày siphon 1 lần là được.

Thức ăn a lựa loại bột dùng cho cá giống,bỏ it nước vào nhồi thì nó dính lại,có thể cho thêm chất kết dính để tăng độ dai cũng được,sau đó vắt lại bỏ vô sàn thì nó chìm hà. Ao chổ a vậy thì nuôi cá quá ok rồi còn gì. Về máy suck khí thi công suất 120w đó, tự tính điện năng tiêu thụ cũng được mà,không bao nhiêu đau a ơi. Còn lọc nước thì hôm nay ok rồi,chịu khó 2,3 ngày siphon 1 lần là được.
Ah ra là vậy, hồi nào giờ nuôi cá giống lớn , thức ăn viên nhỏ ko nên ko biết. Còn vụ cái ao ngon thì ngon mà có được đầu tư lớn đâu, cái vấn đề phụ huynh thì ae mình nói qua rồi mà hehe, nhắc tới là chán chết. Giá cá thương phẩm hiện tại bao nhiêu rồi biết ko, cá này còn ít nên lên xuống ko bao nhiêu, hàng còn hiếm mà, nuôi thành công mình về mua bỏ mối làm lái cá lun hihi, oải nhà nước lắm oy

Back