Nuôi Chó Thịt

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước
Anh em thân mến.
Để tiện việc trao đổi kinh nghiệm nuôi chó thịt.
Nay em đã lập ra Facebook Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước.
Hãy đăng ký làm thành viên và like page của Hội.
Cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm chăn nuôi. Thuốc chữa bệnh...
Anh em quan tâm xin gia nhập Hội.
Pic này không dành cho những người yêu cuồng chó. Tôn sùng đạo đức nghề nghiệp.

Thanhk anh em...

Last edited by a moderator:
Em đang tính cuoi nam nghi viec ve nuoi chó.nhung em muốn nuoi voi quy mô lớn.phai tam 200 con.ma chua co kinh nghiem ve phong benh.voi khj chó cái sinh san thi mình phai tách đàn nhu the nao...đau đầu mà mai ko nghj dc.bác biet chi giup em voi
chó sinh con nó sẻ tự lo bạn kg cần quan tâm , còn việc tách đàn bạn cứ cho chó con theo mẹ đến khoảng hơn 20 ngày nó sẻ tự tập ăn khi bạn thấy nó nó ăn mạnh là tách được bạn nên chú trọng công tát phòng bệnh dai cho nó và khi cham soc bạn nên bảo hộ kỹ để tránh 1 số bệnh chó truyền sang người , khi nào vào chăn nuôi thực tế thì cứ alo cho mình sẻ hướng dẫn cụ thể chúc bạn thành công

Có thể nói điều này khiến bạn không vui. Nhưng quả thực, nếu có thể được, bạn nên chọn nuôi con gì khác, thay vì nuôi chó để thịt. Chân thành đấy.
Có thể nói điều này khiến bạn không vui. Nhưng quả thực, nếu có thể được, bạn nên chọn nuôi con gì khác, thay vì nuôi chó để thịt. Chân thành đấy.

Sao lai

A ơi.có cách nào khắc phục việc chó sủa. Chó kêu ầm ĩ k a.e nuôi mấy con mà nó sủa ghe quá.cứ thấy động là nó sủa.1con sủa cả đàn cùng sủa.cảm ơn a

A ơi.có cách nào khắc phục việc chó sủa. Chó kêu ầm ĩ k a.e nuôi mấy con mà nó sủa ghe quá.cứ thấy động là nó sủa.1con sủa cả đàn cùng sủa.cảm ơn a
bạn làm thế nào để con chó không nghe thấy tiếng gì khắc nó tự im.Điếc là 1 biện pháp

Nuôi chó giết thịt không có hậu đâu các bạn, quả báo đó...hãy dừng lại khi chưa quá muộn, còn rất nhiều lòai mà ta có thể nuôi

Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước
Anh em thân mến.
Để tiện việc trao đổi kinh nghiệm nuôi chó thịt.
Nay em đã lập ra Facebook Hội Nuôi Chó Thịt Bình Phước.
Hãy đăng ký làm thành viên và like page của Hội.
Cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm chăn nuôi. Thuốc chữa bệnh...
Anh em quan tâm xin gia nhập Hội.
Pic này không dành cho những người yêu cuồng chó. Tôn sùng đạo đức nghề nghiệp.

Thanhk anh em...

- kinh nghiệm nuôi chó thì rất ok ... nhưng b đừng vì 1 lúc thèm mà lấy chó đi làm thịt nó củng là 1 sinh mạng , nó củng mún đc sống như mình thui , tội tình gì mà giết chúng chúng ko có tội âu b àk ... tội lỗi tội lỗi

- kinh nghiệm nuôi chó thì rất ok ... nhưng b đừng vì 1 lúc thèm mà lấy chó đi làm thịt nó củng là 1 sinh mạng , nó củng mún đc sống như mình thui , tội tình gì mà giết chúng chúng ko có tội âu b àk ... tội lỗi tội lỗi
Khuyên chân thành bạn đừng ăn thịt k chăn nuôi gà nuôi lợn nữa. Chúng cũng muốn sống. Người ăn thịt tội gấp 3người giết đấy.tội lỗi tội lỗi

các thánh có quan niệm nuôi con vật rồi giết thịt là tội lỗi thì các thánh đừng vào những nơi như thế này

tôi thấy thớt mở đã nói rõ: không hoan nghênh các nhà đạo đức học rồi mà.những người nuôi chó thịt căn bản chỉ giống với người nuôi bò,nuôi dê và các động vật khác để giết thịt.thế thôi!
các bạn vào không góp ý phát triển được thì đừng giở giọng đạo đức này kia. nó thối lắm. mặc dù những từ ngữ các bạn dùng đều không bậy bạ hay văng tục.
các bạn đạo đức? các bạn cao thượng? các bạn nuôi chó nhưng không ăn thịt chó? các bạn không ăn thịt chó kệ các bạn chứ.ơ kìa
ví dụ nhé: các bạn ăn thịt gà,thịt vịt hay thịt bất cứ con gì kể cả con châu chấu tôi nói các bạn ác,không lương tâm,sát sinh,vô đạo đức. cảm giác thế nào?
tất cả đều bình đẳng khi là động vật được con người nuôi.vì mục đích gì đi chăng nữa làm cảnh hay lấy thịt! tôi đố các bạn vào mấy quán thịt chó rêu rao thất đức này kia đấy!
với tôi nuôi chó đơn giản chỉ là 1 nghề, ăn thịt chó đơn giản chỉ là một loại khẩu vị đơn thuần thế thôi.bạn tôi không thích ăn thịt lợn tôi không ép,tôi ăn thịt chó nó lôi chuyện ăn uống của tôi ra để nói về nhân cách con người tôi? ăn vả không oan nhưng rất hài là bạn tôi và tôi đều có thể ăn thịt chó như ăn thịt lợn!

Múôn mua 1 cặp doberman 2 tháng tuổi bác nào có cho em cái giá và ít ảnh 1 đực 1 cái nhé

Bày đặt lên giọng đạo đức....k cướp củ giết ng ,vi phạm pháp luật mà kiếm đc tiền thì ae ta cứ chiến thôi...
P/s: k nuôi cho để thịt nhưng đớp thịt cho như ì í....

Lời khuyên: nhà mình nuôi nhốt riêng từng con để tiện cho ăn,theo dõi ỉa đái,chống cắn nhau; nhà có thức ăn dư thừa k phải mất tiền mua,chó giống tự sx đc va giống lai thì ms có lãi
Ah,nuôi nhốt chó nơi yên tĩnh, xác bạn đừng chọc ngoáy hay làm ì để chó điếc,cứ để bt nuôi thôi

Hic , em đọc cmt của các bác nửa chừng mà đau cả đầu , xin bớt 2 phút đọc cmt của em rồi các bác sẽ trở lại làm người hết ạ!

Thứ nhất , xin lỗi các bác đang có khúc mắc về vấn đề đạo đức , vì có 2 ý như này
- Nếu thấy topic mở ra không hợp khẩu vị thì các bác nên chọn cách không vào là tốt cho tất cả ạ , vì cảm thấy như đi lạc ấy ạ , lại tạo nghiệp miệng nữa , mình ko chửi nhưng khiến người khác chửi cũng là có lỗi ạ .
- Lý do nuôi chó thịt không có tội : như các bác biết , tình hình cẩu tặc hiện nay lộng hành bá đạo , người nuôi chó thịt họ không chỉ là vì miếng cơm , vì tiền mà còn có 1 cái lợi , cái tốt vô hình mà ngay chính họ cũng không biết , đó là vì khi con chó bị đánh bả , bị bơm thuốc rồi mang bán , dĩ nhiên vì thị trường có cầu ắt sẽ có cung , cũng vì điều này mà chó vị bắt trộm vô số . Không ai dám tuyên bố mình sẽ dẹp được nạn trộm chó , nhưng em chắc chắn 1 điều rằng nuôi chó thịt sẽ giảm thiểu ngộ độc do ăn phải chó nhiễm bả , nhiễm thuốc . Điều tích cực tại sao mình ko nhìn vào nó? Còn các bác nói đến đạo đức , theo em con vật nào nuôi thân cũng sẽ mến , sẽ có cảm tình , như vậy ăn con heo hay con gà có khác gì? Con chó thân thuộc là chó nuôi coi nhà , giữ của các bác ạ , còn đây người ta nói rõ ràng là "nuôi chó thịt" , em tin rằng em biết đọc tiếng việt ạ . Nên các bác nếu có lòng thì đi ra các quán thịt chó khuyên họ đóng cửa đi rồi vào diễn đàn thú cưng chứ đừng chửi chủ topic ạ!

Giờ tới phần nuôi chó lời hay ko?
Em xin thưa là có rất nhiều bác nuôi hẳn trang trại hàng trăm chó thịt , vài chục chó mẹ ạ , nhưng họ thành công hay không thì không bao giờ họ nói , vì 2 lẽ : họ không có thời gian rảnh nhiều vì đang chăm đàn chó tiền chó bạc ạ , thứ 2 là hô lên sẽ dễ gây bão hoà thị trường .
Còn như 1 vài bác hảo tâm đã nói , có lời ạ!
Vì sao à? Vì họ có kinh nghiệm cho ăn (chắc cũng trầy da tróc thịt với nó rồi nên có kinh nghiệm ạ) , họ biết thuốc chữa , và nguồn thức ăn (cái này quan trọng nhất) thừa họ có thể kiếm được cho đàn chó , vì bác nuôi 10 con rồi kết luận không lời ko lãi ko có nghĩa là họ nuôi trăm con cũng không lãi !
Em nói hết ý rồi ạ , giờ đi tìm chó giống để nuôi đây , cảm ơn các bác đã đọc đôi dòng chia sẻ của em , mong các bác đừng chửi em , vì em ko đọc đâu ạ , mà chính các bác suy nghĩ trong đầu trước rồi mới ghi lên đây , các bác tự chửi mình trước rồi ạ !

Back