NUÔI RẮN RÁO TRÂU

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
X

Xuan Vu

Guest
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: cá nhân TRƯỜNG XUÂN VŨ
- Địa chỉ: LONG AN
- Tel, Fax: DTS 0907938476
- email: XUANVU_DOITHUONGT@YAHOO.COM.VN
================================

<p>&nbsp;t&ocirc;i&nbsp; đ&atilde; nu&ocirc;i được rắn r&aacute;o tr&acirc;u (long thừa,rắn r&aacute;o,hổ vện ,hổ h&egrave;o) sinh trưởng,sinh sản v&agrave; ấp trứng nở ra con con rất tốt ,v&agrave; nu&ocirc;i từ lồng, chuồng,nay t&ocirc;i đ&atilde; nu&ocirc;i với m&ocirc; h&igrave;nh b&aacute;n hoang d&atilde;</p><p>&nbsp;Tuy đ&atilde; nu&ocirc;i khoản 10 năm nhưng chưa c&oacute; đồng nghiệp ,vẩn thấy đơn c&ocirc;i trong nghề nghiệp ,vậy anh,chị,em,v&agrave; b&agrave; con n&agrave;o c&oacute; th&iacute;ch nu&ocirc;i rắn n&agrave;y xin li&ecirc;n lạc với m&igrave;nh số dt0907938476,v&igrave;&nbsp; m&igrave;nh muốn trao đổi v&agrave; học hỏi kinh nghiệm th&ecirc;m ,mong ace ,b&agrave; con c&oacute; sở th&iacute;ch,hay đang&nbsp; nu&ocirc;i rắn r&aacute;o tr&acirc;u&nbsp;&nbsp; ,h&atilde;y li&ecirc;n lạc với t&ocirc;i v&agrave; t&ocirc;i rất muốn th&agrave;nh lập hội nu&ocirc;i rắn r&aacute;o tr&acirc;u </p><p>&nbsp;&nbsp; th&acirc;n &aacute;i xin ch&agrave;o </p><p>&nbsp;XU&Acirc;N VŨ <br />&nbsp; </p>

hôm nay anh làm giấy xong rồi ,và rắn đẻ nhiều trứng lắm ,anh đang ấp đây 2 tháng sau là có rắn con ngay

em rat thich nghe nay anh vu ah.nhung tiec la em chua hieu nhieu ve nghe nay.mong rang anh se giup do em.

rắn này có độc ko? hay nuôi chỉ lấy thịt...trọng lượng trung bình là bao nhiêu kg/con

rắn ráo trâu là loài rắn không độc ,nuôi chủ yếu để lấy thịt ,trọng lương trung bình 1,7kg/con và cá biệt có con nặng 6-7kg dài đến 4m

loại rắn này cũng như các loài hoang dã khác ,nếu mình am hiểu và chăn sóc kỷ lưởng thì đạt chất lượng tốt .Thức ăn gồm có cóc,ếch,nhái,chim,chuột động vật nhỏ ,,,,,Nói chung là nó hiền ,không độc dể nuôi ,giá thành cao ,đầu ra ổn định ,mình có thu lại .Vì chưa có ai nuôi sinh sản và ấp nở thành công nên con giống khá khan hiếm Năm nay mình có ấp nở khoản 10 ngàn con vào 3 thời điểm tháng 10,11,12 âl ,và mình bán con giống đây sdt của mình 0907938476

chào PHAN TUNG bạn có phải là người quen của anh VŨ ở thị xã tân an,long an ,nay là THÀNH PHỐ TÂN rồi phải không vậy .Mình là XUÂN VŨ bạn của của VŨ đó đấy .nếu muốn cực nhọc với nghề thì mình hết mình trao đổi kinh nghiệm với bạn
Hẹn ngày gặp đi mình sẳn sàng tiếp bạn ha ha nhậu lai rai nha VÔ VÔ hà hà rồi tâm sự

e la thanh vien moi muon nuoi ran rao trau vay cho e hoi
nuoi long va nuoi tha? thi` kai nao loi hon va uu dien nhuoc dien cua tung kai duoc ko

e la thanh vien moi muon nuoi ran rao trau vay cho e hoi
nuoi long va nuoi tha? thi` kai nao loi hon va uu dien nhuoc dien cua tung kai duoc ko
Cái nào cũng có cái ưu và cái khuyết của nó bạn à . mình có noi về chuồng, lồng và bán hoang dã rồi bạn xem lại đi

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: cá nhân TRƯỜNG XUÂN VŨ
- Địa chỉ: LONG AN
- Tel, Fax: DTS 0907938476
- email: XUANVU_DOITHUONGT@YAHOO.COM.VN
================================

tôi đã nuôi được rắn ráo trâu (long thừa,rắn ráo,hổ vện ,hổ hèo) sinh trưởng,sinh sản và ấp trứng nở ra con con rất tốt ,và nuôi từ lồng, chuồng,nay tôi đã nuôi với mô hình bán hoang dã
Tuy đã nuôi khoản 10 năm nhưng chưa có đồng nghiệp ,vẩn thấy đơn côi trong nghề nghiệp ,vậy anh,chị,em,và bà con nào có thích nuôi rắn này xin liên lạc với mình số dt0907938476,vì mình muốn trao đổi và học hỏi kinh nghiệm thêm ,mong ace ,bà con có sở thích,hay đang nuôi rắn ráo trâu ,hãy liên lạc với tôi và tôi rất muốn thành lập hội nuôi rắn ráo trâu
thân ái xin chào
XUÂN VŨ

Bác Xuân Vũ ơi! Em ko biết là rắn long thừa mỗi năm để bao nhiêu làn nữa? Rắn của em khi chưa đẻ trọng lượng khoảng 2,3kg. Đã đẻ được 2 lần/con rùi( mỗi lần khoảng 13-21 trứng). Em không biết là nó còn đẻ lần nào nửa không?

Mua rắn

Mình ở Gò vấp. Không biết nơi nào bán rắn gần chỗ mình uy tín ko???

Kinh nghiệm khi thất bại

Thân gởi các bạn sắp bước vào nghề.

Giá rắn con hiện nay khoảng 250k /con. Rắn từ 0,3 - o,4 kg/ con là 700 - 750 k /kg.
Chắc có nhiều bạn khi tìm nguồn giống để nuôi sẽ quyết định mua loại 0,3 - 0,4 kg/ con để nuôi cho nhanh. Nhưng chắc các bạn đã gạt bỏ qua điều vô lý này: Loại lớn là 3 con/kg = 750k; loại nhỏ 3 con cũng 750 k dại gì mà mua loại nhỏ!? Thế sao người bán lại dại hay sao mà bán loại lớn?

Trước đây tôi đi mua cũng đã lựa chọn loại lớn và đã thất bại. Đúng hơn là người bán không bán rắn nhỏ, họ nói hiện lúc đó họ không có rắn con. Tôi mua về nuôi được khoảng 2 tháng bắt đầu từng con một lần lượt chết, con cuối cùng chết khoảng 5 tháng sau đó. tổng cộng là 16 con. Trước đó tôi đã mua và nuôi 2 con, mỗi con khoảng nửa ký thì bị xổng ra mất nên mới quyết định đầu tư 16 con trên, khoảng 3,5 triệu đồng.

Thất bại nhưng chẳng hiểu nguyên nhân. Rắn mua về ăn rất ít, 16 con rắn, bỏ vào khoảng 20 con mồi cả tuần mà không ăn hết. Sau đó cứ vậy mà chết dần, rắn có lột da bình thường, da lột ra còn nguyên vẹn, không đứt quãng...

sau đó, bỏ nghề, chuyển sang tìm giống dúi để nuôi, đến trại dúi, thấy họ có khoảng 5,6 con rắn đẻ, họi thăm mới biết nguyên nhân rắn mình chết là do giống, không phải do gien hay do bố mẹ đâu mà do số rắn trong 1 lứa bị chậm lớn, bịnh hoạn, sau thời gian nuôi họ dạt ra vì cảm thấy chậm lớn. chính vì thế mới có giá 1 con rắn con = 250k = rắn 0.3 kg = 250 k.

Vì vậy, các bạn nào có dự định nuôi rắn hãy cân nhắc nên mua loại nào, hãy khôn như người bán hay dại như người mua (như tôi?)

Sau này khi ổn định nguồn thức ăn tôi sẽ nuôi lại. Chứ hiện nay thì chưa, vì khi thất bại, tôi cũng chẳng biết nguyên nhân. Mãi bây giờ mới hiểu.

Vài dòng góp ý cùng các bạn. Thật ra tôi không phải là người từng trải trong nghề nhưng chỉ nêu ra điều thất bại của mình (2 chú, 2 ra và 16 chú chết)

Nếu có điều chi không phải xin các bác (bậc thầy) bỏ qua cho và xin chỉ giáo.

Chúc các bạn thành công.

Back