Nuôi cá chạch lấu trong bể xi-măng...

Hiện mình đang dự định nuôi cá chạch lấu trong bể xi-măng. Mô hình của mình dự kiến sẽ nuôi với mật độ cao, có sục khí và lọc cơ học tuần hoàn. Hiện ở trại giống đã thuần được để cho ăn bằng thức ăn công nghiệp, vì vậy mình có thể thuận lợi trong việc lụa chọn thức ăn. Tuy nhiên đây là mô hình khá mới ở nơi mình ở, có bác nào đã từng thử qua nuôi đối tượng này vào chia sẽ kinh nghiệm nha.

T12 ae làm nhà nước thường bận rộn vì công tác cuối năm, nếu đi đêm ngày 3 lên xe, sáng ngày 4 tới, tối ngày 4 lên xe, sáng ngày 5 ở nhà, nhờ ai trông giúp 1 ngày thôi mà @taynguyen
It cung mat 5 ngay anh.. tinh ra tu e toi do hon 8ookm..chuyen xe nua..ma lai dang mua thu hoach..hjk.. chac phai doi dip khac roi.. co di nho chup hinh cho em dien kien voi nha..hihi

Lộ trình SG - Tam Nông khoản mấy giờ nếu đi ô tô vậy @nghia.tstn và đi cung đường nào ?
Đi hướng cao lãnh hay QL62 ?

Đúng rồi, Tháng 12 ai cũng tập trung hoàn thành kế hoạch cả
ah, 4/11 thứ tư. có thu xếp cuối tuần được ko @Bình nhỏ , ah mà phải chờ chủ nhà đồng ý mới được chứ . hihi
hiii..chiều giờ đi công tác nên không hay em là nhân vật chính...mọi người xuống đây thì em sẵn sàng đón tiếp thôi, nhưng 4-5 tây thì không được rồi, e phải về quê vợ chở mấy đứa nhóc di chích ngừa, do tiêm chủng mở rộng nên phải đi cho đúng ngày. Nếu cuối tuần đó thì ok, ngay 7-8 tây.
Đi xe ô tô thì đi tuyến N2 mới mở đó a, chạy tầm 3 tiếng là tới rồi, khoảng 130-140 cây thôi,rất thuận đường.Vào dương cao tốc, xuống Thủ thừa Long An-tiếp tới Thạnh Hóa, tới Trường Xuân của huyện Tháp Mười rồi theo tỉnh lộ 844 chạy thẳng về Tràm Chim.

Nghia cho minh xin bang du trù kinh phi hom bua duoc k. Sẳnn cho mình hoi có ai bk chổ nào bán cá mau ếch ??

Mới chụp được ạ, 2 cái hình cuối em chụp bị ngược, mấy bác thông cảm
Lọc vãi

Lọc protein co kich thước nhỏ=> lọc protein có kích thước rất nhỏ thông qua hệ thống venturi=> lọc vi sinh ( NH3=>NO2=>NO3)

Lọc vi sinh

Nghia cho minh xin bang du trù kinh phi hom bua duoc k. Sẳnn cho mình hoi có ai bk chổ nào bán cá mau ếch ??
Mình có up trong topic này rồi mà,bạn k down được hả. Nếu k thì mai m up lại. Cá mao ếch là cá nước mặn mà,chổ mình đâu có bán...

No sống đựợc nứớc ngot lun.luc truc cho minh van bat đuợc
Gio kim khó qua ai bk chi mih.khong chung thàng dat san k chung

No sống đựợc nứớc ngot lun.luc truc cho minh van bat đuợc
Gio kim khó qua ai bk chi mih.khong chung thàng dat san k chung
Mình chưa thấy mao ếch nước ngọt, mình dân biển nè, có khi nào bạn nói bóng tượng ko, nhìn rất giống mao ếch.
Hình nè:

Khong phải a bình tôi chắt là có cá mao ếch nuoc ngot cug nhu cá chinh bien van nuoi nuoc ngot dc do a.

Vậy up sớm cho ae học hỏi nha bạn

Giai đoạn chuyển mồi kích cỡ khoảng bao nhiêu vậy bạn, nhìn biết ko
Ah, dự đầu tháng 11 mình đi Kiên Giang công tác, tính đi xe máy cho tiện, ae ai ở Cần Thơ sắp xếp được ko, nếu ổn mình ghé ngang ae off giao lưu ba xàm chơi. Mọi người cho ý kiến cái nha
Thấy rủ lên Cần Thơ cũng định tham gia cho có tụ, bây giờ đổi lại ở Đồng Tháp chắc :Botay: rồi......

Mình ở tận Vũng Tàu, chạy vòng vòng đi về chắc gần 1000km, ae sẵn đi chơi luôn cho thỏa lòng hihi
Phải đi về trong ngày đi xe khách thì bất tiện, đi xe máy thì có một mình không chạy nổi. Đàn ông sẵn đi cho thỏa lòng thì được nhưng đàn này không được, hơi bị khó.:oops::oops::oops::oops::oops:

Thanks @phirian nhiều
Lọc vải vậy có tắt không bạn, mình thấy làm kiểu đó tầm Max 3 ngày là tắt Lọc Vải
@phirian có thể chụp thêm bên trong được không ?
Mình úp lại hình xuôi cho những bạn khác dễ nhìn

Cá chình suối nay được nhiêu đây
Size này xuất được chưa ta ?

Thanks @phirian nhiều
Lọc vải vậy có tắt không bạn, mình thấy làm kiểu đó tầm Max 3 ngày là tắt Lọc Vải
@phirian có thể chụp thêm bên trong được không ?
Mình úp lại hình xuôi cho những bạn khác dễ nhìn

Cá chình suối nay được nhiêu đây
Size này xuất được chưa ta ?

Cá đẹp + chẹp chẹp hehe, mà sao cây vợt dơ vậy Khôi, do cái bể hay sao vậy. Có hỏi thử xem lái thu mua giá hôm nay bao nhiêu rồi ko, chắc khoảng 3con/kg ha

Cá đẹp + chẹp chẹp hehe, mà sao cây vợt dơ vậy Khôi, do cái bể hay sao vậy. Có hỏi thử xem lái thu mua giá hôm nay bao nhiêu rồi ko, chắc khoảng 3con/kg ha
Lọc vãi thay hàng ngày bạn ạ, để khi nào mình chụp trong cho, chứ no nàqm bên trong toàn dùng ốc để khoá ko thấy gì cả, khi nào tháo ra mình chụp cho

ngày nào rãnh tui cũng vào xem, nhưng thấy ít cập nhật, bận hay có cử kiêng gì không ha

Chắc ko có thông tin gì mới, mình thì chờ về coi trực tiếp nên cũng ko hỏi

Hii...đúng rồi,k có gì mới.tại mấy bữa nay đi công tác rồi nhậu nhẹt suốt nên ít vô diễn đàn. Chỉ có dạo này cá càng lớn thì nước mau dơ,phải si phông hằng ngày nên hơi cực. Up tấm ảnh cá của ông a nuôi trog ao đất,nhìn thấy ham quá...chú thích là k phải cá của mình nhá,cá của mình nhỏ hơn.

Back